Nghiên cứu: Google Maps là app dẫn đường phổ biến nhất nước Mỹ

vn_ninja
24/3/2024 8:11Phản hồi: 119
Nghiên cứu: Google Maps là app dẫn đường phổ biến nhất nước Mỹ
Theo một nghiên cứu do MarketWatch thực hiện, tập trung vào hành vi lái xe và xu hướng tốc độ ở Mỹ, cho biết Google Maps là app điều hướng được sử dụng phổ biến nhất với 70% người dùng sử dụng nó để tìm đường khi muốn tránh các khu vực có bẫy tốc độ.

Để so sánh thì Apple Maps được 25% người dùng sử dụng và Waze, một app khác thuộc Google, chiếm 27%.

Các app điều hướng đặc biệt tỏ ra hiệu quả trong việc cảnh báo bẫy tốc độ: khoảng 34% người được hỏi cho biết họ đã được thông báo về bẫy tốc độ thông qua một ứng dụng điều hướng. Khảo sát cho thấy Waze hữu ích nhất trong việc cảnh báo này: hiệu quả hơn 30% so với Google Maps và hơn 20% so với Apple Maps.

Tuy nhiên trong số những người dùng sử dụng 3 app này thì những người điều hướng bằng Google Maps lại có nhiều khả năng lái xe vượt quá tốc độ cho phép hơn so với 2 app còn lại.

Mình chủ yếu dùng app điều hướng trên xe ô tô với 2 app là Google Maps và Navitel. Google Maps thì cho dữ liệu chi tiết hơn còn Navitel thì có tính năng cảnh báo giới hạn tốc độ trên những khu vực khác nhau. Anh em thì sao?

Androidpolice
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dân Mỹ ngu vậy? Bọn VN sang Mỹ lúc nào cũng ra sức quảng cáo apple map thông minh, mượt, chi tiết nhất dùng sướng hơn trăm lần gg maps. Hoá ra dân Mỹ ngu thật hoặc bọn người Việt nói phét
@killer_timem cơ mà apple map nó tệ thiệt bị ngáo mấy lần với nó xong xóa mẹ nó luôn
T dùng iphone chưa dùng apple map bao giờ mua máy là cài gg map liền
@Anh Ba Trà Cú apple map ở vn nó ngáo hơn google map. trc nó dẫn tôi ra cánh đồng rồi. còn apple map ở nc khác có ngon ko thì tôi ko dám bàn vì tôi chưa ra nc ngoài. haha
S.O.J
CAO CẤP
3 tháng
@Anh Ba Trà Cú Apple Maps chắc chỉ ngon ở Mỹ 😃
@Tiêu diệt dragao bọn tinh tướng nó bảo ở mẽo ngon lắm 😆 ở mẽo toàn xài apple maps.
@Còn Cái Nịt nếu mà đi lại bình thường thì chắc nó vẫn chỉ chính xác, còn đi vùng sâu vùng xa thì chắc nó sai lệch. đi vùng sâu xa ở vn thì google map chỉ vẫn ổn phết. chỉ trừ vùng nào nó ko có tín hiệu 4g thì chắc ko tìm đc đường
@Tiêu diệt dragao nó sai ngộ lắm bro mình bối rối nhiều cái lắm
Chủ yếu dân Mỹ low class mới dùng GG map. Chứ người thuộc middle class và high class họ chỉ dùng Apple Maps. Ở VN cũng như thế !
@heomat bạn ấy troll đám iphân mà chứ bạn ấy ko ngu đến thế đâu

