Người dùng Android đã có thay đổi tốc độ xem phim trên Netflix

abuchino
3/8/2020 9:4Phản hồi: 38
Người dùng Android đã có thay đổi tốc độ xem phim trên Netflix
Bắt đầu từ hôm nay, người xem Netflix trên các thiết bị Android có thể thay đổi tốc độ của bộ phim nhanh hơn hoặc chậm hơn đến 50%. Tính năng này được giới thiệu để cạnh tranh trực tiếp với Youtube mặc dù gặp phải nhiều phản đối từ các nhà làm phim trên thế giới.

Người xem có thể chọn xem với tốc độ nhanh hơn hoặc chậm hơn 25% và 50%. Tính năng này đầu tiên sẽ được giới thiệu trên Android bắt đầu từ ngày mai và sẽ ra mắt trên các nền tảng khác trong thời gian tới.

Khác với Youtube, Netflix là nền tảng stream phim là chủ đạo vì thế tính năng này đã gặp khá nhiều phản đối từ các nhà làm phim bởi vì tốc độ phát có thể làm cho nội dung phim truyền tải không đúng với ý đồ của nhà sản xuất.

Tính năng thay đổi tốc độ sẽ được hiển thị trên thanh playback chung với subtitles, hiển thị tập phim và người dùng phải điều chỉnh cho từng bộ phim mà các bạn xem.
Tính năng này sẽ bắt đầu được giới thiệu vào ngày hôm nay và sẽ được cập nhật đến toàn bộ người dùng Android trong vài tuần tới tùy theo quốc gia.

Nguồn: TheVerge
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin hỏi các bác ứng dụng của việc xem nhanh, xem chậm này là gì vậy?
@WXYZ nhiều cảnh lê thê chán buồn ngủ lắm bro, có vẫn tốt hơn ko có mà.
@WXYZ sao không, ví dụ nhiều người có khả năng nghe tốt và não xử lý nhanh, thì người ta tua nhanh để tiết kiệm thời gian, nhất là những bài chia sẻ kiến thức.
@WXYZ Để coi những đoạn cần coi thôi. 😁
Mà phim hay thì không bao giờ mình tua.
@sieu_nhan Coi fim là phải tua cho lẹ y như bị ép coi 😂
@xuantruong1992 Không phải tua những đoạn cần coi, tốc độ ở đây là tốc độ phát, VD: 1x, 1.25x, 1.5x... như trên youtube ấy.
iKaris
CAO CẤP
4 năm
Xem ở đâu thì tua được, xem Netflix tua thì lại phí cả bộ phim.
@HuynhDacY phim bộ nhiều cảnh nói chuyện lê thê tua rất tiện mà bro.
Rev
CAO CẤP
4 năm
@barrettroyal tua đến cảnh nóng 😁
@Rev Chuẩn rồi. :D
@barrettroyal Như xem 5 ss mình coi hẵn ep cuối là nhanh nhất 😁
sao k ccho cái nút tự chỉnh chất lượng ta
@trinhlebela Tôi nghĩ nó là cách Netflix k để người dùng chờ màn "loading". Ví như mạng đang đứt cáp mà cố đấm ăn xôi lên chất lượng cao thì ảnh hưởng đến trải nghiệm ấy 😁
@trinhlebela Chỉnh được chất lượng cũng mất khá nhiều bước.
@Sr_9x cũng đúng :v
Cũng hay đấy. Tiện cho người dùng
Không có chỗ tua mà xem film bộ đúng là điên luôn 😁
Xem phim thì ko tua. Chứ youtube thì 99% mình đều tua nhanh 2.0 Tất nhiên phải nghe tai nghe mới rõ. Tất cả nội dung xem vừa nhanh vừa dễ. Giờ xem chuẩn 1.0 lại thấy chậm kinh khủng không chịu được. Duy chỉ có nghe nhạc qua youtube thì để nguyên.
CangThat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maithang215 người anh em cùng cha khác ông nội đây rồi =))
Đọc mún chết mới hiểu dc tiêu đề, vốn có thể viết như sau:
"Người dùng Android đã có thể tua phim trên Netflix"
Cho mình hỏi netflix cho android 10 thì bao giờ app nó hỗ trợ nhỉ 🤔 dung note 9 one ui 2.1 mà chả xem đc toàn phải mở trên ipad để xem
@bobin98 Em cũng Note 9 , Android 10 , UI 2.1, xem bình thường mà Bác.
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình đang trống vài slot bạn nào có nhu cầu góp gạo thổi cơm chung IB mình nha
film thì ít khi ffw ,toàn youtube mình chơi 2x 3x luôn 😁
cũng được
buihuyphan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ai muốn dùng chung tài khoản netflix ko ạ. Account của em còn dư 2 slot nữa. Bác nào quan tâm inbox cho em nhé :'(
https://www.facebook.com/phan.buihuy97
Xem phim kiểu mì ăn liền!
HuyNg57
ĐẠI BÀNG
4 năm
Facebook có chỉnh tốc độ phát thì thích nhỉ
Hay quá
Nhanfgy85
ĐẠI BÀNG
4 năm
tính năng không cần thiết,xem kiểu này sao mà hiểu được nội dung,chỉ cần tua qua tua lại ↩️↪️ 10 giây ,thêm cái thanh chiều chỉnh âm thanh bên phải màn hình là ổn
Cáu quan trọng nhất là chỉnh chất lượng thì mãi ko thêm vào mạng chập chờn nhẹ là phải f5 để xem chất lượng cao hơn
adbio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Netflix trên các thiết bị của apple chỉ xem dc tối đa full hd phải không ae?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019