Nghi ngờ xe máy bị gắn thiết bị theo dõi
/7 người
wataken
13 ngày trướcBình luận: 246Lượt xem: 16.723
có viết facebook không?
Kiếm cái ao rồi ủi xe xuống ngâm nước mất ngày. Thiết bị sẽ tắt ngúm
Méo ai rãnh mà gắn vao xe đâu! Ngoại trừ, vợ chồng lén lút gắn vào xe nhau thì có thiệt! Mà lắm tật thì mới nghi ngờ nhau thôi!
Chưa gì mà các bác chê/chửi/nghi ngờ chủ thớt rồi, vậy là ko được khách quan nhe.

Các bác coi nhiều phim cũng biết rồi, có những tình huống kẻ gian cố tình làm cho nhân vật chính bị nghi ngờ là mắc bệnh ảo tưởng để mọi người ko còn tin tưởng anh ta nữa, thì ngay sau đó chúng sẽ ra tay một cách dễ dàng.

Còn mình, chuyên gia về truyện trinh thám với nhiều năm thực hành phương pháp của sư phụ Sherlock Holmes, mình tin rằng sau khi loại trừ hết các trường hợp không thể xảy ra thì giả thuyết còn lại cuối cùng dù có kỳ lạ và thiếu cơ sở đến đâu thì đó sẽ là sự thật. Đề nghị chủ thớt tiếp tục cập nhật các tình huống mới để mình và anh em tiếp tục tư vấn, có thể chúng ta phải dùng đến các phương pháp "tương kế tự kế" hoặc "thả con săn sắt bắt con cá rô" mới tóm được bọn tội phạm ranh ma này.
@tp35 Hic mình có lỗi quá😔
@Nam Air Người biết nhận lỗi là người đáng quý lắm đó bác 😁
Lần đầu nghe trộm mà có đầu tư tới vậy =)))))
1. Vợ theo dõi
2. An ninh theo dõi
3. Đối thủ làm ăn

Ko có dính 3 mục trên ko phải sợ
cái này là do bạn không chơi đồ đấy bạn ơi =)))
Bác gắn 1 cái định vị khác, tốt nhất có thể ngắt động cơ từ xa, rồi để nó trộm đi. Còn lại k cần nói
Để theo dõi được bạn có 3 cách:
1. Xe máy bạn bị gắn định vị GPS
2. Theo dõi bằng thủ công, họ thuê người đi theo bạn
3. Định vị qua hệ thống mạng di động(Cái này bảo mật của các nhà mạng chắc chắn xảy ra hơi khó)
>>>>Tốt nhất chụp ảnh biển số xe của họ rồi báo công an
@lylongnhat Báo công an có vẻ không có tác dụng gì.
Xe ông chắc cũng phải vài tỉ. Để trộm nó phải hao tâm tổn sức như thế.
Đọc truyện Conan ít thôi mà làm người. Xàm xí!
Chắc ông này ngoại tình nên VK nó găn định vị và thuê thám tử đi theo để tìm bằng chứng
Gắn để theo dõi chủ xe chứ rảnh đâu mà theo dõi để trộm xe. Canh bác 1-2 tháng chưa chắc có cơ hội lấy xe mà tiền công quá tốn kém. Hay vợ bác nghi bác tòm tem nên thuê thám tử
Nếu cần thì cứ viết 1 bài qc cho tb theo dõi xe máy, mình nghĩ rất có ích cho a em👌👍
Thiết bị định vị GPS có 2 loại là có dây và không dây, loại có dây lắp đặt hơi phức tạp đòi hỏi phải tháo dàn áo nó sử dụng điện ắc quy nên sẽ làm hao bình, để kiểm tra loại này bạn phải tháo dàn áo hoặc để ý xem bình ắc quy mau yếu. Loại thứ 2 không dây thì nó dùng pin sạc nên vài ngày thì phải sạc lại nó mới dùng được.
Đôi khi vợ thuê thám tử theo dõi ngoại tình đó bác...😆)
Nó ra quán trà đá đầu ngõ nhà ông rình là xong, lắp thiết bị theo dõi chi cho mệt. Mà dân mình khi tắc đường mà thấy ông nào chui vào ngõ là hay đi theo (tưởng thổ rân) . Mình bị mấy lần rồi. Tắc đường đúng lúc mình đi tìm nhà chui vô ngõ cụt một hồi thấy cả lũ xe chạy theo. Có hôm đường tắc quá bực chui đại vào ngõ tìm lối đi riêng xong chui ra đúng cái đường cũ cùng cả 1 đám xe máy đi theo =)) mắc cười lắm
Bán xe mua xe đạp là hết nha
Chuyển sang đi xe bus đi b
Nó mà có cơ hội gắn hẳn thiết bị theo dõi lên xe thì nó đã trộm từ lâu rồi. Cứ lo hão 😁
Mục đích theo dõi là gì ? đọc xong cảm thấy tính giải trí cao quá, bạn ở đâu mang xe qua tui kiểm tra cho nè, free luôn vì câu chuyện bạn quá vui
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019