New Editon CFW S8500XXLB2_S8500KPNLB1 ngôn ngữ, bàn phím TV/Tải game/apps của Wave 3

Phithuyhoahoa
28/3/2012 3:50Phản hồi: 5
New Editon CFW S8500XXLB2_S8500KPNLB1 ngôn ngữ, bàn phím TV/Tải game/apps của Wave 3
Chiều qua bạn binguyen/atdauthinh lại cho ra 1 bản FW mới:
Bản custom này dành cho các user S8500 và là bản edition của custom FW S8500XXLB2_S8500KPNLB1 (nhà mạng KPN Hà Lan).
Đặc biệt có thể tải về các game, apps của Wave 3 dùng trên máy S8500 (Tin Tin, fruit Ninja,..) trực tiếp từ phone không cần phải qua Kies

Chi tiết của bản Custom này như sau : (vui lòng đọc kỹ)

1. PDA : S8500XXLB2
CSC : S8500KPNLB1

2. Có ghi âm cuộc gọi và có Polaris Office (không lỗi nên không cần fix lỗi như các bản trước)

3. Thêm Ứng dụng Java : Navigate (giống google maps của Android); Opera mini 6.5; Skype. đặc biệt đặt Navigate, Opera và Skype ngoài menu cho dễ dàng sử dụng.

4. Tăng số lượng lưu tin nhắn SMS đến của một số điện thoại lên 1.000 (mặc định chỉ có 10) và MMS là 100

5. Bấm phím bất kỳ để mở màn hình.

6. Về theme: chỉ có theme mặc định

7. Ngôn ngữ và bàn phím: chỉ có Tiếng Anh và Tiếng Việt

8. Đặt mặc định độ sáng ở mức 3, thời gian sáng màn hình là 10 phút, và bàn phím Tiếng Việt, và hiển thị % pin (mình hay dùng chế độ này)

9. CSC : chỉ có duy nhất XEV không lỗi +84, cài đặt sẵn 3g (các nhà mạng tại VN) cho máy không phải mất thời gian set up

Quảng cáo

10. Đã có ngôn ngữ Tiếng Việt cho máy, font chữ chuẫn, đẹp, không có font chữ Choco Cookie.

11. Camera : camera có self shot

12. Bật âm thanh Power off (tắt máy).

13. Bỏ MediaHub (vì không dùng được ở Việt Nam), Caster, ChatOn (tải miễn phí trên SS apps)
14. Social Hub bản này premium (có đầy đủ tính năng) không lỗi restart khi log in vào facebook account

15. Thay đổi mặc định màn hình chính (bỏ chọn Stock và news).

Quảng cáo

16. Không bị lỗi restart khi bấm nút thùng rác trong tin nhắn.

Và một số thay đổi nhỏ khác

Lưu ý :
+ Option khi up FW :
- Nếu muốn dùng game, apps của Wave 3 thì dùng file :
apps_compressed_S8600.bin

- Nếu dùng bình thường cho S8500 thì dùng file : apps_compressed.bin
+ Khi chơi game Tin Tin khi vào đến phần này thì đợi khoảng 30 giây rồi tiếp tục chọn sẽ không bị out ra ngoài (đã test 10 lần ok hết, khi thoát ra ngoài không bị mất các widgets)

Download
http://www.mediafire.com/?d54h2674cw9k5b9

Thanks binguyen/atdauthinh
Nguồn forum.mysamsung.vn
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocdung413
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks u. Nhưng dùng game, app của 8600, dùng apps_compressed_S8600.bin
Dùng bình thường thì dùng apps_compressed.bin
Vậy bình thường với dùng game thì khác nhau nhiều ko u?
Mình dùng 8530, nhưng thắc mắc tí, hì!
@ngocdung413 Nghĩa là bạn chọn dùng bình thường thì ko cài được App/Game của Wave III đấy bạn à - cứ chọn dùng apps_compressed_S8600.bin tội j :p
-> Còn lại ko khác j cả bạn nhé ;)
sao link bị dje rồi thế, bạn up lại link đc k, mình đang dùng s8500 muốn úp lên bản này để trải nghiệm..
cho mình xin link lại nhé......thank bác nhìu........
ai còn bản này up hộ ae đi 😔(
bạn nào còn bản này cho mình xin với nhé. Thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019