ip ghẻ tuổi gì phân biệt đc tầng lớp
kenvill_ha
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nguyễn_Văn_Triệu mày chắc con thằng trọc khiếm thị dạo này hay đeo cái kính áp bồ rồi 😆))
@jamescash89 tây nội địa nghĩ tây real nó nghĩ như nó
@dinhmanhht86 Bọn ng Việt ở Tây còn không cuồng như lũ nội địa. Qua đấy bọn trắng nó pbct rồi lũ đen nó đấm cho oai oái.
Anh em có ai dùng Waze chưa xin ít đánh giá với
Lonely08
TÍCH CỰC
3 tháng
@yellowcard waze thì được gg mua lại ròi, bác yên tâm
@yellowcard toàn bọn chạy bố láo mới xài waze 😆 Cứ chạy nghiêm chỉnh thì sợ thằng nào núp ?
@yellowcard Waze có dữ liệu tắc đường khá kém ở VN, gần như ở đô thị sẽ hiển thị sai thời gian đến
Tuy nhiên Waze ở VN sẽ phát huy tác dụng nếu bạn đi quãng đường dài, qua nhiều địa phương khác nhau. Lúc này, cảnh báo tốc độ giới hạn của Waze (khá) chuẩn [70-80%, vào trải nghiệm của mình sau 3 năm, với khoảng 30.000km và sử dụng Waze thay thế Google Maps tỉ lệ 1/4] 😆
Túm lại, đi đô thị, nội thành thì Google Maps, đi tỉnh để có cảnh báo tốc độ giới hạn thì dùng Waze
Mấy bác cho mình hỏi sao GG maps trên iPhone khi dẫn đường nó ko tự xoay maps dọc theo đt như bên Android nhỉ, thấy cái này tiện vô cùng vì tầm nhìn maps rộng hơn nhiều.
@nhunhien89 Mình thấy bình thường mà bro
@nhunhien89 vào chế độ dẫn đường nó có xoay mà. chắc bạn chỉ tìm kiếm thôi. ko ấn bắt đầu phía dưới
tavanlata
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nhunhien89 Cái đó bạn vào setting trong GM set lại là OK. Mặc địch trên iphone hơi ng. Mình cũng bị sau xem lai thì mới biết
@Tiêu diệt dragao Để hôm nào mình thử lại, mình tìm đường xong bấm bắt đầu để nó chỉ đường rồi, mà kiểu bản đồ nhiều khi nó ko xoay dọc theo điện thoại nó chỉ định vị theo khi di chuyển thôi.
GG Map nó vẫn là app dẫn đường số 1 thế giới chứ riêng gì Mỹ nhỉ ?
S.O.J
CAO CẤP
3 tháng
@notlove2402 Phạm vi thế giới thì rộng quá, chắc ko có nghiên cứu nào làm nổi 😃
K đọc bài này mình cứ tưởng đó h bên Mỹ toàn xài Apple Map, hóa ra GG Map vẫn gấp 3. V. Mà cái vụ xe đo bản đồ Apple Map chạy ở VN cũng rần rần.
Cười vô mặt
@chavalier Ý của bạn Apple Map làm màu thì giỏi chứ thông tin dẫn đường thì như **
S.O.J
CAO CẤP
3 tháng
@Quân Mã Google Maps cập nhật bản đồ việt nam chi tiết lắm. Apple Maps học hỏi dài 😃
@S.O.J Tui dùng xe máy toàn dùng bản đồ đi bộ để chặt hẻm, nhiều khi zoom bản đồ để xem mấy cái hẻm nhỏ ơi là nhỏ mà mình đi dọc đường cũng k b là chui vô đc mới hay, ảo lắm.
typhu1901
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Quân Mã Tổ cha cái ban tuyên giáo Tinh Tế này nó lừa tôi, tôi cũng tin Apple Maps số 1 Mỹ. Trách mình ngu ko có tiền đi trải nghiệm nên bị bọn nó thuốc thôi.
K đi Mỹ mà lên tinhte lâu nay đọc toàn nói Apple Maps ở Mỹ ghê hơn Gmaps nhiều. Giờ nhiều hơn gấp 3 lần là thế quái nào hả 😂😂😂😂😂
@baotuan Là bốc phét đó trời, động apple mà lạ gì
Nhớ có lần gg map chỉ đường ra quán nhậu. Nó chỉ sao đi vô hẻm rồi bờ kè các kiểu. Nó còn chỉ băng qua ruộng mới ghê.
@thuong911 Chọn xe máy nó hay dẫn đi đường ruộng miễn sao ngắn nhất. Còn đi bộ nó dẫn đi hẻm nhỏ được luôn. Muốn đi đường lớn thì cứ ô tô.
@thuong911 bạn đi xe gì thì phải chọn xe đó. bác đi xe máy mà chọn đi bộ thì nó chỉ cho bác đường đi tắt bé xíu. kk
Mỹ chứ có phải việt+ đâu mà “bẫy tốc độ” ?
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 Burger ông ơi
Vthanhlv
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@aappie vấn đề là phải rình mới bắt được vi phạm. mia nó mà công khai còn lâu mới có ai vi phạm. khuất mắt CA cái là ông văn hoá với ông ko văn hoá như nhau
kchungrau
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cái Map của thằng Nokia lúc trước bỏ đi rất uổng, xài không cần sóng mà chính xác vô cùng
@HDai9X Tắt đi vẫn tìm được đường ô tô, còn đang dẫn đường rồi mà tắt 4G vẫn chạy OK

Trừ khi bác ở Vùng núi ko có 4G mới cần offline hoàn toàn thôi chứ bình thường bác tắt 4G làm gì?

