Newbie cần hướng dẫn!

bishamoon
17/12/2010 13:6Phản hồi: 6
Newbie cần hướng dẫn!
Tình hình là thằng e mới cưới 1 e PalmOne 650, nhờ mình cài soft hộ, trước giờ chỉ biết tới BB thôi giờ chuyển qua nghiên cứu Palm, sao thấy nó phức tạp quá nên nhờ mọi người cầm tay chỉ bảo thêm mấy vấn đề.

1/ Máy đang dùng ROM Orange, nhưng mà GPRS lại ko vào đc, ô bán máy bảo up lại ROM là đc, nhưng mà mình ko có cáp, down bản ROM này bỏ vào Palm/Launcher trên thẻ cắm vào máy thì ko thấy có gì xảy ra hết.

HD cùng với link ROM thì lại ko khớp nên cũng ko làm đc.
2/ Backup trên Palm có cần máy tính ko, sao mà vào Backup, nó báo ko kết nối tới server đc, phải có GPRS mới làm đc àh. Trong các tuỳ chọn Backup lại ko thấy có phần tin nhắn với mail, có phải nó nằm chung trong Contact và SIM Contact ko? Có thể Backup trên máy và lưu file vào thẻ ko?

3/ Mình có thử chép soft vào Palm/ Launcher, có vài soft như Resco Explore và LightWAV tự tạo shortcut ngoài menu chính, và dù mình đã del trên thẻ nhưng nó vẫn còn, vậy có phải nó tự cài vào RAM rồi ko, có cách nào del nó luôn cho sạch ko. Làm sao cài soft vào RAM đc, có bạn bảo dùng Resco nhưng mình ko làm đc.

4/ Có thể cài giao diện mới cho Palm ko, có ảnh hưởng gì đến hoạt động của nó ko, làm sao để thay nhạc chuông hay hình nền mới cho Palm?

5/ Nghe nhạc hay xem phim trên Palm dùng soft nào tốt nhất vậy mọi người? Mình có dùng Resco nghe nhạc nhưng cứ phát hết 1 bài rồi ngừng chứ ko liên tục đc, CorePlayer nhập key mãi ko đc dù đạ nhập đúng.

6/ Có thể thay đổi HotSync ko?
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ở đâu? nhanh nhất là gặp 1 palmer nào đó trực tiếp cafe là nhanh nhất >>> palm đơn giản hơn bb nhiều ^^
Suốt ngày cafe, nên HD cho họ tự làm sẽ thấy hay hơn là cao thủ chỉ vèo vèo roài làm hộ & về nhà chả có cái j 😁

1. Bạn phải có cable để up rom nhé chứ ko phải cho vào như cài PM đâu
2. Backup trên Palm
- Cần PC cũng được
- Backup trực tiếp trên máy cho nhanh - cài Resco Backup bạn nhé
-> Chọn lưu Backup và thẻ để có j HR còn có cái Restore chứ
3. Có 1 số cái tuy nhét vô thẻ nhưng mặc nhiên nó tự cài vào Ram khi bạn chạy chương trình bạn à
-> Bạn thích cài vào Ram thì dùng RE - kích giữ phần mềm 1 lúc có tùy chọn Install to Ram đó mà
4. Có thể
- Cài thêm giao diện cho Palm, có rất nhiều & tất nhiên cài đẹp thì phải tiêu tốn tài nguyên - Treo 650 Free có 23 MB thôi nên dùng Treo Launcher cho nhé
- Thay nhạc chuông bạn dùng cái Ringo Mobile rất tiện
5. Giải trí
- Nghe nhạc bằng Ptune 5.0
- Xem phim bằng Core Player 1.3.6 nhưng để dùng Core bạn phải hótyynncc ID mới có key
- Xem ảnh bằng Resco View 3.01
6. Có thể thay đổi bằng cách dùng Muiti UserHack hoặc nếu ngại Hotsync (như của bạn do ko có cable để làm) thì dùng phần mềm Change Name điền 1 ID là xong cho nhanh 😃
-> Các PM mình nêu tên bạn tự Search cho mình nhé, hãy Tìm bạn sẽ có câu trả lời nhanh hơn

@ Tặng bạn kho PM, chúc vui :p
http://www.tinhte.vn/phan-mem-tro-choi-51/tong-hop-phan-mem-hay-danh-cho-palm-long-live-palmos-d-174796/
tốt nhất là nên gặp 1 palmer có kinh nghiệm . Sẽ có những lời khuyên tốt nhất và những bước hướng dẫn rõ ràng nhất , và chỉ lỗi khi xuất hiện lỗi

Miss LH đã hướng dẫn chi tiết rồi . hehe

---------- Post added at 10:48 PM ---------- Previous post was at 10:45 PM ----------

