Ngủ tại văn phòng?
cuhiep
1 nămBình luận: 305
Ngủ tại văn phòng?
Mình hay đánh một giấc khoảng 15 phút. Có khi vào buổi trưa sau khi ăn, có khi buổi chiều 3,4 giờ... trước khi ngủ làm ly cafe. Sau khi ngủ tỉnh táo vô cùng.

Trong văn phòng anh em vẫn làm việc nên mình hay đeo Airpods Pro mở chống ồn và một ít nhạc nhẹ (thường là Oman Akram hay Keb' Mo').

Anh em có ngủ ngon trong văn phòng không? Trong phòng trên cty mình có cái giường và gối, ai thích thì ngủ hihihi
Sếp mới có thể ngủ khi anh em khác làm việc. Kkk
@Jamesbond Và sếp cũng có thể làm việc khi anh em khác đang ngủ 🤣
anhnn1
ĐẠI BÀNG
1 năm
@liketheblues lúc đấy nhân viên được ngủ thêm được.
@badbug Văn hoá cty mình đc như vậy cũng đỡ.
@Jamesbond 👍👍👍😁😁😁
Em vẫn ngủ trên sofa của phòng media hí hí
@samsung focus Ý tưởng toẹt vời 😆)
Thuen93
ĐẠI BÀNG
1 năm
@samsung focus Ôi 😆 Ngủ bao phê hahahaha
@samsung focus chốt đơn nhé bạn, ship cho minh 3 cái như hình
@cuhiep Tiếc quá, mình ko có bán. Hihi🤗🤗🤗
Nghĩ trưa thì được chứ thời gian 3 4h Pm thì cam nnó quay lại có nà tiêu
bozvot
ĐẠI BÀNG
1 năm
@jaredbennett Tôi may mắn có thể ngủ 1 giấc sâu trong vòng 15p tính từ khi chợp mắt. Ngủ dậy tỉnh táo vl.
badbug
ĐẠI BÀNG
1 năm
@bozvot hâm mộ vãi đái, tôi khó ngũ dã man
linkking
TÍCH CỰC
1 năm
@jaredbennett cty mình góc nằm nghỉ là góc chết, ko cam nào chiếu tới. Chắc tính cả rồi 😁
lê âu
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Hunglong96 lỡ quên làm phát 2-3 tiếng thì s bác :v
8ball
ĐẠI BÀNG
1 năm
Ghế trắng này tên là gì và mua ở đâu vậy bạn ơi?
@8ball Ghế đẹp thật
amanhunt
ĐẠI BÀNG
1 năm
@8ball Ghế Apollo mua ở The City. Nhiều con còn đẹp hơn, mỗi tội đắt và phải đợi nó nhập về. Mình mua một con Apollo tương tự, được 4 năm rồi. Nói chung nhựa chắc chắn, cơ cấu bập bênh, ngả tốt không kêu.

Giá thì chát, bộ ghế này khoảng 5.5m(chú ý cơ cấu lật nhé) http://thecity.com.vn/san-pham/ghe-nhan-vien/ghe-apex-02.html

