Nexus 8 sẽ có cấu hình mạnh với chip Tegra K1 64-bit, RAM đến 4GB, chạy Android L?

Duy Luân
8/8/2014 23:46Phản hồi: 146
Nexus 8 sẽ có cấu hình mạnh với chip Tegra K1 64-bit, RAM đến 4GB, chạy Android L?
Ảnh minh họa

Theo tài khoản Twitter UpLeaks, chiếc Nexus 8 (mã hiệu HTC T1 - Flounder/Volantis) sắp sửa được ra mắt sẽ có cấu hình rất mạnh. Máy sẽ được trang bị vi xử lý NVIDIA Tegra K1 64-bit (hầu hết các chip di động hiện nay trên thị trường Android đều chỉ là 64-bit), RAM lên đến 4GB (cao hơn mức 2GB, 3GB có mặt trong các sản phẩm cao cấp), tích hợp bộ thu nhận sóng 4G LTE, có NFC, GPS. Ngoài ra các tin đồn trước đây còn gọi ý rằng máy sẽ do HTC sản xuất, màn hình 8,9", camera chính 8 megapixel, camera phụ 1,6 megapixel. Nhiều khả năng đây chính là thiết bị đầu tiên bán ra thị trường được cài sẵn Android L, và tất nhiên nó sẽ sử dụng giao diện Android gốc chứ không phải là HTC Sense. Upleaks tự tin nói rằng "tôi đang có firmware của nó. Tôi có thể nói rằng thông tin này là thật 100%".

Nguồn: UpLeaks
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hanzu292
ĐẠI BÀNG
10 năm
(hầu hết các chip di động hiện nay trên thị trường Android đều chỉ là 64-bit)
Chỗ này hình như nhầm thì phải

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@hanzu292 quá nhầm . hầu hết chip ..... .... đều là 32-bit
duc90
TÍCH CỰC
10 năm
64 bit phải là ram 4gb rùi mới tối ưu hết hiệu năng. Qualcomm sao không làm con snapdragon 805 64 bit nhỉ nếu ra được con chip a 8 của apple hửi khói
@bless_you lạy thánh 808,810 của nó vứt cho ai ngồi đó mà phán bừa
Hungtvvt
TÍCH CỰC
10 năm
@duc90 Quan trọng trải nghiệm thực tế tốt là được.
@archangel có đọc hiểu comment không vậy??
evleaks giải nghệ thì h có upleaks :3
@speedguy199x Upleaks mua lại evleaks
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@speedguy199x Upleak giai nghệ thì bao giờ tời lược Culeak đây 😁
legend9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@speedguy199x thêm CULEAKS nữa
Vâng.....thêm cái bàn phím với độ phân giải lên Full-HD hoặc hơn -> Chuẩn này đánh warcraft hoặc LOL được rồi. (đánh warcraft trên android nghe cũng hay ;))
Cấu hình này mà nếu chạy đc visual code thì ngon vãi. :oops:
biladin123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HHacker Mũ Trắng dc vậy e cũng cố làm 1 cái :v
lv.thuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Androind đúng là chẳng có giới hạn nào hết.
chạy đua chạy đua chạy đua éo mỏi à? chắc sau này làm đồ họa trên điện thoại qúa. mà sao cái game LOL trên máy tính chơi cũng chỉ thấy có 2xx mb ram thôi có thấy năng lắm đâu mà phải chạy đua ác thế
@kieuminhtien994 chả bao h là đủ cả , ngay cả PC mình xài 4GB ram còn ko thấy đủ đây , vì xài nhiều những ứng dụng như Autocad , đồ họa , game khủng nữa
kkkkkk6
TÍCH CỰC
10 năm
@kieuminhtien994 Cao thì càng tốt chứ sao thừa còn hơn thiếu cũng lợi cho cả người dùng thôi, còn nếu là vấn đề kinh tế bạn có thể chọn các bản cũ, phiên bản mini để giảm giá.
Ứng dụng dành cho máy tính và điện thoại là khác nhau và cũng khác giữa android và windows nhé bạn.
Culeak, upleak!
Don dau cong nghe la day oi Nexus 8
thấy dòng note nhảy ram từng năm 1 hi vong note 4 có ram 4g vượt mặt e này
ducanhct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc góp tiền tầm 10tr để hóng em này, nếu ko có thì mua em 2013 vậy, hoặc làm 1 em táo tàu Retina
Theo tài khoản Twitter UpLeaks, chiếcNexus 8 (mã hiệu HTC T1 - Flounder/Volantis) sắp sửa được ra mắt sẽ có cấu hình rất mạnh. Máy sẽ được trang bị vi xử lý NVIDIA Tegra K1 64-bit (hầu hết các chip di động hiện nay trên thị trường Android đều chỉ là 64-bit)....LÀ SAO????
4gb còn thấy chưa đủ cho ông android tablet à. đang sài tab s với ram 3gb mà lúc nào cũng báo full full mở ra trống chưa được 10mb ram nửa, chán kinh khủng, may là cài ít và thường xuyên tìm cái chạy ngầm xóa đi đó.
Ra đi tôi đổi tab s qua xem sao, nếu ko khả quang sẽ chia tay android ngay và luôn.
@phuocxuan2004 Kindle fire 1 ram 512 cài full bộ nhớ các thể loại game của bọn trẻ con, bọn nó dung như phá, chơi chán trò này bấm home ra chơi trò khác ko bao giờ thiếu ram chứ đừng nói ram còn 10mb. Nên xem lại cách dung máy chứ đừng nói ram3g vẫn thiếu người ta cười cho. Còn bây giờ với android ram1g thì thiếu mà 2g thì thừa, 3g chẳng biết dung cái gì để có thể trống 10mb.
@phuocxuan2004 Xài android bạn cũng nên xác định restar máy thường xuyên thì mới ko bị đầy ram. Bạn cũng nên trải nghiệm tablet dòng Nexus để thấy được sự khác biệt.
nseri_n95
TÍCH CỰC
10 năm
@Yellow Submarine Nó chém đấy bác. Ngậm tiền của táo hoặc ko biết j tỏ ra nguy hiểm. Ngay cả máy 512 đời tần còn ko trống đc 10mb. Nó sẽ tự killapp ngay. 3g ram trống 10mb là cái thể loại j ko biết. Kêu chụp ảnh màn hình lên thì chỉ giỏi và cm hahahaha.....nói linh tinh có dám đưa cái hình nào lên đâu (có khi chả có máy mà chụp)
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@phuocxuan2004 Bạn đừng đổ cho Android mà hay xem lai SS họ làm như thế nào với mớ hỗn độn ứng dụng chạy ngầm. Còn bản thân mình xài 2Gb chưa bao h biết xóa ứng dụng là j nhé ngay cả game HD các kiểu và các ứng dụng mình dùng thường xuyên như Zalo, facebook, go sms, exdial, ie luôn thường trực trên ram chứ ko bao h tắt đi chưa kể các ứng dụng luôn chạy cùng máy như hình nền động, lịch, khóa app, chặn cuộc gọi, chống trộm, khóa MH (mình xài khóa MH bên thứ 3), khóa nhanh MH (tổng cộng >=16 ứng dụng thường trực trên ram) ram lúc nào cũng vẫn trống 6-700MB
HTC làm thì hơi bị đẹp , nhưng có thể pin hơi bị cùi 😁
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Update lại thông tin đi nhá, xem lại mấy con HTC ra mắt 2 năm nay xem.

