Nếu làm vỡ màn hình iPhone X, bạn sẽ phải bỏ ra 279 USD để thay thế

Didu
28/10/2017 3:49Phản hồi: 199
Nếu làm vỡ màn hình iPhone X, bạn sẽ phải bỏ ra 279 USD để thay thế
Ngay sau khi cho phép đặt trước iPhone X, Apple đã công bố chi phí sửa chữa đối với smartphone đang rất hot này, và đó cũng là một con số rất cao. Nếu đã mua iPhone X thì có lẽ bạn phải dùng nó rất cẩn thận nếu không muốn bỏ ra một khoản tiền lớn cho sửa chữa. Riêng chi phí thay thế màn hình cho iPhone X là 279 USD, cao hơn 65% so với chi phía thay thế màn hình của iPhone 8.

Đối với chi phí thay thế màn hình nếu chẳng may bạn làm rơi vỡ màn hình, Apple sẽ thu mức phí 279 USD với người dùng iPhone X. Trong khi chi phí sửa chữa những tổn hại khác đối với máy lên tới 549 USD, ví dụ vỡ mặt kính phía sau chẳng hạn. Với thiết kế không viền thì khả năng rơi và vỡ màn hình cũng như mặt kính phía sau là rất cao. Có thể bạn không tin nhưng mình từng làm rơi chiếc iPhone 7 Plus của mình ở khoảng cách 0,5 mét và vỡ màn hình còn khung nhôm không hề xước xát gì.

Đối với iPhone X, Apple cũng cung cấp gói bảo hành AppleCare+ để tăng thời gian bảo hành lên 2 năm kể từ ngày mua (mặc định bảo hành 1 năm). Gói AppleCare+ này cũng cao hơn bất kỳ chiếc iPhone nào trước đây với giá 199 USD, bù lại bạn được hưởng chi phí sửa chữa rẻ hơn rất nhiều cho 2 lần vô ý hoặc cố ý làm tổn hại tới máy trong 2 năm đó. Lấy ví dụ khi mua AppleCare+ giá 199 USD cho iPhone X, chi phí thay thế màn hình sẽ chỉ còn 29 USD và chi phí sửa chữa những tổn hại khác là 99 USD.