TheCity

TheCity
thecity.com.vn
8ball
ĐẠI BÀNG
1 năm
@amanhunt Cám ơn bạn nhé. Thấy nhiều ghế đẹp ghê
U.Keitaro
ĐẠI BÀNG
1 năm
là sếp mới được đặc quyền đó, còn nhân viên ngủ trong giờ làm dễ ăn gậy lắm
@U.Keitaro Nhẹ thì nhắc nhở, nặng thì trừ lương, trừ ngày công 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@U.Keitaro Cty mình không ăn gậy, chỉ ăn biên bản thôi. Trừ 6 tháng ABC lần thứ nhất.
N2X
CAO CẤP
1 năm
Mình quen giấc trưa ở cty 20-30ph, nếu ko ngủ thì nằm yên dưỡng thần. Tối thì 10h30 làm giấc đến 6h sáng.
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
1 năm
@quyetbuu991 bác giống em, khoa học bảo ngủ ngày 8 tiếng, chứ em đi làm cả ngày, tối về giải trí nên ngủ được 6h/ngày
That Broly
TÍCH CỰC
1 năm
@quyetbuu991 Về trung niên sau 40 tuổi r mới thấy rõ tổn hại bác à
Với t
19 tuổi còn sinh viên, cày game xuyên đêm sáng vẫn đi học bt. Tuần hết 3 4 ngày vẫn bt
Giờ đi làm r, tối T7 cày game mới 2h ngủ có khi đến gần trưa CN dậy, nhưng vẫn thấy ngu người r
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
1 năm
@quyetbuu991 cũng tuỳ người mà cần ngủ nhiều hay ít và theo thói quen, nhưng về sinh học thì 5h là thiếu đó bác ơi. Bác khoẻ chứ như em ngủ phải đủ 7h buổi tối, hôm nào có việc ngủ muộn dậy sớm là mệt ngay.
qng171
CAO CẤP
1 năm
@mrche_a1 Vâng, mới đầu e cũng nghĩ thế nên stress lắm, cố ngủ cho đủ để đảm bảo sức khoẻ. mà cố cũng k ngủ dc, ngủ dc 5 tiếng tự dậy, nằm thêm chút là toàn thân uể oải, lưng mỏi nhừ luôn. Nên e dậy luôn, vs e cày cả ngày cũng k mệt mỏi ( e k phải làm việc chân tay ) nên về cơ bản e thấy bình thường. Cứ thế tầm 6-7 năm r thấy k có vấn đề gì nên kệ. Duy chỉ có cái là quầng mắt e đen lắm @@ K biết cách nào trị nữa...
Pinklotus123
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cướp giờ nè
- "ngủ trưa" sẽ giúp người tỉnh táo nhất là sau khi vừa ăn trưa. Thực tình thì "giờ nghỉ" mình làm gì cũng được, ngủ sẽ ngon hơn giống như "ăn vụng" vậy. 15 - 20 phút thôi nhé, chứ ngủ nhiều sinh ra "đần".
That Broly
TÍCH CỰC
1 năm
@Khiem Lee Bữa CN mình ngủ trưa 1 giấc từ 14h-17h. Ngủ dậy ngu hết cả ng, mệt mỏi, mắt mỏi muốn nằm nữa, ngu ng đến tối luôn, và tối đó cũng mất ngủ, nằm trằn trọc mãi @@!
Ngủ trưa tối đa tầm 1 tiếng thôi
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
1 năm
@That Broly bác mà ngủ đc 1h là khó dậy lắm, em bị nhiều lần rồi, nên k ngủ nữa
@That Broly Do khí hậu nữa. Mình có đọc ở đâu đó bảo rằng do mình ở xứ nóng nên trưa thường nghỉ ngơi để tránh mất mát năng lượng.
zeroabs
TÍCH CỰC
1 năm
@That Broly Tây nào? Tây Ban Nha thì có văn hóa ngủ trưa 2-3h đó. Có từ chuyên môn siesta từ ngôn ngữ TBN luôn.
Có bác ạ, ăn trưa xong nên chợp mắt 1 lúc sẽ thấy thoải mái hơn, E cũng vậy 👍
Ngủ rất là bắt và ngon 😅
Mình có phòng riêng, khi đuối quá thì khóa cửa phòng. Ngủ 1 giấc dậy làm tiếp
Ngủ trưa 20 tới 30 phút là tốt rồi. 3, 4h mà ngủ thì chỉ có sếp thôi
@minhthanh255 Mà cái giờ đó cũng làm sao mà ngủ được nữa nhỉ 😅
@crazysexycool1981 1 số cty trẻ làm từ 10:30 tới 19h ,như Schannel chẳng hạn ,nên 'ngủ trưa ' lúc 16h 😁
@kixx 😆
Bác Hiệp ơi, cho mềnh xin brand bàn ghế văn phòng trên với, nhìn hợp nhãn quá. Thanks bác.
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
1 năm
@ngominhtuan1986 em cũng khoái cái ghế
@ngominhtuan1986 Ghế văn phòng trong hình mình mua bên http://thecity.com.vn/san-pham/bo-suu-tap-sang-tao/ghe-apex-01.html