Hướng dẫn này dùng để up rom + resize rom thành 8.4 Mb , có nghĩa là những bản rom có size < 8.4 Mb sẽ up được = thẻ và rom tool nhé
bishamoon
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đang ở TP HCM, mọi người có thể giúp ko.
Trong 4rum , bác sẽ không tìm đâu ra 1 hội mà anh em nhiệt tình , vui vẻ , hòa đồng , dễ gần như hội Palm đâu.hehe
nếu để 1 người khác cài hộ bạn,làm hộ bạn tất tần tật thì cũng chẳng thú vị gì đâu,mình có chút kiến thức sẽ hướng dẫn bác cách làm cho thằng em bác
để nếu nó có hỏi bác còn biết cách xoay sở chứ?và bác mà cài được phần mềm cho em này xong xuôi,em đảm bảo bác nghiện ngay,bán blackberry đi mua palm về dùng luôn ý chứ
-1) mua cable (giá 100k cho tròn bác ạ) => (up rom,cài những phần mềm bắt buộc phải cài bằng cable)
-2) backup trên palm không cần máy tính (dùng phần mềm" backup chuyên nghiệp hay nv-backup tất cả đều ở trên diễn đàn

http://www.tinhte.vn/phan-mem-tro-ch...lmos-d-174796/)
bạn cài phần mềm backup trên thẻ nhớ,phần mềm này cài trức tiếp trên thẻ nhớ cũng được.không cần phải có cable
bạn cài theo đường dẫn sau
đầu tiên trên thẻ của bạn không có bất cứ 1 cái gi,trắng luôn
bạn nhét cái thẻ đó vào máy palm cho máy palm nhận thẻ đã.sau đó bạn cho vào đầu đọc thẻ cắm vô máy tính lập các thư mục sau
PALM/launcher
palm chỉ đọc được các file có định dạng (prc và pdb thôi),tải pm backup về có định dạng backup.rar-.giải nén được các file prc+pdb.bạn cóp hết vào thư mục launcher vừa lập trên kia kìa,tìm cả phần mềm Expoler cài vào tương tự
rồi ok.cắm thẻ nhớ vào máy palm,bạn sẽ nhìn thấy biểu tượng backup
bạn nhấn vào chữ backup,backup dùng khi nào bạn cài nhiều phần mềm ổn định chạy trên máy rồi,bạn backup thì phần mềm sẽ tự động làm việc sao lưu dữ liệu và được lưu ở trên thẻ nhớ.để khi nào bạn bắt buộc phải format máy palm thì bạn không lo mất hết dữ liệu,bạn chỉ cần Ri-sờ-to lại là ok hết mà
-backup này có thể đặt lịch biểu,theo giờ,ngày tháng nữa bạn ạ
trình backup chỉ làm việc offline thôi bạn ạ
-3)cài soft vào Ram có nhiều cách
--cài bẳng resco expoler
ví dụ bạn muốn cài pm powerhero vào ram,thì trước hết bạn cài phần mềm vào mục Launcher,rồi sau đó mở Resco lên tìm thư mục Launcher,tìm pm Powerhero,nhấn menu chọn Copy to đến Ram,là ok hết
--cài bằng cable: bạn phải tải phần mềm Palmdesktop cái này đọc bài hướng dẫn của mình (http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-75/hotsyn-cho-treo-600-la-de-541575/) treo 600 hay 650 đều làm như thế này được
--cài thẳng bằng máy palm không cần hai bước kia
từ menu chính của palm bạn nhấn menu chọn mục copy,ở đây sẽ hiện ra 1 list các phần mềm bạn đã cài vào máy palm,bạn chọn pm cần copy,và chọn nơi cần copy đến (máy palm or card)
-4) với treo 650 thì có rất nhiều giao diện đẹp để cài cho em nó,bạn cài vào vô tư,chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới cả
trong diễn đàn bây giờ có mấy cái giao diện trông cũng đẹp mắt và thể hiện thế mạnh của mỗi loại,nhưng hầu hết mọi người đều dùng giao diện treo launcher,nhẹ lại đẹp,(khuyên dùng)
và bạn tìm giao diện PalmRevolt nữa,rất hay lại đẹp
dùng luôn cả Telaos nữa,bạn sẽ thấy Palm thông minh ntn?
thay hạc chuông cho palm bạn dùng pm; Ringgo,miniTone...tìm tiếp trên foler của anh TRANTRUNGKIEN nhé
-5) bạn dùng phần mềm nghe nhạc Ptuner nhé,hoặc Dioplayer
xem phim dùng TCPMP,REAPLAYER,CORE PLAYER (3 phần mềm xem phim này cũng có thể nghe nhạc được)
nhập code cho core player như sau
bạn tìm folder của anh kiên tìm cái phần mềm (C4P Coreplayer) lôi về ném vào launcher
mở pm ấy lên nhìn thấy 5 dòng key.ghi ra giấy
rồi mở coreplayer lên chép theo thứ tự từ trái qua phải 5 dong key vừa ghi ở giấy vào rồi nhấn ok là xong
-6) có thể thay đổi hotsyn bạn ạ,thay đổi tên dùng Mutile hack đó
đây là 1 số kiến thức nhỏ mọn của mình
mình nghĩ nếu bạn đọc bài này kĩ kĩ 1 chút sẽ giúp bạn phần nào trong việc cài dặt phần mềm
chúc bạn vui vẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019