Nguồn: Mac Rumors
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chát quá
@Khanh.Lam Không biết bạn thấy sao chứ minh vừa thay màn s8 chính hãng là 4tr5. Cũng ko hề rẻ đâu
@Khanh.Lam Giá chính hãng thằng nào hk mắc. S8 hay note cũng thế thôi.
đáng gì so với ifan, với lại màn tàu đầy chỉ vài trăm k thui, mới ra chưa có nên đăt thôi
@n0ngdan_n0jbaj Màn nào zin 400 vậy? Xem lại cái khoản zin của bạn di
@impressive2000 Màn mình thay mới, nhưng mà màn lô nên chất lượng nó ko đc như mong đợi.
@huu thuan đảm bảo luôn màn 400 của bác tàu, dựng, lô, gỡ từ máy hỏng bla bla nói chung ko thể bằng ra hãng thay tiền triệu đc
@p.a.tuan Bây giờ hãng nào thay màn ip4 vậy bạn? Thánh phán, ngồi nhà vẫn phán được màn hình người ta như thế nào!
Cái nào cũng vậy thôi. Thử ra hãng thay màn hình mấy con đt khác xem có bị báo giá trên trời ko.
aegucchi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dù cho apple quảng cáo là tấm kính trên iphone mới của họ là bền nhất trong giới smartphone thì rớt (hiển nhiên là đối với iphone 8 và X phải nói là rất rất cẩn thận đi) thì rớt kiểu gì mà không sứt mẻ. Nhìn cái giá sửa thật khiếp. Cái điện thoại thôi mà. Apple giàu vẫn sẽ giàu thêm. Đắt kinh khủng khiếp ra
@aegucchi Bạn nên so sánh giá thay màn hình dòng A, S, Note/giá máy để biết nó chiếm bao nhiêu % rồi quay lại comment tiếp! Mấy con xài màn Oled con nào màn hình chả đắt!
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aegucchi Bạn ah,màn chính hãng con nào cũng mắc cả chứ kg riêng gì ip đâu.điển hình là thời mình xài note 2&3 đi toi trên dưới 3 củ mỗi màn đó bạn
nha luu
TÍCH CỰC
6 năm
Màn hình ss con nào chả mắc s7 e 5 tr. Note8 6 tr. Con x nay cung bt
Ăn đậm quá. Sam bán có 90$ mà thay tận 279$
Ớn...
ngoc1414
TÍCH CỰC
6 năm
@Vá Săm Xe Tăng Lên đc 279$ đc chứ đùa à. Như ở Đức lương tối thiểu mức sinh viên làm bốc vác bán thời gian đã 14 Euro/h thì tính lương bọn kỹ thuật viên gấp vài lần (sửa mớ hổ lốn của Apple cái nào cũng khó chết mother, cần tay nghề tốt) , chi phí máy móc, trang thiết bị, chi phí linh tinh... và mức hút máu hơn Diana của Apple. Nó có hét giá thay mang hình lên 1000$ vẫn thấy hợp lý
@ngoc1414 vkl 1k$ nó hét lên giá thay màn bằng giá máy mới mà m vẫn bảo hợp ly thì t cũng quỳ m!
@Vá Săm Xe Tăng không phải 90$ mà là 120$ b nhé
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vá Săm Xe Tăng Sam bán màn gì mà có 90$ vậy bạn,bạn có từng thay chưa mà phán nghe như thật vậy?
Samsung note 8 và s8 sửa màn cũng 6-7 triệu chứ ít gì
Cũng đắng nhỉ. Gần 6,5tr cho cái màn. Cơ mà nên mua thêm gói bảo hành 2 nam
Mà sao mặt kính lại đắt hơn màn oled được
Hồi xưa ip4 sửa $300 năm 2011 và màn lcd đấy. Giờ máy 1 ngàn đô màn oled sửa $275 mà kêu đắt.
Chính hãng thì giá này ok.
Mình là thánh iPhone mà còn thấy thằng Apple nó càng lúc càng làm tiền. Thằng cook đúng là mang trong mình máu con buôn.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
6 năm
@ometa020983 Cầm thử mấy cây Samsung đời cao đang bán trên thị trường đến trung tâm bảo hành chính hãng của Samsung hỏi giá thay màn hình xem.
Báo giá xong thì mua máy khác còn hơn.
@Hungtvvt Note 8 thấy có bài đăng giá thay màn rồi còn gì
Không sao vì nhà máy linh kiện gần vn nên các bạn yên tâm rơi rớt... Giá dao động 200 trở lại 😁
Thôi xong. lỡ đặt 2 con rồi. mà tháng 12 mới về. Tim Cook bá đạo quá
vỡ màn thì chắc ng ta chỉ ép kính xài tạm 😁
nhưng nên xài ốp, dt rớt 1 cái tốn kém quá, ai ko xài ốp trọn máy thì xài ốp viền cũng lòi dc cái lưng máy ra mà
nietzsche
TÍCH CỰC
6 năm
...Nothing to say...
Tao đồ là kẻ thủ của steve jobs ko phải android như táo mẻ tuyên truyền . Kẻ thù thật sự của steve jobs là đám sheeple nên lão sẽ hút máu tụi nó tới giọt cuối cùng, thým cúc cũng chỉ tiếp bước hành hạ đám sheeple mà thôi
newbiev3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên cho thêm phí thay màn của con s8 là 299$ cho dễ so sánh 😁
skamylove
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bể kính ngoài thì ép chắc rẻ..còn hư màn trong trong thì xác định nhé...vì màn oled rất mắc
Zeiss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lordzedo Không rõ iP 8 với iP X thế nào chứ 7+ của tôi vẫn có kính riêng màn riêng nhé.
@skamylove Ép rẻ nhưng không đảm bảo. Tôi đã từng ở trong hoàn cảnh phải đi ép kính nhưng kính mới về không cẩn thận lại vỡ như thường vì kính ép ngoài toàn kính rẻ tiền không phải cường lực. Sau 2 lần vỡ kính thì bỏ luôn máy vì chất lượng không bao giờ được như kính zin.
@skamylove Ép chỉ sài tạm...7plus của tui thay 2tr5 nguyên cái màn hình zin..thay vào củng nguyên zin...sài ổn định như xuất xưởng...và không phải nhọc nhằng ra hảng hiết quái gì...
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
@Zeiss sao bạn biết? bạn đã bị vỡ màn hình lần nào chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019