TheCity

TheCity
thecity.com.vn
Trưa cứ kiếm đc cái bàn nằm thẳng lưng, nhắm mắt ko ngủ cũng đc tầm nửa tiếng là ổn =))
@crazysexycool1981 Cứ ko nằm ko nhắm mắt thì cảm giác đầu óc căng thẳng ngay 😁
@Maxken86 Đơn giản là nằm thư giãn thôi E, có thể xem tin tức qua điện thoại cũng được mà 😎
@Maxken86 MÌnh ko thể nằm đc trên cái bàn thẳng ta 😁 thấy nó khó chịu lắm
@cuhiep Ko thẳng lưng thì đau ko chịu đc :D
Nếu có thể nên ngủ 15-30p. Dậy làm việc khoẻ và hiệu quả hơn. Còn ngủ như Mod Hiệp thì chắc phải làm boss 😃
Mr.ZP
TÍCH CỰC
1 năm
@romano19 Thì ổng đang nói bản thân ổng mà chứ nói ai đâu xa xôi 😂
@romano19 Mình it khi ngủ trưa, cơ bản 1 lần ngủ 3-4h mới dậy, lỡ bao việc 😔
@c0mmand0 Ngủ trưa như cụ thì hỏng việc thật 😆
Nhớ ngày xưa làm vp toàn vác cái chiếu nhỏ gọn ra nằm dưới gầm bàn làm việc
@NDC9057 A mà ngủ ngần ấy thời gian thì dậy sẽ mệt, chủ yếu nằm để có cảm giác thoải mái hơn thôi 🤓
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
1 năm
@kedote Úp mặt xuống bàn hay ngửa đầu ra sau ghế bác
Theo kinh nghiệm nhiều năm thấy bạn bè ngủ thì úp mặt sẽ chảy nước bọt, ngửa đầu ra sau ghế thì mồm sẽ mở
thien.lafc
TÍCH CỰC
1 năm
@NDC9057 hồi xưa mình cũng vậy, chỉ cần phê 5-10 phút là ok
@thien.lafc Chỉ cần vậy là đủ bạn ạ, lâu hơn lại mệt, nhưng giờ mình ko có làm văn phòng nữa, thấy lại nhớ ngày xưa.
Có tôi
10h đến công ty, 11h đi ăn trưa, 12h đi ngủ trưa với em nữ nhân viên văn phòng, đến 4h chiều thì về.
À tôi làm giám đốc, nên cũng không thấy ai nói gì hay bất tiện gì.
@poiuy1234 13h ... ting ... ting ... ting. Tiếng chuông báo thức đánh thức poiuy1234 dậy.
Chợt nhận ra mình đang mơ. Ngáp 1 hơi dài, y lật đật đi rửa mặt rồi ngồi vào bàn làm việc tiếp...
thien.lafc
TÍCH CỰC
1 năm
@poiuy1234 đúng là giám đốc, kg thấy bạn làm việc luôn
thien.lafc
TÍCH CỰC
1 năm
@N2X hắc não nhé kaka
@poiuy1234 Sếp kiểu này cty nhanh phá sản 😅
MrNamN
CAO CẤP
1 năm
Túi ngủ đi phượt thành túi ngủ văn phòng...
1 năm đi leo núi ko biết dc lần nào chứ ngủ tại văn phòng hàng ngày, 1 cái chăn mỏng chống cái lạnh nhiều lúc xuống 18-25 độ C, cái bịt mắt chống chói, đồ bịt tai của công nhân, 1 gối bơm hơi là thăng.
Ngủ trên ghế rất bất tiện chật hẹp, trải thảm ra ngủ trên sàn sướng hơn, lật qua lật lại
1 trưa ngủ 15-60 p là ngon, tỉnh táo buổi chiều và tận khuya
Giấc trưa quan trọng, dù chỉ 15p
Có người còn giấc xế khoảng 15 p, từ 5-7h chiều tối, đủ tỉnh táo tới 12h đêm
kedote
CAO CẤP
1 năm
gì thì trưa cứ chợp mặt một chút thì chìu mới tỉnh táo làm việc được 😁
@kedote Thực tế muốn tỉnh thì vào nhà vệ sinh rửa mặt là khác ngay 😄
trongvuneu
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 khác trong bao lâu?
cái khác đó cũng khác với cái khác sau khi ngủ đấy, rửa mặt không thay thế được ngủ trưa đâu.
w810i
CAO CẤP
1 năm
@crazysexycool1981 Trò này chỉ có tác dụng khoảng vài chục giây đến vài phút là cao lắm. Ko cách gì chữa buồn ngủ bằng cách ngủ dc, hoặc là tạo ra hưng phấn trong đầu óc.
@w810i Chuẩn rồi, còn cách nào khắc phục việc buồn ngủ bằng việc ngủ được mô 😆
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019