Ngõ tai nghe 3.5mm trên Macbook Pro 2021 cho âm thanh rất hay
Rất hay và hữu ích!/8 người
AudioPsycho
một nămBình luận: 160
Xài gì ko xài đi xài con HD560s thuộc hàng siêu dễ kéo, con HD560s này xài cái Apple dongle cùi bắp nó vẫn nghe ngon đc nữa, còn so âm với cái Zen DAC v2 chả có ý nghĩa mịa gì, vì con HD560s nó quá efficient và rất dễ hit ceiling mà ko scale tốt với power nên so cái âm với con Zen dac chả khác nào cho chất âm giữa 2 cái dac thôi cả, mà so dac thì nó subjective nên chả kết luận đc cái nào hay hơn, dắt mũi mấy đứa ko rành thì dễ, đã test thì test mấy con kéo khó và scale tốt với power ấy.
Vậy tai nghe bình thường cắm vô là nghe hay à. Đúng không đó
Đỉnh vậy ah.Vậy là các anh chị Dj thích lắm .
l.duy96
ĐẠI BÀNG
một năm
riêng cái vụ này thôi chắc đủ để quyết định mua máy mới rồi =)))
@l.duy96 HD 560s trở kháng là 120 Ohm , nên tìm hiểu kỹ trước khi bị thuốc. Còn tốt nhất có cơ hội thì cầm tai của mình ra tận shop mà test . Đọc review trên mạng rồi nhiều khi lại hối hận ko kịp
Cười vô mặt
DAP 100tr nó phải khác bọt chứ 😆
nghe hay thì ngon rồi còn gì nữa 😁
Nickka
TÍCH CỰC
một năm
thời buổi này ai đâu xài tai nghe có dây =)) Chắc dọn đường cho SP mới có dây quá
thôi thôi cho xin, lúc ra con Airpod Max cũng review chất âm rất hay. Mợ mua về nghe chả ra cái ôn gì, chất âm thua xa con Hd650 + amp đèn. Đồ âm thanh Apple mà khen hay là phải xem lại (coi có phải bài marketing không, haha)
Gh0stS
ĐẠI BÀNG
một năm
Không biết mấy con tai nghe 40k trên shopee cắm vào nghe có hay hơn không anh em 😔
anh em thích nghe nhạc hay trên lap có thể cân nhắc không mua thêm phụ kiện ngoài cho đỡ rối rồi.
máy 60tr hay 100tr như trong bài thì cái cổng 3.5 nó cũng phải gì và này nọ chứ
TangLy
ĐẠI BÀNG
một năm
Mod thử tai nghe thôi mà quất cái album dữ thần quá, 😁.
Cười vô mặt
anh ơi, có thể tư vấn cho em 1 số mẫu tai nghe giá "bình dân" với được không ạ, em cũng dân văn phòng, cũng đang muốn đầu tư 1 headphone ổn ổn xíu.
@quangthai224 cho mình budget với loại nhạc bạn nghe đi để dễ tư vấn
@AudioPsycho khoảng 1~2tr thôi ạ, em thường nghe R&B, nhạc trẻ thôi ạ.
@quangthai224 có nhu cầu nghe gọi, nói chuyện không? Tìm con Jlab Go Work ấy, nghe tiếng ấm, ngọt, microphone tốt lắm, mà lại không dây
@AudioPsycho Em có anh ạ, để em tìm thử, cám ơn anh
Nếu dùng HD560s và AKG K702 chỉ để nghe nhạc giao hưởng thôi thì con nào nghe hay hơn mod?
@duy2271995 K702 nghe classical tốt hơn 560S đó bạn, âm trường và chiều sâu, decay của nhạc cụ, sự cân bằng ở trung âm và treble cũng tốt hơn 560s. 560S lợi bass hơn, nghe symphony dễ bị cảm giác ấn tượng hơn nhưng high mid của nó hơi bị đẩy lên một chút. Only Classical, chọn K702/ K712
@AudioPsycho Cám ơn mod nhiều nha. Tui mua tai fullsize chủ yếu để nghe classical cho đã 😁
Tính năng này làm KH vơi đi nỗi buồn tai thỏ 😁
Nhờ Mod tư vấn cho một tai nghe dưới 10tr, dễ kéo, chủ yếu nghe R&B, Blue Jazz, Alternative Rock ?
Con này kết hợp được với Audeze LDC4 không bạn? mình tính mua con này đánh với LDC4 không xài amp được không nhỉ?
nhotcay
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Muốn xem film âm thanh 5.1 với macbook thì làm thế nào các cụ 😔.
M1 có type C với 3.5

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019