Nghỉ lễ các bác có hay đi du lịch hay đi chơi đâu không? Mình thì thường ở nhà thôi. Vì sợ đi chơi

Thanhniendiwave
1/5/2020 5:31Phản hồi: 38
Nghỉ lễ các bác có hay đi du lịch hay đi chơi đâu không? Mình thì thường ở nhà thôi. Vì sợ đi chơi
Nghỉ lễ các bác có hay đi du lịch hay đi chơi đâu không?
Mình thì thường ở nhà thôi. Vì sợ đi chơi ngày lễ lắm vì đông người. Mình thích đi những chỗ vắng một tí, khi đó sẽ thảnh thơi ngắm nghĩa và chụp hình.
Đợt vừa rồi có việc mình có cơ hội quay trở lại đúng cái nơi mà mình đã từng đến. Ngày xưa chưa khai thác du lich, nó hoang sơ lắm. Chỉ có cây cỏ và mây trời sóng nước. Sáng sớm được ra đây ngắm bình minh, nghe sóng vỗ và mùi tươi mới của gió biển buổi sáng mới khoái làm sao. Một làng chài nho nhỏ, những chiếc thuyền đánh cá hoà cùng thiên nhiên tạo ra một khung cảnh tuyệt vời. Với một thiết bị chụp ảnh trong tay mình có thể lang thang cả ngày để chụp hình mà không chán.
Nhiều năm qua đi, nơi ấy giờ đây trở thành một điểm du lịch có tiếng trong và ngoại tỉnh. Cuộc sống, cảnh vật và con người đã thay đổi. Người ta xây dựng thêm những hạng mục trông trình mới phục vụ du lịch. Đổ bê tông làm đường cho khách du lịch đi lại chụp hình. Làng chài nhỏ bé ngày nào giờ đây trở thành làng du lịch. Họ dựng nhà nghỉ, họ mở nhà hàng. Đoàn thuyền gỗ đánh cá giờ được thay bằng cano thuyền máy chở khác du lịch đi chơi biển. Ồn ào và náo nhiệt. Cuộc sống thị trường đã thay đổi tất cả. Giờ đây khi đặt chân trở lại nơi này mình không còn cảm xúc với gió với biển. Tất cả chỉ còn là khỉ niệm để lên đây gõ vài chữ tâm sự nhẹ với các bác. Các bác ở đây thích đi chơi khiểu như thế nào. Hoang sơ, giản dị, yên bình. Hay náo nhiệt năng động và thực dụng hơn. Cùng chia sẻ với mọi người nhé. Nhân tiện em có 2 tấm hình chụp cách nhau 5 để cho các bác cảm nhận sự thay đổi. Cảm ơn các bác đã đọc bài.
#dulich
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở nhà ngủ,hi
@fbbk Làm vài lon rồi ngủ cho ngon 😁
@Thanhniendiwave Chuẩn,hi
@fbbk 😁
Ở đâu đẹp thế bác
@Thanh Hue Pham Eo gió bác
Đẹp thế 😁
@Hacker Anonymous Thank 😁
Nội dung tương tự mà ngoài trang chủ có bài đó bác
@tinhtao.2020 🤣
@Thanhniendiwave Em đang đi tìm Thần trúng thưởng
@tinhtao.2020 Đúng thần luôn đấy. Ko dễ tìm thấy 🤣
@Thanhniendiwave Và em tìm không ra bác ạ.
hình đẹp đó
Ảnh bác chụp đẹp quá
@trainoitrull 😁 thank
Bác đi phượt à?
@Kim Anh Lam Không bác. Nhà mình cũng gần đây
betxinh
CAO CẤP
4 năm
Khó mà giữ đc sự hoang sơ ban đầu ạ. Chỉ những chỗ thế này e mới thấy ít bị ảnh hưởng bởi du lịch.
Chụp máy gì vậy boss
@dieu tran minh Lumia 920 với 11pro
Toanvn80
TÍCH CỰC
4 năm
Ảnh đẹp quá bác ạ
@Toanvn80 Thank 😁
T Tin
TÍCH CỰC
4 năm
Lí do chính đáng quá rồi 😆
@T Tin 😁
Máy chụp đẹp quá
@Hanguyen91 Phải là người chụp đẹp chứ 🤣
Ảnh đẹp quá
@Tuanvu10hp Thank bác 😁
VuTa9318
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngủ 2 ngày nay rồi 😔
@VuTa9318 Dậy đi làm nv đi chứ 😁
Đâu ra cái ảnh Eo Gió Kỳ Co cái thời NAPOLE a
@anbinhdinh_201 Thì mượn doraemon cái cỗ máy thời gian quay lại chụp rồi quăng lên đây chứ đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019