Nếu máy tính của anh em chưa nhận được bản cập nhật May 2020 Update, đó chưa hẳn là không tốt đâu

vn_ninja
5/6/2020 2:48Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cài windows update assisstant vào là cập nhật được hết, bản này mới lên có thể không tương thích driver card màn hình nên anh em lên thì sẵn cài lại driver card mới nhất là được. Cảm nhận chạy mượt và tối ưu chơi game tốt hơn, các tác vụ phần mềm khác thì chưa test
ptcat
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc bài này rồi thì mới biết tại sao có 2 máy tính mà con desktop dell optiplex 3220 cổ lỗ sĩ được lên rồi còn con laptop dell inspiron 5559 mới hơn tí thì chưa. Lại còn được động viên là cứ chờ như thế càng tốt, để bao giờ chắc ăn rồi mới được lên. Cảm ơn nhé mình sẽ yên tâm chờ đợi chứ không phải lỗi tại cái không biết nguyên nhân. Cảm ơn, cảm ơn, cho 5 sao rồi đấy ạ.
lenaibambi05
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm giác chờ đợi lúc nào cũng không thoải mái =))
máy mình vẫn ngon. update ngay từ hôm MS cho phép update. Hiện tại thì 1 lần bị màn hình xanh, còn lại nuột ;)
Annotation 2020-06-05 153316.png
Mình cũng đã update cho laptop từ tool được 1 tuần rồi, cảm thấy ổn!
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
Đã update bản May 2020. Dùng bình thường, không vấn đề gì.
laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
check mãi ko thấy thông báo gì 😆
santa_cruz
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình cài iso lên 2004 rồi mà nó vẫn mặc định là edge cũ nhỉ
Cái vụ microsoft ko cập nhật đồng đều thì mình thấy đã có từ rất lâu rồi, chỉ khác là lần này có thông báo tại sao thiết bị chưa cập nhật thôi. Kình nghiệm của mình là cứ chờ khi nào microsoft đẩy cập nhật về máy thì hẳn cập nhật, khi ấy nó rất ít khi gặp lỗi.
@23r0 Hồi phiên bản trước (1903 May/2019) mà tới tận tháng 8 mình mới nhận được bản cập nhật của tháng 5. 😆
Lần này thì mình chờ không nổi nên tự update bằng tool luôn, cũng may là không bị dính lỗi, đến giờ vẫn trơn tru êm đềm.
@Louis Lumos Tự cập nhật mà ko dính lỗi vậy là hên rồi
Man404
TÍCH CỰC
4 năm
m đã bấm delay 1 tháng rồi. Sau đó tính tiếp
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Chờ thôi
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hic, chơi con đẻ của mf cũng sướng
deyes
ĐẠI BÀNG
4 năm
cùng 1 máy, bản 32bit thì đc lên từ lâu, còn 64bit vẫn phải chờ...Mic chọn thiết bị để cập nhật cũng hay thiệt.
thungan92
ĐẠI BÀNG
4 năm
À ra thế 😃
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho mình hỏi.
Tại sao máy mình không có mục Update vậy nhỉ ?
Update windows.png
Tu9a2
ĐẠI BÀNG
4 năm
LTSC FTW
Shark Hunter
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc vẫn bị lỗi, ảnh hưởng đến trải nghiệm người dùng 😀
Mình cứ thấy là lên luôn
minhphong94
ĐẠI BÀNG
4 năm
sao máy update xong cảm giác lag hơn hẳn. Máy mình mới mua 3 tháng core i5 10th ram 8gb ssd mà cảm thấy không mượt như 1909
h13
ĐẠI BÀNG
4 năm
hiện tại đang dùng build2004 và vẫn chưa phát hiện ra vấn đề gì khó chịu, hay chỉ vì mình dùng quá phổ thông nên không phát hiện ra lỗi nhỉ =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019