Ngày nghỉ lễ của mình, chụp bằng realme 8 & realme 8 Pro

Mikeknowsme
2/5/2021 13:20Phản hồi: 28
Ngày nghỉ lễ của mình, chụp bằng realme 8 & realme 8 Pro
Lễ này mình không đi chơi đâu xa, chỉ ở Sài Gòn đi chơi và làm việc bình thường (nhưng chơi nhiều hơn). Lý do vì những ngày này ở Sài Gòn rất vắng người và mình có thể tận hưởng những giây phút hiếm có đó, đi dạo vòng vòng thành phố bằng xe đạp, nghe nhạc, chụp ảnh,… là đủ thấy vui.

Mình có realme 8realme 8 Pro trong tay nên quyết định chia sẻ lại bộ ảnh ngày nghỉ lễ của mình cho anh em xem. Mình chỉ là người dùng bình thường chụp ảnh bằng điện thoại mà thôi, không cao siêu gì cả, chỉ thấy gì đẹp thì đưa máy lên chụp.

Lưu ý:
  • Trong bài viết này mình không đánh giá gì về chất lượng ảnh, chất lượng camera của hai chiếc máy này, chỉ chụp ảnh bằng chế độ auto, 64MP và 108MP
  • Hình ảnh không qua chỉnh sửa, chỉ resize về 2048px, đóng dấu watermark để bỏ vào bài

Sáng nay (30/04) vì được nghỉ nên mình dậy trễ, thế là chạy xe đi uống cà phê trước cho tỉnh. Mình có ghé qua đường Lê Duẩn, Dinh Độc Lập thì mọi người tụ họp khá đông đúc. Theo mình biết thì lúc sáng diễn ra cuộc đua xe đạp của HTV nên đông người dân ở hai bên đường ra xem.

Khu vực công viên ngay Lê Duẩn, mình thích vị trí này vì rất mát.

Dinh Đông Lập đông hơn mọi khi, có dịp mình sẽ ghé vô để tham quan, ở Sài Gòn lâu nhưng mình chưa được vào Dinh bao giờ.

Đến quán cà phê, như thường lệ mình gọi ly Americano để uống, lúc này ngồi gần vòi bơm Nitro Cold Brew nên chụp một tấm.

Khu vực Nguyễn Huệ rất vắng vẻ, đa phần mọi người đã đi chơi xa thành phố cả rồi. Lúc này Việt Nam chúng ta cũng đã bùng phát dịch trở lại nên thật ra mình cũng hoang mang và hơi sợ, không còn vui vẻ ngày nghỉ nữa.

Thử chụp góc siêu rộng.

Quảng cáo

Tấm này chụp ở chế độ 64MP trên realme 8.

Zoom đến cái trạm phát 5G, và chữ trên khu vực toà nhà vẫn được thấy rõ.

Mình lại có hẹn với một anh đồng nghiệp ở một quán cà phê khác, lúc này qua nói chuyện một xíu rồi đi ăn trưa. Trường hợp này chụp trong nhà rất thiếu sáng.

Chụp ngược sáng hai bạn trẻ ngồi uống cà phê.

Quảng cáo

Thử selfie mà cũng như không, lúc này ra đường phải đeo khẩu trang nên không trải nghiệm được hết tính năng tự làm đẹp da của máy.

Trưa mình ghé vào Nhà hàng Dì Mai - bán đồ ăn Việt Nam, ăn cũng khá ngon nhưng hơi ít, nếu đi đông ăn nhiều thì giá tiền sẽ... hơi chát một chút. Tóm lại, ngon và sạch là được.

Một con sâu đang ăn lá, nhìn là thấy ngứa rồi 😁

Chiều (ngày 01/05) mình hay đi đạp xe, và hôm nay cũng vậy, mình thường đạp lên Quận 1 - Tân Bình lòng vòng cỡ 20km mới về. Chiếc xe của mình là Trek Marlin 6 mà mình đã đạp được 4 tháng rồi, hy vọng có dịp chia sẻ cho anh em về chiếc xe này sau.

Mình lại ghé đến khu công việc Lê Duẩn như thói quen và chụp lại, chiều đến nắng đổi hướng nhìn cũng rất thơ mộng :D

Một trong những nơi đẹp nhất Quận 1, cây nhiều, nắng đẹp, đường rộng.

Trời hôm nay đẹp lạ thường, xanh và trong, không có mây.

