Người dùng bắt đầu nhận sớm các phụ kiện MagSafe cho iPhone 12

Didu
18/10/2020 3:5Phản hồi: 117
Người dùng bắt đầu nhận sớm các phụ kiện MagSafe cho iPhone 12
Phải tới thứ 6 (23/10) thì Apple mới bắt đầu ship iPhone 12 cho những ai đặt trước nhưng từ bây giờ, một vài người mua đã bắt đầu nhận các phụ kiện MagSafe, sẵn sàng cho điện thoại mới. Hầu hết người dùng chia sẻ các hình ảnh về sạc MagSafe cũng như case silicon mà họ đã đặt trước.

Với ốp silicon, hình chụp chi tiết cho thấy nó vẫn giống những phụ kiện khác của Apple, được làm tỉ mỉ và cho cảm giác cao cấp. Bên trong nơi tiếp xúc mặt lưng iPhone là một lớp nhung mịn, trên đó có khoen tròn là vị trí tiếp xúc nam châm MagSafe.

Củ sạc MagSafe cũng cho thấy là một phụ kiện cao cấp với vỏ nhôm bao quanh, có người nói nó giống như nhôm trên MacBook, còn phần tiếp xúc với máy là nhựa mờ, không bóng, giống củ sạc Apple Watch. Theo đoạn video trên tay bên dưới, đế sạc này thậm chí còn mỏng hơn đế sạc của Apple Watch. Dĩ nhiên nó sẽ tương thích để sạc không dây cho iPhone 11 Pro, có vài người nói là khi đặt lên mặt lưng iPhone 11 Pro thì nam châm cũng hít nhẹ nhưng không đủ để giữ máy cố định như iPhone 12.

