Ngân hàng Vietcombank chính thức cung cấp dịch vụ ngân hàng trên ĐTDĐ

cuLong
25/12/2012 5:51Phản hồi: 326
Ngân hàng Vietcombank chính thức cung cấp dịch vụ ngân hàng trên ĐTDĐ

Sau một thời gian thử nghiệm, ngày 20/12 vừa qua, Ngân hàng Ngoại Thương Việt Nam (Vietcombank - VCB) đã chính thức ra mắt thị trường dịch vụ VCB-Mobile B@nking: Ngân hàng trên điện thoại di động. Dịch vụ này cho phép người dùng có tài khoản của VCB thực hiện hầu hết các giao dịch của hệ thống ngay trên điện thoại di động mà không cần máy tính hoặc đến các phòng giao dịch. Theo Vietcombank thì phần mềm VCB-Mobile B@nking có khả năng tương thích với hầu hết các dòng điện thoại, từ các điện thoại thông minh sử dụng hệ điều hành iOS (iPhone), Android, BlackBerrry OS đến các dòng điện thoại phổ thông có hỗ trợ Java và có kết nối Internet thông qua GPRS, 3G, hoặc WiFi.

326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có app cho iOS và Android là hay rùi, nói gì thì nói VCB vẫn là ngân hàng người ta xài nhiều nhất😆
P/S: sau khi thử xong vẫn nản, phải ra VCB đăng ký rồi mới dc xài, bó tay, phát nản với mấy ngân hàng VN😔
@sonlazio phải đăng kí là đúng rồi bác, bảo vệ quyền lợi cho mình thôi. cũng ko có gì khó khăn cả
đang dùng ngân hang MB giao dịnh bằng ứng dụng sim viettel, cũng thực hiện được rất nhiều giao dịch. mong chờ 1 cái app MB trên blackberry cho nó tiện.
@sonlazio Đúng rồi còn j nữa nhỉ, phải đăng kí mobile banking cho sdt thi moi sử dụng được chứ?nên ai chưa đky muốn dùng cái nay thì phải ra ngân hang thoy
hoangesc
TÍCH CỰC
11 năm
@sonlazio Cái j cũng muốn tiện. Muốn ngồi nhà đăng kí rồi đến lúc mất tiền thì ai đền cho? Ra quầy gd đăng kí nhằm đảm bảo chính chủ tài khoản, giúp bảo vệ tiền cho chính mình đấy

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
@sonlazio Bạn ko đăng ký thì lấy đâu ra account để vào tài khoản của mình. Việc đó là bình thường thôi. Lúc mở tài khoản bạn không đăng ký dịch vụ internet cho tài khoản của mình nên giờ phải đăng ký.
phần mềm tiện dụng nhỉ

mà tiếc là không cóa wp, nản, nhiều cái hay của ios với ăn roi chờ qoài chờ qoài mà trên wp im hơi lặng tiếng,hic

điện thoại wp có vip đi nữa, chụp hình pro hơn hay nhanh hơn mà thiếu nhưng cái cần thiết thì chả bao giờ thành công

đang xài wp nhưng thấy chán quá rồi
khoa_blue
TÍCH CỰC
11 năm
@spirit1989 Mình cũng vậy, nhưng mới gần chán thôi, ráng thêm thời gian nữa xem sao
open0
CAO CẤP
11 năm
@spirit1989 Dùng wp lâu là cực chán vì thiếu app.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@spirit1989 WP8 hả bác bán mình đi bác 😁
shyaken
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spirit1989 nếu bạn dùng wp và có vietcombank internet banking thì cứ xài IE là dc rồi 😆 miễn phí mà 😃 cái app còn mất 11k/tháng 😃)
mình dùng wp lâu năm rồi cũng nhận ra là, cái nhu cầu của mình chỉ là duyệt web tốt, nghe nhạc được, email, là được r 😃) thành ra WP ios hay android đối vs mình chả khác gì nhau @@
mấy cái khác nghịch vài hôm là chán chả bao h dùng lại... game thì chỉ để người khác chơi 😃) được cái facebook tiện 😃)
Thằng vcb này hay nhỉ, đòi thu phí. Trong khi mọi ngân hàng đều miễn phí. Nản

