Nexus 5, Nexus 7 (2012 & 2013), Nexus 10 bắt đầu nhận cập nhật Android 5.0, có file factory image
Duy Luân
6 nămBình luận: 731
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
2013 LTE đã lên 😃
Chế độ tiết kiệm pin nhìn buồn cười thật 😁:D
MasterMinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã ha xuống 4.4.4 thành công. Tablet lại đáng dùng như ngày nào, cắm usb 3g xài vô tư nữa.
MasterMinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Riêng Nexus 5 thì nên lên 5.0.2. Chụp hình quá ư là đẹp
shinobi88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã xuống 4.4.4 chứ 5.0.2 cho nex7 3G 32Gb 2012 k ổn. Bộ nhớ thì thiếu (còn có 6Gb), dùng khá lag nữa 😔
Mình xài nx 7 2013 32 gb, lên lollipop ngốn pin khủng khiếp, thỉnh thoảng còn đứng máy. Ai biết cách xuống lại kitkat mà không phải root chỉ mình với. 😔:(:(
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@angeleen Mình cũng tìm hiểu qua, đúng là ngốn Ram hơn, và tốn pin, nhưng thường do đống app của bạn có service chạy ngầm, nó không tương thích vs Android5, chiếm hệ thống nhiều. Mình đã gỡ bỏ kha khá đống app đi, đợi đống app đó tối ưu cho android5 sẽ cài lại nếu cần. Chứ ko phải do android5 tốn pin. Bạn muốn kiểm chứng reset factory sẽ hiểu, rất mượt mà, ko tốn pin, vì toàn app google và hãng phần cứng đã tối ưu app cho Android 5 rồi.
Mình đã làm như vậy, mình thậm chí chỉ để thêm apps từ điển, Instagram và fb thôi mà vẫn ngốn pin dữ lắm. Dù sao cũng cám ơn bạn đã hướng dẫn. 😁
Nx 7 đã có bảng 5.1 update qua OTA
crazym
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sam10 Đã cài và đang tận hưởng.
@crazym trước mình lên 5.0 k ổn định nên về 4.4, giờ 5.1 sao r bạn
nexus 7 2012 của mình lên 5.1 xài giật và chậm, chạy hay bị đơ máy, thế nên mới quay trở lại 4.4.4 máy chạy mượt hơn. có ai bị như mình ko
đơ và lag là bệnh nx7 khi lên 5.x đó h mà bạn. Rom nào cũng thế (stock lẫn cook), về lại 4.4 cho lành, không biết do phần cứng không chạy nổi hay sao mà nó lag kinh thế
Mình reset factory
Mình cũng bị khi mới lên 5.0. Mình reset factory lại thấy ổn hơn, xài 1 thời gian thấy bình thường rồi. Giờ đang 5.1 đây 😁
5.1 thế nào bạn
@Minh Đức N7 5.1 cũng chỉ là bản nâng cấp nhẹ của 5.0 thôi. Mình không có nhu cầu nhiều nên cảm giác lên cho nó oách với người ta, chứ không lên cũng chẳng sao, giao diện không có gì thay đổi cả, một số cái mới thì bạn lên gg search ra là có đó (vd: tuỳ chỉnh wifi ở notification...).
tucn
Trứng
5 năm
Mình mới up N7 2013 lên 5.1.1 . Chạy mượt nhưng mình có cài 1 game mình hay chơi thì nó bị sao ý. Mỗi lần chạy game là nó bắt tải update lại từ đầu. Load cũng chậm 😔. Có Pro nào chỉ giúp với
Mình NX7 2012 , lên 5.1.1 cũng lag quá nên về lại 4.4 rồi ! Có bác nào biết cách tắt cái tự động update ko ? không nó cứ báo đã tải bản cập nhật 5.0.2 rồi 😔 , vừa tốn dung lượng vừa vướng mắt
@linhktv2009 mình cũng giống bạn, nó cứ báo update hoài ko tắt đi đc
@jobabato về lại 4.4 thì để im unlock là nó không tự cập nhập
Bạn root máy , rồi cài root explorer . Mở Root Eplorer (Chuyển RO thành RW)
sau đó vào đường dẫn : /system/etc/security/otacerts.zip
Sửa tên file otacerts.zip thành otacerts.zip.bak
Thoát ra và nexus ko tự update nữa ! khi nào muốn update thì bạn vào đổi lại là ok !
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019