Ngày này 7 năm trước, Lumia 1020 ra đời và đây cũng là chiếc Nokia mình ấn tượng nhất

bk9sw
13/7/2020 13:26Phản hồi: 406
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi kia ham vl
lumia 920 và Lumia Camera đã đưa mình đến nhiếp ảnh cơ bản 😁
SinhCyan
ĐẠI BÀNG
4 năm
ăn chay để mua em 930, thực sự rất đẹp và khác biệt, cũng gắn bó với onedrive (trước là skydrive), vẫn tiếc nuối cho WP, độ mượt và ổn định có thể nói ngang hàng đc với IOS...
@luxmen9x Ko biết có ngang hàng với iOS được ko nhưng phải thừa nhận mượt & đã hơn hẳn so với Android, cá nhân mình thấy iOS vẫn thuộc diện đỉnh nhất về độ mượt khi thao tác 👌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
Nhanh vậy. Nhớ ngày đầu tiên bỏ hơn chục chai ra mua Lumia 920, tay rung rung đang nhập vào máy... Sau đó thì tự tin hơn khi khui Lumia 1020. Một thời đã qua.
@BrioPc Thời 1020 mới ra mà đã được sở hữu thì chứng tỏ phải rất đam mê em này 🤓
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Chỉ vì cái tên Nokia và cái hệ điều hành mượt mà của nó thôi bác. Và sau đó là vù quá ấn tượng với cái camera của 920 để rồi phải đập heo hốt luôn 1020 😔( sau này đưa lại cho thằng em xài nó làm rớt vỡ mất màn hình, còn màn 920 bị vàng. Mà bảo hành Nokia đã bị mất từ lâu nên k sửa được. Đau lòng.
@BrioPc Kiểu như hết duyên với Nokia vậy nhỉ 😅
minhieu89
TÍCH CỰC
4 năm
Lumia 1020 thiết kế mình thấy đẹp , đã đã
@minhieu89 Hỏi thiệt, nếu ko có cụm camera kia, bạn có thấy 1020 đẹp so với các dòng Lumia khác ko? 😎
minhieu89
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Hihi, nếu mường tượng ra theo cách anh nói thì em thấy vẫn ổn mừ
@minhieu89 Với A thì chắc 1020 ko có nét đặc sắc nào nếu đi cụm camera kia, cụm này có lẽ thuộc diện độc nhất vô nhị trong loạt Lumia 😎
Có con 1520 nhưng đang bị sọc mất nửa màn hình, bác nào có con này mà hỏng main ko dùng đc để lại cho mình cái màn nhé, thanks! 😃
@huytrunghc6 Chắc khó, mấy ca lệch pha kiểu này ko dễ tìm đến với nhau mô 😂
mq091109
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng thấy khả năng chụp ảnh của lumia 1020. Một thời cũng đam mê Window phone, đặc biệt là màn hình “sống”.
@mq091109 Mình cũng chưa được 1 lần trải nghiệm thử khả năng chụp hình của 1020, mới chỉ nghe bá tánh trao đổi, chia sẻ trên mạng, nghe đâu 1020 với 808 cùng công nghệ Pureview bá cháy lắm 😎
Kaitou Duy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ước mơ một thời,
Hồi đó xài ngon lắm luôn. Có điều ứng dụng nghèo nàn quá... 830 và 930 là 2 máy đã dùng qua. Tính đổi nữa mà thấy WP không có tương lai nên chạy qua android. Không ngờ nó chết sớm hơn mình nghĩ nữa... Tiếc !!!
@andytran1986 Thế là nhanh chân đấy, biết thời thế & thay đổi gu kịp lúc, mình ko xài WP, ko thấy ấn tượng với nền tảng này nên thật sự có gì để tiếc, có tiếc thì tiếc cái thời hoàng kim các dòng máy T9 thôi 😆
@crazysexycool1981 Dạ... Thời ấy, iP lẫn AndR vẫn chưa phong phú và đáng dùng như giờ: cấu hình lẹt đẹt -> chạy ứng dụng chậm rì; camera thì tệ... Nên WP lúc ấy là lựa chọn thông minh. Nhưng...vẫn là ứng dụng nghèo nàn, hệ điều hành ko cập nhật thường xuyên... Hơi tiếc !!!
@andytran1986 Giờ mà còn mấy dòng Lumia ấy, chắc chủ yếu để lướt coi tin tức, nghe gọi đơn thuần cũng nên 😅
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thích con 1520 hơn. Vì không có nhu cầu chụp choẹt nên khoái con 1520 chơi game giải trí nghe nhạc hơn là 1020.
@Reah Giờ bạn vẫn xài chiếc 1520 hay bỏ lâu rồi? 😎
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Vẫn còn giữ nhưng đã bỏ từ 4 năm trước rồi. Nó bị lỗi không nhận Sim.