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
clapika
TÍCH CỰC
11 năm
@iphone02 Bác nhầm rồi. Ai cũng sẵn sàng bỏ tiền hết, miễn là dịch vụ đó xứng đáng với đồng tiền bỏ ra. Nhưng bác thử nhìn cái hệ thống thanh toán không dùng tiền mặt của ta hiện nay xem.
P/S: Theo thiển ý của mình thì cái phần mềm này chỉ có một tác dụng duy nhất là bớt cho người dùng 1 thao tác gõ địa chỉ trang www.vcb.com.vn lên trình duyệt. Mọi chức năng của phần mềm này, trên trang web của ngân hàng đều làm được hết (giống hệt cái app tinhte 😁)
lenamtran
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iphone02 Vớ vẫn !! Bác nói thế là ko đúng, ai cũng muốn tốt và họ sẳn sàng bỏ tiền ra để nhận được cái tốt đó. Nhưng bác thử xem, bỏ tiền ra rồi có đc như mong muốn ko hay là lại rước bực vào mình !
Còn về việc thu phí thì .... các cty ở Vn hay cụ thể là ngân hàng thì ko bao giờ có dịch vụ giá trị gia tăng cho khách hàng cả, cái gì cũng tính phí. Họ đưa ra cái trụ ATM để giảm tải chi phí nhân công và n thứ khác cho mình cũng làm lợi cho khác hàng nữa nhưng sao lại thêm cái thu phí vào ??? Em chỉ hiểu nôm na là vào quán cafe là phải có chổ đổ xe, còn nếu quán nào có thêm dịch vụ như xịt bụi hoặc rửa sơ bộ cho xe khách hàng (chỉ xịt nước cho sạch bụi thôi)... thì tất nhiên sẽ thu hút đc khách nhiều hơn.... Còn theo suy nghỉ của em bây giờ là các ngân hàng tìm ra dịch vụ chưa hoàn toàn phục vụ khách hàng chẳng qua là tìm cách lấy thêm tiền từ khác hàng mà thôi.
lonelyghost
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clapika Bác dùng đi rồi hẵng phán ạ, nếu chỉ đơn giản là khác nhau đoạn gõ địa chỉ thì đã không cần phải ra 1 phần mềm như vậy rồi
bo_beoxxl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@swo0ord Em đồng ý với bác là không nên quy chụp tất cả theo cái lối "Người Việt mình". Nhunwg cũng không đồng ý được việc sài chùa, hay không tính phí. Không ai cho không ai cái gì, mình cũng phải nên tôn trọng công sức lao động của người ta. Dịch vụ bày ra đó. Ai cảm thấy dùng được thì dùng. Với lại, lương tháng chưa tới 3 triệu thì cũng không nên sài làm gì.
JasonK
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết có bảo mật tốt không nhỉ 😁
Mức phí duy trì dịch vụ là 11.000đ/tháng. không biết đây là phí gì nhỉ?
@daty56 Đây là điểm trừ cho dịch vụ của VCB
@daty56 chắc là phí dịch vụ đó bạn
@daty56 Phí dịch vụ thôi bác
@daty56 Bạn ra chi nhánh giao dịch để sử dụng dịch vụ này thì mỗi tháng tài khoản của bạn sẽ bị trừ 11k.
tải ở đâu bác ơiiiii
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tài khoản toàn 0 vnd nên chẳng ham hố 😁
cuong.pm
TÍCH CỰC
11 năm
Vietinbank làm lâu rồi, IOS, Android, BB os, Symbrian đều có, giờ mới thấy Vietcombank triển khai..
Thongdaik
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong.pm Vitton bank tai o dau bac
nản nhất là phải chạy ra ngần hàng điền mấy cái phiếu đki
conan2304
ĐẠI BÀNG
11 năm
Người ta sử dụng dịch vụ của mình còn đòi thu phí nữa,haizzzz
@conan2304 o nc ngoai cung the ma ban.
Sent from my SHV-E110S using Tinhte.vn
etanolk52
TÍCH CỰC
11 năm
nhiều phí nhỉ, đến lúc chuyển tiền cũng phí, thanh toán thẻ điện thoại cũng phí