Data nó load sẵn về rồi thì có tốn data nữa đâu, chỉ dùng lúc tìm kiếm thôi mà.

M nghĩ GG maps hoạt động phức tạp hơn here map nhiều nên nó cần internet để tìm đường tốt nhất. Ko chỉ là ngắn nhất về khoảng cách mà còn tùy vào tình trạng giao thông, giờ đóng mở cửa, địa điểm chi tiết...
kchungrau
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@dtt_arc Lúc trước dùng Lumia map nó có cảnh báo tốc độ và hiểu thị tốc độ mình đang đi vượt quá thì trên đt nó hiện đỏ
dtt_arc
TÍCH CỰC
3 tháng
@HDai9X đúng
@dtt_arc Ở chỗ bạn thế nào chứ chỗ mình thì dùng OK, được cái là dùng offline hiệu quả.
méo có Sam map cho lũ Seeder trong này nó gáy nhỉ
@QuanLyNhaNghi ĐỚ miệng, không biết nói gì được để tụng kinh cho Apple Map, lại đi lôi đối thủ vào che lỗ đen của não
Đi nhà nghỉ và quản lý dùm cái, để fan chân chính đỡ ngượng
@MinhHy Nguyen anh thì méo huyễn hoặc quan tâm map này hơn map kia gì đâu! chỉ thấy tụi bây sướng rơn thôi
@QuanLyNhaNghi tưởng mẽo dùng táo máp thế nào hóa ra cũng chỉ là con vịt con
Cười vô mặt
méo có Sam map cho lũ cừu trong này nó kháy đểu nhỉ
Các bác chỉ em fix GGmaps khi cắm sạc trên oto thì nó ko xuat hiện bản đồ mà chỉ xuất hiện chữ chỉ dẫn thôi,rút sạc ra thì hiệm lại bản đồ,còn cắm sạc trực tiếp trên oto ko hiện bản đồ,mà cắm sạc bằng cục sạc dự phòng thì vẫn xem bình thường.Em xin cám ơn
Lonely08
TÍCH CỰC
3 tháng
@Phàng Phương có khi xe bác có apple car play á, coi bản đồ trên màn hình của xe đi cho tiện...
@Lonely08 Em chu yeu xai dt de nghe tai nghe bluetooth dan duong,man hinh xe de mo nhac cho khach nghe,nen moi lan dt het pin lam cắm sạc nó ko hiện bản đồ mà chỉ xuất hiện chữ chỉ dẫn thoi nen khó quan sát
Lonely08
TÍCH CỰC
3 tháng
@Phàng Phương màn hình xe để bản đồ đi cho tiện, khách cũng thấy yên tâm hơn mà ngồi vì biết mình hông bị dẫn dụ đi đâu.
nếu không thích thì bác tắt apple car play đi là được...
@Phàng Phương Này là carplay nó tự chạy. Nếu là android bác kéo từ trên xuống có cái notifi của carplay chọn ngắt kết nối là được.
Gg maps trên ios thông minh hơn android khi dẫn đường nhỉ
Tưởng A Maps xịn hoá ra còn thua thằng em ruột của G Maps luôn, kém anh cả xa quá
Mình chủ yếu đi nội thành sg, dùng vietmaps1 đa số
mấy mod tinh tế ngáo từ nghiên cứu ak, cái này là thống kê thôi có gì cao siêu mà phải nghiên cứu....
@Tôi Vẫn Cô Đơn min mod tinhte ngu tiếng việt mà bạn, tiếng anh thì cũng ngu nhưng lại tỏ ra nguy hiểm :v
Man404
TÍCH CỰC
3 tháng
@namphuong000 Nghiên cứu ở đây là nghiên cứu thị trường đó bác, có gì lạ đâu, cái này ko kêu mod được, xem lại mình nhé.
Phải công nhận là google rất mạnh về tìm kiếm và bản đồ.
Mình xài iPhone nhưng vẫn không ngửi Apple maps nổi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019