Nguồn: MacRumors
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết sạc cho Apple watch có dùng để sạc cho iphone được không.
@danganhuyen Đc bạn. Cùng công nghệ mà. Kk.
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
4 năm
@danganhuyen Không được . Sạc apple watch lõm vào không tiếp xúc mặt lưng iphone được bạn nhé
Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
@danganhuyen Ko nha bạn
Chỉ được iPhone và Airpods thôi
@danganhuyen ko, AW ko dùng chuẩn Qi nên ko sạc được!
tadjmen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@danganhuyen Cùng công nghệ có lẽ là được. Nhưng tất cả sp Apple sạc cáp... đều có chip chứa ID ko phải thiệt bị tương thích có thể nó ko co sạc đâu...
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
cái này vừa cầm máy vừa dùng như sạc có dây được ko ta
@ktung Đúng vậy. Chỉ dùng khi cấp bách như nghe đt hoặc trả lời tin nhắn thôi, chứ chơi game thì khá nguy đó 😆
ThaiHoa’s
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr. Đăng Giáp Món magsafe này lại vô tình hữu ích cho mấy tay game vì vừa sạc vừa chơi rất tiện, không vướng dây nếu chấp nhận cầm nặng hơn.
@ThaiHoa’s Cần phải kiểm chứng nhiệt độ khi dùng sạc không dây này
@ktung Tầm này bác mang lên Sapa thì có vừa sạc vừa chơi game thì máy cũng chỉ âm ấm nhẹ thôi bác, có khi còn không ấm nổi, đã lắm 😁
khanh1810
TÍCH CỰC
4 năm
mình thấy k cần thiết cho lắm, màu mè tốn thêm tiền
bao năm dùng sạc dây rồi, bất chợt đi đâu hết pin cũng có sạc dự phòng
@ok_never Cái sạc này 1 là dùng máy trần để sạc,2 là b phải mua ốp có lõi magsafe kia mới sạc được nhé bác.Nói chung mục đích chính của apple khi loại bỏ củ sạc trong hộp là để bán sạc Magsafe này + ốp lưng có công nghệ Magsafe
hquangvn
TÍCH CỰC
4 năm
@iPhuc Chuẩn luôn bác, cái này quá hợp lý cho dùng xe hơi. Sạc 15W là dư xăng rồi. Dùng để bàn thì cắm dây cho nhanh.
@khanh1810 Bởi vì Iphone sang năm sẽ bỏ cổng sạc nên làm trước 1 năm đỡ bỡ ngỡ cho người dùng
TnQ NMT
TÍCH CỰC
4 năm
@khanh1810 Vẫn câu tl như cũ thôi, hồi xưa xài Nokia 1600 cũng thấy đủ dùng rồi ra smartphone làm chi. iPhone touch ID, LCD đủ rồi ra OLED, Face ID chi, giờ cũng thế, cắm cái cáp đủ rồi nam châm nam chiếc làm chi 😆)
thiên đường phụ kiện
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
sao thấy sạc ko vô
@qua2007 Thiết kế xấu dã man. nhìn cái ốp muốn ói
Cái này đơn giản lắm em
tvhgalaxy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qua2007 Thử iphone 10 hay 11 đó chứ phải 12 đâu mà vô hay ko.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Vãi nhái
Thiencl
TÍCH CỰC
4 năm
@Bui Duy Loc Anh em mua đi để bảo vệ môi trường.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@Thiencl Haha
Bulezone2020
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác sĩ 😆) đã có sản phẩm này từ lâu
Sạc nòng nọc.
quyit84
TÍCH CỰC
4 năm
@liketheblues Tinh trùng
Ngon
Sạc này dùng đc cho iPhone từ đời 8/8 Plus
Screen Shot 2020-10-18 at 14.19.44.png
@aws nó dùng chuẩn Qi là chuẩn phổ biến nhất hiện nay rồi, chỉ có mỗi cái AW là ko sạc được thôi!
@aws Chuẩn Qi thì dễ: Galaxy Watch2, Watch3... Huawei vừa rồi cũng ra GT 2 Pro cũng sạc Qi. Cơ bản sạc Qi giờ có nhiều dòng đt như Galaxy S20 FE, Huawei P40... có hỗ trợ sạc ngược nên trong một vài tình huống lại hữu ích.
tt2me
TÍCH CỰC
4 năm
ko thấy leather case truyền thống luôn
Nhìn cũng xịn với hay ho nhưng mà bày vẽ thêm lắm trò quá, tạo thêm rác thải điện tử.
@Quân Mã 6/11 mới có
Đấy bọn Apple đang cố bảo vệ môi trường như vậy đó
tpe1893
TÍCH CỰC
4 năm
@sontrangvnvt nó là vật liệu tái chế đc thân thiện với môi trường mà bạn 😃
Sạc này ngon nè. Nhất định sẽ mua.
Thiencl
TÍCH CỰC
4 năm
@John Chris Đương nhiên sẽ ngon rồi vì đó là sạc bảo vệ môi trường mà
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
Magsafe bao nhiêu $ nhỉ mn ?
hquangvn
TÍCH CỰC
4 năm
@ngoanlh Còn thuế nữa bạn, chắc phải hơn triệu.
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@hquangvn Àh, chắc vậy phải hơn 1tr
@ngoanlh hơn đó bro, 1tr490 😆
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@barrettroyal 😥😥😥
minh2342
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình nghĩ Apple bỏ củ sạc để hướng ng dùng sài sạc ko dây
@minh2342 năm sau họ bỏ luôn cổng ligntning luôn đấy, sạc ko dây mà 15W là ngon choét rồi!
@minh2342 ủa là sao bạn? cái sạc không dây có đi kèm củ sạc và có cắm trực tiếp vào ổ điện đâu 😁
minh2342
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gunnyonline Cảm nhận cá nhân thôi, h bỏ củ sạc rồi giới thiệu magsafe, mai mốt bỏ luôn cáp sạc chuyển qua sạc ko dây với magsafe dọn đường sẵn
@minh2342 Nếu MagSafe tăng dần công suất theo thời gian, vào khoảng 20W hoặc hơn như sạc trực tiếp bằng dây thì tương lai đúng chỉ cần MagSafe là đủ. Đỡ phải cắm ra đút vào rồi cháy mấy chân sạc trên cáp Lightning như hiện tại.
Mấy thứ này đi ngược lại với triết lý bảo vệ môi trường mới của Apple. Tất cả chỉ là nguỵ biện và mục đích cuối là tạo ra nhiều rác thải điện tử hơn và thu lợi nhiều hơn.
tpe1893
TÍCH CỰC
4 năm
@huutai_pasion nó là vật liệu tái chế đc thân thiện với môi trường mà bạn 😃
neich_it
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sạc ko dây tiện là để nhấc lên ko cần chạm tay vào cái sạc. Ông này lắm trò nghĩ ra cái nam châm. Khác gì sạc có dây.
@neich_it Khỏi phải cầm cáp cắm vô
Còn sạc không dây nhấc lên là khỏi sạc, để vô không đúng chỗ cũng không sạc.
Cứ để vô là sạc, cầm lên nghe đt hay nt cũng không bị ngắt sạc, cầm chơi game không vướng tay. Chừng nào cầm đi luôn thì tháo.
@neich_it Ai bảo đây là sạc ko dây? Sheeple đòi hỏi sạc ko dây phải ko cắm nguồn, cầm đt lên cách xa 5m vẫn sạc ấy.
Sạc ko dây của người bình thường phải cắm nguồn, adapter, phải tiếp xúc gần (cách 5cm ko sạc đc), nhấc lên ko sạc đc... ko phải là loại sạc ko dây mong mỏi. Apple sẽ định nghĩa lại sạc ko dây sau vậy
neich_it
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TYA Sao phải chờ apple. Thấy có công nghệ rồi đó. Quan trọng là ông có dám chi tiền hay sống trong môi trường đó ko thôi.
tuluan
TÍCH CỰC
4 năm
Để xem anh em tinhte trên tay em nó như thế nào. Nhìn là biết nó sẽ hái ra tiền rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019