New Mazda6 2020 chốt giá bán khởi điểm từ 889 Triệu đồng
thanhtung6868
2 ngày trướcBình luận: 209Lượt xem: 17.352
Thấy nhiều bác chê giá, em thấy ổn mà nhỉ. Khoang nội thất quá sang luôn, hàng ghế sau cũng rộng thênh thang, ghế ngồi thoải mái. điều hòa tự động 2 vùng + thêm cửa gió nữa cũng coi như là khắc phục đc 1 số nhược điểm trên bản đời trc rồi
hình như không phải form mới như mazda 3 nhỉ
Trước lúc mới ra mắt. Lên hẳn 900tr gần 1 tỉ cơ. Giờ bị cạnh tranh nhiều quá nên biết thân biết phận về lại rồi. =))
Giá có cao nhưng công nghệ đáng tiền mà. Nếu so với Accord thì cũng tương tự nhau, đều kiểu thiết kế hạng sang nhưng nhược điểm của Accord là ghế lái quá thấp, tầm quan sát ko thể nào qua M6 được chưa nói đến chống ồn ko tốt, giải trí cũng khó điều khiển hơn
Như thế này mà mấy bác cũng chê giá được, xét ở phân khúc này có Optima, camry, Accord vs Sotana. Xe nào cũng có ưu nhược điểm riêng thôi, M6 thì ưu điểm là khoang lái dễ quan sát, trang bị nhiều công nghệ an toàn, nội thất theo phong cách mẫu xe sang của Đức nên giá này cũng hợp lsy thôi
@minhluannn Optima với sonata không có bản dẫn động AWD, Optima còn thêm 1 nhược điểm là trần thấp, cảm giác lái hơi chán. Mức giá này thì m vote Camry vs M6 hơn.
@minhluannn 2 con này e nghĩ là 2 mẫu dẫn đầu phân khúc này rồi bác.
Như hạng D-
Cực kỳ bắt tiện khi mazda không trang bị màn hình cảm ứng. Mà phải vận vận kiểu nàu bất tiện quá.
@quangbinhpc113 Có cảm ứng đó bạn, vặn sử dụng vẫn tiện hơn.
@quangbinhpc113 an toàn hơn
Rồi Mazda 3 sẽ đi về đâu? Đội Mazda kì này không đỡ nổi :v
Cái giá Thaco tự vả vào mặt mình. haha
@baby_ghost127 mazda 3 chắc đã hoàn thành nhiệm vụ về doanh số nên chuyển mục tiêu phủ sóng mazda 6 nên mới để giá như vậy
@litle_snake Rồi xe chất đầy kho luôn. Đợt Madaz 3 giá cả tỏi là biết xác định r. Từng đó tiền mua mịa Civic đi cho sướng tội gì
ôi Mazda. Nhìn đời 2020 buồn quá.
Giá hấp dẫn
Động cơ và hệ thống thông tin giải trí vẫn chả có gì mới.... nhưng giá thì ok 👌
Giá vẫn cao!!!
TIền lăn bánh thì đã có thể mua lại 1 em BMW hay Merc rồi :v
@POP.Super rồi tiền sửa xe bay mấy con SH ^^
@POP.Super để lăn bánh Mer hay Bim thì nó lại độn thêm 1 khúc bằng "một nữa" con 6 này
@litle_snake Mua lại chứ, bản thân mình cũng đang sử dụng Merc. Cũng mua lại thôi, chi phí bảo dưỡng thì cũng bth. Trừ khi dùng phá quá mới tốn chứ mình thì thấy bth à :v .
Nếu so với Lux A2 thì cũng same same nhau, nhưng lux mới ra, chưa có quá nhiều nhận xét, cũng chưa đủ thời gian để đánh giá 1 con xe chuẩn xác nhất nên ko dám mạo hiểm, trong khi Mazda cũng là thương hiệu có tiếng rồi
giá này so với cam thì đáng mua mà, cam công nghệ khá ít, kiểu dáng hơi già, đa số người đi cam đều là cuối tuổi trung niên đến lớn tuổi. M6 thì cho người thích trải nghiệm cảm giác lái, phong cách thể thao hơn
trang bị nhiều công nghệ ghê, option cũng nhiều, đa số đều là đáp ứng nhu cầu của khách. Thương hiệu có thể ko có tiếng như Camry nhưng công nghệ đâu kém gì
@Hùng090q9 M6 này có dàn âm thanh quá đỉnh. Bác nào đi xe thích nghe nhạc, giải trí này nọ thì quá ngon
@Khánh biển02 Mazda dòng nào cũng vậy mà bác, hầu như đều trang bị loa bose từ 6-10 nên nghe chất là phải
ở phân khúc này có camry, lux, M6 là ok nhất. Cam thì đối tượng khách hàng là người lớn tuổi là chính, thiết kế ít thay đổi, màu xe cũng vậy. M6 thì màu đa dạng, nhất là màu đỏ đẹp có tiếng, chưa nói đến công nghệ nếu cùng phân khúc thì khó có thằng nào qua. Lux mới ra, chưa có nhiều trải nghiệm, bèo bèo cũng phải 5-6 năm mới thấy xe ổn ko, bền ko, mau xuống ko chứ mới thì ko dám mạo hiểm
@Thuânj nãy giờ mới thấy 1 cmt cùng quan điểm 😁 Đồng ý là công nghệ thì mazda vẫn chịu chơi nhưng kiểu dáng M6 lại giống M3 quá
@quantrinh001 cái đó 1 phần là cách nhận diện thương hiệu rồi bác, ko care lắm, quan trọng nội thất xe như nào thôi bác. M6 em thấy thay đổi khá nhiều ở option với nội thất so với M3
trời nóng mà có chức năng làm mát ghế này ngon nghẻ ghê
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019