@etanolk52 Có tiền gửi ngân hàng cũng ...phí, xài cha cho rồi.
@long_xuyen Bác vui tính gớm😆
@etanolk52 chuyển tiền k mất phí. hơn hẳn ra ngân hàng còn j. thanh toán thẻ đc trừ 5% thì phải
bocua
CAO CẤP
11 năm
down về vẫn phải ra đk =)) mấy bố VN bó hàng !
@NhaLauXeHoi đảm bảo tính bảo mật và an toàn cho người dùng thôi.
@ometa020983 Và tính pháp lý của giao dịch nữa. Trước đó không có quy định về chữ ký điện tử thì vẫn phải ký một hợp đồng bổ sung nữa để hợp thức hoá cái này.
Rất tiện dụng nhưng lỡ mất điện thoại có nguy hiểm không nhỉ
@phaikodo Mấy cái ứng dụng tài chính này chắc là sau một thời gian idle nhất định nó bắt login lại.
Cá nhân mình đã dùng mấy cái đều thấy vậy.
Nhiều ngân hàng nó còn có cả token card (thiết bị xác thực người dùng với password tự tạo) nữa thì mới mô-tê được tài khoản chứ không ngon xơi đâu.
Chăc chỉ có spyware gì đó là nguy hiểm thôi.
@phaikodo Nếu mất đt thì phải đi lấy lại số nhanh nhất có thể, nếu đó là số đt bạn dùng để nhận OTP (mật khẩu dùng 1 lần) từ ngân hàng. phải có OTP thì mới có thể chuyển khoản đc.
lenamtran
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phản đối mấy tên ngân hàng thu phí mấy vụ này !!! Sắp đòi thu phí rút tiền 3k 1 phát nữa, trong khi TK mình ở ngân hàng lúc nào cũng dư tiền, bèo cũng đc chục chai hoặc xấp xĩ, tiền đấy đã tính lãi rất nhỏ rồi (gần như = 0) thế mà giờ chuyển khoản mất 3,3k, rút mất 3k, giờ cung cấp cái phần mềm này lại đòi phí duy trì dịch vụ 11k nữa. Vãi mấy ông ngân hàng. Phản đối !!! :mad: :mad::mad:
@lenamtran Quát to phản đối làm j, phải thể hiện bằng hành động, rút hết k ra, để vô tủ, chúng mới k thu phí nữa
blackcatxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới đăng ký xài thử, ngay phát đầu tiên nạp card điện thoại... giao dịch không thực hiện được và tiền thì vẫn trừ tài khoản... nản...Lên gặp giao dịch viên hỏi thì nhận được câu trả lời do hệ thống đang hoàn thiện dần nên gặp lỗi.Làm 1 tờ giấy khiếu nại và ra về...
Quay về vtc paygate nạp tiền cho chắc mà chiết khấu cao hơn
Bao giờ bắt buộc mỗi người phải mở tài khoản cá nhân ở ngân hàng thì mới tính đến chuyện này!
dịch vụ này mới hỗ trợ cho nhà mạng Viettel thui àh. chưa thấy các mạng khác đk đc 😔
EDelter
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thông thường muốn sử dụng dịch vụ internet banking (cái mobi banking này cũng rứa) thì phải ra ngân hàng đăng ký. Mỗi tháng hoặc mỗi năm trả bao nhiêu phí dịch vụ đó. Nhưng để đảm bảo an toàn thì nên sử dụng thêm cái tolken card nữa (có bị chôm password cũng dek sợ ;) )
Chỉ cần cái đt nào vào web được là giao dịch được mà, cần gì cái app này ta
@EDelter chính xác, dùng đt vào web làm còn lẹ hơn,lại là hàng free.
mới ra cái app tưởng ngon mà phải đóng tiền.nản
lonelyghost
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranphuong3004 Sao mà dùng web lẹ hơn app được bác ơi 😁
vihali
ĐẠI BÀNG
11 năm
@EDelter Nó có option xác nhận qua mobile sms nên cũng an toàn. Ebanking đã mất phí 8k8 rồi, thêm cái này nữa là thành 20K.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
nonggia
ĐẠI BÀNG
11 năm
sạo lại có phí cho dịch vụ như thế nÀY ta ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019