Nghiên cứu: chế độ ban đêm và ánh sáng vàng từ smartphone không giúp chúng ta dễ ngủ hơn
Didu
2 tháng trướcBình luận: 160Lượt xem: 20.558
160 Bình luận
muốn ngủ tránh xa điện thoại
ánh sáng vàng đỡ nhức mắt...muốn đỡ hơn nữa cài app hạ thấp độ sáng dưới 0 ...(0 độ sáng thấp nhất mặc định nhà sản xuất cài)
@hung.nexus Mình đang xài nè
Có rất nhiều nghiên cứu được tài trợ bởi các hãng bán hàng nhằm mục đích kinh doanh, nên không thể chắc chắn được.
Ngay cả báo cáo này cũng thế, cũng có thể của một hãng nào đó ko làm night mode xong tài trợ =))
không cần phải dễ ngủ hơn chỉ cần không làm khó ngủ đi là ok rồi
Nhìn as vàng là muốn đau con mắt
Mình thì tuỳ hôm . Hôm nào chơi gái thì mệt phờ râu nên ngủ say lắm. Còn hôm nào mà đánh điện tử thì rất khó ngủ .
Nói thật khi bật chế độ đêm ( màn vàng) mình rất khó chịu. K thấy cải thiện vấn đề khó ngủ. Muốn ngủ sớm chỉ có k dùng thôi
Mặc dù họ nghiên cứu gì, nếu trải nghiệm đc mà còn tin thì ngờ u à.
Chưa thấy ánh xanh ánh tím làm giảm chất lượng ngủ bao giờ.
Đã ko tin cái ánh sáng xanh nên đọc bài ânh sáng vàng này cũng thế.
Còn việc ánh đèn vàng TRONG KHI ngủ lại là việc khác rồi, và đúng.
Ok để tối nay mình để mànhinh2 bình thường xem thế nào
Chỉ giảm độ tương phản thôi 😁
Từ đó tôi đã bỏ đọc báo....
Nhưng phải thừa nhận bật night shift khi dùng điện thoại trong tối làm dịu mắt hơn mà, mình ko cần dễ ngủ mình cần thoải mái
Nhìn màu vàng vàng là muốn bỏ cái máy qua một bên rồi chứ đừng nói đọc nội dung
muốn dễ ngủ thì uống 1 cốc rượu + 1 cốc nhân trần, muốn khó ngủ thì 1 cốc cà phê + 1 cốc trè xanh. chứ màu sắc thì chả liên quan gì.
Ánh sáng vàng giúp mắt đỡ phải điều tiết chứ đâu có giúp gì cho Mình giấc ngủ nhanh... tuỳ theo mỗi người...mình lên giường xem tv hay đt một tí là lăn ra ngủ rồi...
RẤt ít dùng tới các chế độ màn hình. Toàn để bình thường
Từ đó tôi bỏ đọc báo...
Mình toàn chỉnh màn hình sang tông mà lạnh xíu vì cảm giác không mỏi mắt như mình tông màu vàng nóng.. nhất là bật chế độ ban đêm còn khó chịu hơn là bật chế độ đọc trắng đen. Cứ tưởng mình ngược đời, ai ngờ cũng có nghiên cứu chứng minh kết quả giống tình trạng của mình ^^
Hoàn toàn đúng đấy chớ
Nhưng chắc chắn nó giúp mắt của chúng ra đỡ căng và mỏi hơn
3 cái nghiên cứu này nghe theo càng mất ngủ hơn
Cứ là người tiêu dùng thông minh.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019