TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Nexus 9 biến mất khỏi Play Store sau 1,5 năm ra mắt, sắp có bản kế nhiệm?
Duy Luân
5 nămBình luận: 50
Nexus 9 biến mất khỏi Play Store sau 1,5 năm ra mắt, sắp có bản kế nhiệm?
Chiếc tablet này đã ra mắt được 1,5 năm và có khả năng Google đang muốn nâng cấp nó bằng một thế hệ mới hơn. Có tin đồn HTC đang phát triển 2 thiết bị Nexus cho Google với tên mã M1 và S1, thế nên không loại trừ một trong hai sẽ là chiếc máy tính bảng kế nhiệm cho Nexus 9 cũng do chính HTC sản xuất. Nexus 9 ra đời như là một sản phẩm hợp tác giữa HTC và Google sau nhiều năm vắng bóng, nó sử dụng màn hình tỉ lệ 4:3 vốn không phổ biến trong thế giới Android vào năm 2014. Sau đó, rất nhiều tablet Android khác cũng đã chuyển mình theo Google để xài tỉ lệ này. Cần nói thêm rằng Nexus 9 hiện không còn xuất hiện trên Google Play Store nữa nhưng vẫn có hàng trên Amazon hay thậm chí là mua trực tiếp từ HTC Mỹ cũng được.

Xem thêm: trên tay Nexus 9 ở Việt Nam

Nguồn: PhAndroid
image.jpeg Thật là mình cực ghét apple, chưa bao giờ dùng cái iphone nào. Nhưng phải nói cái ipad nó bá quá, nex, samsung, lg cũng có dùng qua mà không khoái bằng.
Ipad em đang dùng
july3rd
TÍCH CỰC
5 năm
@Châu Nhi Đồng Chẳng nick phụ gì. Bạn kia nói đúng ý mình nên mình thay ban ấy trả lời bạn, vậy thôi.
@july3rd Tóm lại là ccc gì thì nói thẳng đi, lèo nhèo như đàn bà. Vi phạm thì báo cáo, không vừa ý cái gì thì nói.
Tôi cm cái gì là quyền tôi, avatar tôi đặt cái gì quyền tôi luôn, không thích đừng đọc, đừng nhìn. Lèo nhèo mất thời gian, mà chả đc gì
Còn nếu rảnh thì đọc từ đầu đi, xem có cả chục người đồng ý với tôi không? Thiểu số thì cũng chả tính làm gì
july3rd
TÍCH CỰC
5 năm
@Châu Nhi Đồng Mình chỉ góp ý cái ava của bạn thôi. Nếu bạn thấy nó hoàn toàn trong sáng như cái nick của bạn thì không vấn đề gì cả. Mình ko dám nói gì hơn.
@july3rd À mình tưởng cái gì avatar mình thích để vậy, thank góp ý
Dòng nexus ko còn hot nữa, các nhà sx đã ko cần sự giúp đỡ của google.

Còn nhớ huyền thoại nexus 7 giá rẻ.
@DoremonSSJ3 Về Android thì Nexus vẫn ổn định nhất df nó không có gì nổi bật
@DoremonSSJ3 Huyền thoại bộ nhớ 8g kaka
@tienthanht919 😁 dạo đó giá rẻ còn muốn chi nữa.
Làm con lớn xíu, 9 inch nhìn nó bé quá. Mà con này lại ko bán ở việt nam 😁
Đt khi mua bạn có thể k mua iphone, nhưng mua máy tính bảng thì hãy mua ipad 😁
Tốt gấp mấy lần so với mấy ẻm android kiểu Nexus, Samsung Tab, Xperia Tablet..v.v.v. này nhiều :D
I.Corp
TÍCH CỰC
5 năm
chưa dùng nexus không biết có đời nào dc phân phối chính hãng ở vn chưa?

QC trá hình 😁
tony.bboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi có dùng 1 e nex9 và bị đứt cụm tăng giảm âm lượng khi nghịch tháo máy, tìm quài ở các cửa hàng linh kiện lớn cũng không có hàng để thay vào....Khổ >"<.....Từ đó nghỉ chơi Nexus luôn, không phải vì dở (rất ngon) mà là nếu bị sự cố linh kiện rất hiếm để thay thế !!!
Đã xài Pin yếu gấp đôi ipad .on screen tầm 5g30p là max.
@hotboy115 Yếu rồi lại còn gấp đôi
dùng từ ko hợp lý
yếu bằng 1 nửa thì hay hơn 😁
Không liên quan mấy nhưng cho hỏi tại sao điện thoại nexus 5 ra lâu rồi mà chạy android 6 mượt mà kinh khủng, chưa thấy 1 con android nào mượt như con đấy?
@IceNinja Chuẩn luôn bác à . mình cũng đang dùng nexus 5 nhưng pin thì hơi yếu
Ancent0rb™
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IceNinja do Nexus xài thuần Android nên rất nhẹ đc tối hưu hóa tốt
P/S : ý kiến riêng 😆)
Gía có giảm không các bác..............
có ra con google pixel C lâu rồi mà VN mình chưa ai biết cả . Hàng khủng của tablet android . Nổi ầm ầm bên nc ngoài ấy mà
longoanhi
TÍCH CỰC
5 năm
Tablet thì khó qua rồi
ipad là ngon nhất nhưng mình ko có hứng thú với tablet, PC xài ngon hơn
Hãy quay lại tỷ lệ 16:10.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng cái camera trên con nexus năm nay 😁
Ko biết khi nào Việt Nam! Mới có mấy hàng gg này bán chjnh hãng nhỉ
Giờ này mà cái điện thoại này vẫn còn tồn tại cơ à. Tưởng xếp xó lâu rồi cơ mà . Có ai hâm mộ dòng điện thoại này đâu .
hunter2x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hotletokhonganh1990 Nexus 9 là tablet nhé, tay nhanh hơn não chăng?
@hunter2x Trăm hay không bằng tay quen!
nam_luna
TÍCH CỰC
5 năm
Dòng máy tính bảng thì ipad nó ăn hết rồi 😆 các hãng khác ko còn cửa đâu 😔
Năm nay HTC sẽ làm 2 con điện thoại Nexus, còn Huawei của khựa chắc sẽ làm 1 cái máy tính bảng Nexus :rolleyes:
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có thắc mắc là trên iOS thường ko có phím "Back". Nhiều khi vào mà ko biết quay lại thế nào, phải tắt hẳn ứng dụng rồi mở lại mới được.
@Hiepsitemple Thế thì chuyển qua xài Android đi, phím back luôn luôn sẵn sàng 😁
Hiepsitemple
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hùng Dũng 1988 Ngoài ra mọi thứ đều rất ổn.
@Hiepsitemple "Ổn" thôi thì Android cũng "ổn", lại còn có phím back, xài Android đi 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019