@Reah Buồn nhỉ, thôi giữ làm kỷ niệm 1 thời gắn bó vậy 😅
Đó là những hơi thở cuối cùng mang đậm chất NOKIA.
Bây giờ chưa cần nói đến phần mềm,nhìn cái thiết kế thôi đã thấy ngán.
Không còn những thiết kế sáng tạo như N9,N808,E7..nữa,mà đổi lại nhìn toàn na ná nhau.

"Nokia khi đó được dìu dắt bởi Stephen Elop - một con người rất thân cận với Microsoft"
Đây chính là người làm cho NOKIA bị đổ vỡ, Thử tưởng tượng 1 thiết kế như Lumia 900 hồi đó mà chạy Android thì sẽ như thế nào.
Nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì đó có thể là theo quy luật thịnh suy của vũ trụ rồi, rồi cũng sẽ đến lúc suy thoái và nhường chỗ cho những cái mới. Theo tôi nghĩ tương lai thì Apple cũng sẽ như vậy.
@hongphuc1992 Thì từ khi thế giới smartphone chuyển sang xài cảm ứng thuần thì máy nào cũng na ná nhau, sự khác biệt là ko nhiều. Như thời trước toàn bàn phím thì nhìn model nào cũng có nét riêng biệt để nhận diện 🤓
Mình chưa được dùng 1020 nhưng dùng 1520. Thấy con 1520 là con ngon nhất mình từng dùng. Ấn tượng nhất với camera em nó. Chính nhờ 1520 mình hay chụp biển Đà Nẵng !
@Levanthinh Giờ khả cao chắc bạn ko còn xài 1520 nữa phải ko? 😁
Bill0103
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho em hỏi ngu cái. Cài android lên mấy con này đc k mấy bác?
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
@Bill0103 Dc bác,cài dc ios luon
Bill0103
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ericlam988 Thế sao mn k caid nhỉ?
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
@Bill0103 Bác đem máy lên trung tâm nokia ngta cài cho
@Bill0103 😆
junkey
TÍCH CỰC
4 năm
từ black, cho đến ios, android cùng thời thì vẫn mê WP nhất, phần mềm chỉnh cam quá bá đạo
@junkey Mình cũng từng trải qua BBOS, iOS, Android nhưng chưa từng xài WP do cái giao diện đặc thù của nền tảng này rất khó chịu, thích kho ứng dụng của Android nhưng lại khoái sự mượt mà của iOS. Giá mà Apple làm thiết bị phím cứng như BB thì quá tuyệt vời 🤓
vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này kết liễu Nokia luôn.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái thời mà thế giới còn phân chia 3 cực
@N.B.Dũng Thế chân vạc mất lâu rồi, giờ còn mỗi Android vs iOS mà thôi 😁
Thỉnh thoảng lại được nhắc về con 1020 thần thánh còn trên phòng mình, thỉnh thoảng sạc pin vọc vọc chơi 😃
Đó là cả 1 bầu trời kỷ niệm, con đt được bạn gái cũ tặng mua bên Úc đem về, những tấm ảnh vọc vạch cân chỉnh (có vài tấm rất ưng), rồi những đêm thức update lên windows 10 với câu nói "thật đáng để chờ đợi"...
Thời gian nhanh quá, bạn gái đã chia tay và Lumia 1020 nằm ở góc tủ như để nhắc một thời chúng ta đã yêu.
@swordman2609 Chia tay ko đòi quà, giờ thi thoảng đôi bên còn liên lạc với nhau ko? 😁
@crazysexycool1981 Dạ ko anh, chỉ còn những kỷ niệm...
@swordman2609 Như A giờ vẫn giữ liên lạc qua FB với 1 vài người, tuy ko còn thân như xưa nhưng cũng ko đến mức quá lạnh nhạt 😁
Hồi đó mua được con lumia 520 mừng hết lớn chơi alphats 8 ko lag trong khi các máy cùng tầm tiền ko có cửa :v.
@hoangheo121014 Chiếc máy đó ko nhầm thì trước cạnh tranh với phân khúc của Galaxy Y, giá tầm trên dưới 3 củ xíu 🤓
long_pn
TÍCH CỰC
4 năm
640XL vẫn bá cháy, kết nối màn hình ngoài đọc báo, chứng khoán, xem youtube ngon lành. Camera thấu kính Zeiss vấn ăn đứt mấy em phổ thông đang bán.
@long_pn Ghê, sau mấy 5 sử dụng mà vẫn ngon nhỉ 😅
long_pn
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Lumia chỉ ko chạy được các apps tài chính thôi, VCB trên Edge vẫn ok. Ko chơi game là vẫn ngon, nhất là camera.
@long_pn Tội cái là ứng dụng ít, giao diện gần như ko tùy biến được! Nội 2 thứ này cũng khiến nhiều người ko dám tiếp cận WP ngày ấy 😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019