Nge nói laptop về độ bền thì acer < asus <hp< dell . Có đúng vậy ko các bạn?

tinnokian781
4/6/2020 13:45Phản hồi: 32
Nge nói laptop về độ bền thì acer < asus <hp< dell . Có đúng vậy ko các bạn?
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lucas
TÍCH CỰC
4 năm
kinh nghiệm của mình là định luật vạn vật hên xui bạn :"< nhưng nhìn chung mình có thiện cảm với độ bền của HP vs DELL hơn 2 hãng kia.
Acer do dính dớp làm máy chán từ xưa nên giờ mình vẫn không thích. Giống chip Mediatek của Trung Quốc vậy
@ephemeral55 Đến bây giờ tui vẫn chưa có ý định mở lòng lại với bọn Acer khi mà 9 năm trước mang 3 con laptop đi giao cho khách thì cả 3 đều lỗi 😔.
@devil.hunter sống thời hiện tại đi bác 😃, mình có acer swift 3 khung nhôm tản nhiệt tốt, tầm giá đó khó có con nào dc vậy
Sakaikunio
TÍCH CỰC
4 năm
Dell 🐃 !
Ko, độ bền thuộc vào con máy chứ ko phải hãng máy.
Tuỳ theo chủ nhân bảo quản kém
Tuỳ theo hên xui , quơ tay rớt
NUCErr
TÍCH CỰC
4 năm
Chẳng có cái gì đúng ở đây cả!
1. Tùy vào Phân Khúc giá, dòng sản phẩm.
2. Và ĐẶT BIỆT nhất là tùy vào người dùng.
Theo mình bên tùy thuộc vào các yếu tố này theo thứ tự ảnh hưởng nhất tới thấp nhất.
1. Phân khúc máy tính. Nếu bạn dùng phân khúc sinh viên, so với dòng doanh nghiệp thì ko thể nào bền được. Chip, ram có thể giống, nhưng linh kiện thì sẽ đạt chuẩn khác. Các dòng doanh nghiệp thường đi theo bảo hành 03 năm. Còn sinh viên/ bình thường thì 01 năm
2. Con người. Dùng bền hay không có người, đừng cài nhiều phần mềm lậu, dùng đúng đừng đập phá thì bền lắm. Còn mà mua về cày game thì nhanh tã lắm...
3. Thương hiệu: Cũng chỉ là đơn vị gắn kết các thành phần lại với nhau, và đi gia công bởi 1 công ty khác, gắn logo vào. NGày xưa thì mình nghĩ đúng theo thứ tự bạn xếp, nhưng bây giờ cùng 1 lò China ra cả, thì sự đồng đều là như nhau. Cái này nó ăn vào tiềm thức. Bản thân mình thì cho rằng Lenovo (thinkpad thôi) + Apple là bền vô đối. Do mình đã từng dùng rồi. Dell và HP thì do mọi người kể nhau thế chứ chưa dùng qua.
Tóm lại, bạn thích cái nào, quất cái đó, giữ kỹ tí là bền 😁
@featherchickens Dell tớ xài 10 năm rồi chưa thấy có dấu hiệu hư. Thêm 10 năm nữa vẫn ok. Chưa hư phím nào. Màn hình vẫn như lúc mới mua ko có dấu hiệu gì là mờ hay xuống màu. Lenovo thì cũng khá bền chứ apple thì 10 năm chưa chắc còn ngon vì có một số máy hư bàn phím và bong tróc màn hình.
@vtb center Đó là dell của 10 năm trước thôi bác. Giống xe Cub của Honda, giờ mà dell hoặc honda làm sản phẩm bền như 10 năm trước thì...không ai mua mới, họ không có lợi nhuận.
Holyeyed
TÍCH CỰC
4 năm
@featherchickens Trời ạ, lenovo với apple ko nằm trong danh sách, nếu kể thêm thì panasonic nhé, mấy con kia sách dép.
bvateam
TÍCH CỰC
4 năm
độ bền: tiền ít< tiền vừa vừa < tiền nhiều VS xài ẩu< xài bình thường< cưng như trứng
@bvateam Bạn nói có lý
không đúng.
Nói chung là cái nào mắc tiền hơn thì sẽ có xu hướng xài bền hơn
@ntdieu Máy dell mình mua 12 năm lúc đó có giá chỉ 7 triệu mà bây giờ vẫn chưa hư
Trùm Gear
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tùy theo dòng và mức giá nhé .
- của bền tại người.
- tránh acer, thường hư sau bảo hành vài tháng.
- hiệu nào cũng như nhau
@Kilo Victor acer hư sau vài tháng??? bác sống thời tối cổ à, mình thấy dòng pavillion của HP còn dễ hư linh kiện hơn
fusionvie
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đồ công nghệ, cải tiến theo từng ngày đề đáp ứng với phần mềm, vì vậy bền quá cũng thành phế thải mà thôi. Quan trọng là khả năng nâng cấp được không.
Phụ thuộc nhiều yếu tố, không nói đúng sai được!
Không nha, các hãng vẫn hên xui hết, không thể sắp xếp được. Một con Lenovo THinkPad mua về cũng có khả năng tèo, torng khi 1 con Acer cùi bắp nào đấy chạy mấy năm cũng chả sao
hên xui thôi , mình xài 1 con acer 8 năm mới die ( die do lỗi của mình làm rơi máy khi chạy xe máy ) , 1 con asus 5 năm đến giờ vẫn còn xài dc , hiện giờ thì đang xài hp cũng dc 2 năm 😃
Phan - Minh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm nhận và kinh nghiệm cá nhân thì đúng vậy.
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang sài con acer swift 3, cũng 4 năm rồi ĐÓ. Vẫn ngon như mới mua, pin chai 13% RỒI.
Mình dân công nghệ, nên rất tin tưởng vào bản thân mình , chỉ nghe mọi người trên mặt tư vấn.
Cứ thấy đáng đồng tiền là quất.
@OH_MyGod 4 năm mà pin chai 13 là hơi bị ngon đó bác 😆
Không so vậy được đâu bạn. Mỗi hãng đều có dòng từ giá rẻ đến cao cấp. Tiền nào của đó thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019