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
@M3ga đang xài htc và pin thì cũng chưa đc như mấy hãng khác ,tưởng mình bạn xài đc HTC hả mà kêu ngta update thông tin 😁 , chưa kể chip này của Nvidia 64bit nha bạn không phải chip snapdragon . mình nói có thể chứ không phải chăc chắn
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Bạn sài con j kể tên côi, cái thông tin pin yếu của HTC quá chi là cũ rồi, từ con One đời đầu pin là là trung bình, lên One M8 thì pin thuộc hàng khủng rồi
@lzzz_adnguyen_zzzl con bướm s của mình xài hoài k thấy hết pin..😃
Nhờ có Android mà thế giới có thêm cuộc chạy đua cấu hình vi xử lý ,khốc liệt như chạy đua vũ khí vậy,mà m cũng bị quấn vào cuộc chiến này mấy năm nay !
itieukim
ĐẠI BÀNG
10 năm
(hầu hết các chip di động hiện nay trên thị trường Android đều chỉ là 64-bit)
Sao lại thế này.
mrken1910
ĐẠI BÀNG
10 năm
@itieukim sạn to đùng đấy bác ạ. đọc tới đó mình dừng luôn coi comment cho xong
halong148
TÍCH CỰC
10 năm
Ko chơi game nặng. Vậy nên máy cỡ 5inch Hd. Ram chừng 2g. Chip Snap 4 lõi với mình đã là quá đủ. Thực sự ko biết làm gì với cấu hình mạnh hơn. Công việc hay game nặng toàn dùng laptop
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@halong148 Mà lõi tư snap 400 hay 100 thì ko ổn đâu
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Cứ tầm tiền tương đương em này làm con iPad cũ xài ngon, lúc bán cũng dễ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019