Thử lấy nét vào khu toà nhà..

Lúc này mình đang dừng đèn đỏ và chụp lại.

Tấm này được chụp ở chế độ 108MP trên realme 8 Pro.

Thử crop sát 2 vùng ảnh để xem chi tiết.

Mình đạp hết Quận 1 sẽ chuyển sang khu vực dọc kênh Nhiêu Lộc để đạp tiếp, những đoạn đường này cũng nhiều người đạp xe đạp.

Để ý khu vực kênh Nhiêu Lộc gần cầu Thị Nghè rất yên tĩnh, sạch sẽ, nhiều người hay ra đây ngồi hóng mát.

Lúc này trời đã chuyển tối, cũng là lúc mình đạp về.

Được mod @Trung Dt@Pnghuy rủ đi ăn phở, đây là phở Đệ Nhất trên đường Phạm Văn Hai, một trong những quán phở Nam mình ăn thấy vừa miệng nhất.

Tối muộn một chút mình ghé một quán bia để ngồi cho mát, mình thích quán này vì đồ ăn ngon, nói chung ghé vì đồ ăn thì đúng hơn là ghé vì bia..

Super Bock, bia này của Bồ Đào Nha, uống vào dễ, không quá gắt.

Mình gọi một dĩa sườn BBQ, ăn cực kỳ ngon và mềm. Các món kèm bao gồm khoai tây nghiền, đậu hầm và bắp cải trộn mayonnaise.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hưởng thụ lễ phải vậy mới đúng. Chứ đâu bu vô mấy khu du lịch vừa mắc lại mệt nữa. Dt chụp ổn phết 👍
@NghiepTranVINA
Tet21: Bác thì đỉnh rồi
@NghiepTranVINA Cái khó là bình thường số nhiều người đi làm công ty ở xa này nọ, đi học...ngày lễ nghỉ làm dịp để họ tranh thủ đưa gia đình đi đâu đó anh ạ, chứ nếu ai cũng linh động thời gian thì đi lúc nào chẳng được 😁
@Kính Cận 0_0 Chính xác luôn em. Nhưng anh luôn tranh thủ ngày nghỉ phép để du lịch, tránh mấy ngày lễ đi chơi vừa mệt, mắc mà mua bực mình nữa 😁
Khúc uống bia nhìn đã quá
Nếu thấy đã thì xin đừng từ chối những lời mời đi với nhau, chúng ta chỉ sống ở tuổi trẻ 1 lần, ngày mai thành tro bụi cũng chẳng biết đường lần. Cuộc đời Trí đã tốn bao nhiêu lần nói không khi Tiến mời Trí đi uống bia rồi? Và cả những người khác mời Trí nữa
@Mikeknowsme Hay ! 😆
Thích ảnh cuối nhé Mód
Kéo tới khúc cuối thấy ly bia lạnh đã khát quá
realme thì tàu rồi 😆
Quảng cáo con này miết ta
giới thiệu em info anh áo cam tóc trắng có xăm mình trong quán highland được không anh mike 😆
thaolegend
ĐẠI BÀNG
3 năm
ai rồi cũng phải lo cơm áo gạo tiền thôi k pr, viết bài quảng cáo thì tiền đâu ra mà ăn
Cười vô mặt
Jaykem1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
ảnh chụp trong nhà nhìn bệt và gúm quá - fail
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Chất lượng ảnh tệ quá khà khà, mà nội dung ảnh thì đậm chất enjoy cuộc sống.
Mấy tấm hình không hiện dòng chữ ký máy nhìn full sẽ đã hơn, hoặc đóng bên gần góc trái hay phải thôi, chứ nằm giữa nhìn chán quá 😁
Tết mềnh ở nhà, chả đi mô được, nhất là chốn đông người, dịch bệnh ghê chết 😭
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Có vẻ 1 số ảnh chống rung hơi tệ. Và 1 số ảnh thì màu sắc hơi tối. Chỗ có mặt trời thì sáng quá. Chỗ râm thì bị tối quá, k đều
aiglove
CAO CẤP
3 năm
gỡ tấm con sâu đi bác ơi. ngứa hết ngươi rôi 😁
tăng tương phản quá tay thì phải, ảnh đêm ngon
realme công nhận chụp đẹp thật
Màu loè loẹt vãi.
Màu lên đúng tởm chính hãng Tàu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế