Ngày mai bắt đầu Honda Biker Day 2019, offline gần 200 xe PKL, lái thử và ra mắt xe mới ở Phan Thiết

Tuannph
21/3/2019 23:59Phản hồi: 60
Ngày mai bắt đầu Honda Biker Day 2019, offline gần 200 xe PKL, lái thử và ra mắt xe mới ở Phan Thiết
Hai ngày cuối tuần này (23-24/03), mình sẽ cùng nhiều anh em đam mê mô tô khác tham dự chương trình offline tên Honda Biker Day do Honda Việt Nam tổ chức. Lần này, ngoài việc trải nghiệm các dòng xe Honda phân khối lớn từ Sài Gòn đến Phan Thiết, mình sẽ được tranh thủ xem trước cũng như lái thử các mẫu xe mô tô của Honda, bao gồm cả chiếc RC213V-S. Đặc biệt, trong dịp này thì Honda sẽ còn giới thiệu thêm một dòng xe mô tô hoàn toàn mới, chuẩn bị bán chính hãng trong thời gian tới.

Ảnh trong chuyến đi Honda Asian Journey 2018 mình tham gia tại Malaysia năm trước

Sáng nay mình vừa có mặt ở buổi tập trung để phổ biến lịch trình, phân chia nhóm, hưỡng dẫn lái xe an toàn của các anh em trong đoàn để chuẩn bị ngày mai xuất phát. Không khí rất vui vẻ và háo hức, ngoài các anh em thì mình còn thấy có một vài biker nữ. Đáng chú ý là không chỉ các anh em dùng xe Honda mô tô chính hãng mới đi tour này mà còn có nhiều dòng xe Honda khác cũng góp mặt. Hứa hẹn chuyến đi này sẽ rất hấp dẫn.

Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (11).jpg
Các anh em biker tham dự buổi gặp mặt trước ngày xuất phát

Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (1).jpg
Xe mô tô được kiểm tra, bảo dưỡng trước khi tham gia tour

Theo lịch trình dự kiến thì sáng ngày mai, thứ 7 mình sẽ xuất phát từ showroom Honda Moto (Quận 3, Tp, HCM), sau đó hội quân với các anh em còn lại ở Honda Ô tô Phát Tiến 2 (Quận 2, Tp. HCM) rồi thẳng tiến về Phan Thiết. Dự kiến đoàn lần này sẽ có gần 200 xe các loại, đi theo hướng QL1A rồi men ra ven biển Bàu Trắng với cung đường dài khoảng 250 km. Các hoạt động khác của đợt offline còn có thi xe độ và thi ảnh đẹp theo nhóm. Hơi tiếc là mình đi theo dạng khách mời nên không có dịp dự thi và cạnh tranh giải nhất GoPro Hero 7 😔

Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (6).jpg

Sang ngày chủ nhật, buổi sáng sẽ diễn ra một buổi lái thử rất hoành tráng tại Phan Thiết. Đình đám nhất trong nhóm xe trải nghiệm là mẫu siêu mô tô RC213V-S. Đây chính là phiên bản thương mại của chiếc xe đua Honda RC213V được Marc Marquez dùng để thi đấu ở MotoGP. Ở Thái Lan, RC213V-S có giá tầm 245.000 USD, tức khoảng 5,5 tỷ đồng. Bên cạnh RC213V-S thì anh em có thể thử cầm lái các dòng xe mới như Honda CB650R 2019, Honda CB500X cùng Honda CB500F nâng cấp 2019. Tất nhiên sẽ vẫn có các dòng xe đắt tiền khác như Honda Goldwing, Honda CBR1000RR Fireblade SP, Honda CBR1000RR Fireblade và Honda CB1000R.

Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (4).jpg

Nói thêm về mẫu xe hoàn toàn mới sắp ra mắt của Honda, hiện tên xe chưa được tiết lộ nhưng dự kiến rằng sẽ rất hấp dẫn. Những anh em ở Phan Thiết sáng chủ nhật 24/3 có thể đến Lâu Đài Rượu Vang để tham gia lái thử và ngắm xe. Còn các anh em ở xa có thể hóng thông tin về chuyến offline Honda Biker Day 2019 ở fanpage Xe Tinh Tế, mình sẽ cập nhật các hình ảnh và video sớm nhất nhé 😁

Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (3).jpg Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (2).jpg Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (5).jpg Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (9).jpg Honda_Biker_Day_2019_Xe_Tinhte (12).jpg
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bằng B2 có được lái thử ko he :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@sonkhoablack B2 và A2 liên quan gì đâu bác.
@sonkhoablack tui xách chiếc wave cùi ra chơi cùng đoạn 250km được ôn !
usshop
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn thích thật, thích pkl nhưng vẫn chưa gom đủ lúa để tậu 1 em về làm vợ 2 😁
MT555
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích con CB500X quá, năm nay 24 tuổi vẫn đang đi làm 1 công việc, không biết khi nào mới ổn định mọi thứ và dư ra 1 khoản để mua con này mà không lo nghĩ nhỉ, haha
MT555
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baotam2101 đúng rồi bác, hồi còn học sinh, ước có 50tr mua con ex là phê lắm rồi, đúng là càng có tiền nhu cầu càng khác
@MT555 Cứ mơ thôi, năm nay FA 30tr là ngon, 26 tuổi có thêm con em vào lương 35tr không đủ.
30 tuổi cưới thêm con em, lương 40tr không đủ nuôi con.
35 tuổi sở hữu lương 45tr, kiếm con 4 bánh đi cho khỏi mưa nắng, xe làm gì cho mệt
cố lên bạn, mơ tiếp đi, đời cho phép để cố gắng mà 😃
MT555
ĐẠI BÀNG
5 năm
@teutamteu phải được 30 cũng ngon, đằng này chỉ hơn 1/3 của 30tr chút thôi bác
@MT555 tìm cách mà kiếm tiền thôi 😃
Năm ngoái có 1 anh phi vào xe tải lên đườg. Kô biết năm nay sao.
Hornet600
TÍCH CỰC
5 năm
Đặt 1 em Honda 500f 2019 từ cuối năm 2018. Nhưng đơn hàng dự kiến cuối tháng 3 mới về việt nam. Không biết chính xác chưa

Không biết có nên đổi sang 650R hay không nhưng nhìn xe đẹp, tiếc là lại nặng hơn 500F. Khó luồn lách trong tình trạng kẹt xe như hiện nay
@Hornet600 Cuối tháng 3 đầu tháng 4 là về CB500X với CB500F 2019, cuối tháng 4 về CBR650R !!!!!
Alcatraz7210
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết Honda có phân phối Africa Twin chính thức không nhỉ, chứ tư nhân nhập giá chát quá :rolleyes:
ngầu lòi nhưng sinh vật cưỡi nó dơ không tả được.
P/s: câu trên để chỉ mấy thanh niên đú, văn hóa dưới háng thiên hạ
rintakis
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã quá. Cơ mà mấy a đi nhớ giữ an toàn. Chứ nghe tai nạn ghê quá .
Phải chi gần, đk tham gia lái thử coi sao.
Này ko ghét bằng cái bọn chạy xe đạp cuối tuần ngang nhà ... đm làm như tụi nó đi công vụ cấp cao ... tới đèn đỏ là hú hét vượt đèn luôn... Cầu cho công tai nơ bữa nào nó vượt hốt cả đám xuống lỗ...chết hết tao mừng
ruacon86
TÍCH CỰC
5 năm
Ko cho đăng ký tham gia nhỉ,con mới giấu tên nghĩ chắc chắn là con CBR 650R rồi,con này đang làm mưa làm gió tại Thái Lan
ruacon86
TÍCH CỰC
5 năm
@fr3nzjpl4nt Mình thì nghĩ chắc chắn sẽ là cbr 650r vì con cb 650r nhập về rồi,honda vn chắc ko nhập mấy con pkl dưới 500cc đâu
@ruacon86 Nói chung cung chi vong vong cbr650r voi cb500 thôi 😆). Ko co j bat ngo
haico1992
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fr3nzjpl4nt CB150R rồi bác, bất ngờ à nha =)))
@haico1992 Đâu !!! CBR500R mà !!! Còn con CB150R là của Honda công bố, ko phải trong đợt Biker Day này đâu 😁 !!!!!
Đẹp quá, Nhưng mềnh thích đi ô tô hơn.
Xe wave huyền thoại thì có cho đi chung ko mod ơi 😁
@Bão Sài Gòn Bạn cứ bám theo đoàn thoải mái nhé 😆
FBGoogle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuannph Chủ nhật mình có ở Phan Thiết gần nơi Honda trưng bày xe thì có thể ra lái thử RC213V-S không Mod ơi 😁
@FBGoogle Bạn cứ đến xem nha, mình không rõ là BTC có cho đăng ký thêm tại chỗ không, nhưng có bằng A2 bạn cứ đem theo cho chắc :D
tan xuan ngo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuannph Có nghe thông tin giới thiệu cb300 ko a ??
FBGoogle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuannph Hehe, hẹn gặp Mod tại nơi đó nha Mod
nhiều xe quá..
ngoanrazo
TÍCH CỰC
5 năm
Cb150R sao ko đem về trời, còn nhập mấy con bự xác nặng ký trong khi đó dân VN như con nhái
Bob Johnson
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngoanrazo Phân khối càng lớn đánh thuế càng cao.

thứ 2 từ phải sang là con gì ạ
@daotruong94 Rebel 500 !!!!
@fr3nzjpl4nt màu đỏ ý ạ
@daotruong94 CB1000R Neo Sport Cafe
@fr3nzjpl4nt chất
Tò mò con xe Honda đang nhá hàng quá. Nhưng chắc là mong muốn nhập Cb150r của bao nhiêu thanh niên trong đó có mình không thành sự thật đâu
@ruacon86 MT 15 cũng ngon nhưng phong cách khác Cb.Mình vẫn thích cái style Neo Sport Cafe của mấy con Cb mới hơn 😆)
ruacon86
TÍCH CỰC
5 năm
@phuongnam2207 Đợi thời gian nửa tư nhân nhập về thôi,nhưng giá sẽ cao bọn tư nhân ăn ghê lắm,còn mong chính hãng chắc ko có đâu
@ruacon86 Chờ tư nhân mà giá dưới 100tr chắc cũng phải cả năm trời nữa
@ruacon86 Bạn ơi nhập chính hãng về rồi kìa, sang giữa tháng 4 có ở HEAD 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019