Người dùng có thể nhận 25 USD tiền bồi thường từ Apple khi iPhone bị giảm hiệu năng vì pin
Mikeknowsme
1 nămBình luận: 91
Người dùng có thể nhận 25 USD tiền bồi thường từ Apple khi iPhone bị giảm hiệu năng vì pin
Apple đã đồng ý trả tối thiểu 500 triệu USD tiền phạt tại Hoa Kỳ trong vụ kiện làm giảm hiệu năng iPhone nhằm tiết kiệm thời gian sử dụng pin trên các thiết bị iPhone cũ vào hồi Tháng Ba. Giờ đây, người dùng đã có thể nhận 25 USD tiền bồi thường từ Apple.

Để chứng minh bạn đủ yêu cầu để được nhận tiền bồi thường, bạn phải thực sự là khách hàng bị ảnh hưởng trong vụ iPhone bị giảm hiệu năng từ Apple. Các thiết bị đó bao gồm: iPhone 6; iPhone 6 Plus; iPhone 6s; iPhone 6s Plus; iPhone SE - chạy trên phiên bản iOS 10.2.1 hoặc mới hơn, được cập nhật trước ngày 21 Tháng 12 năm 2017...

Hoặc iPhone 7; iPhone 7 Plus chạy trên iOS 11.2 hoặc mới hơn, được cập nhật trước ngày 21 Tháng 12 năm 2017.

Nếu bạn đang sinh sống tại Mỹ, có thể gửi nộp lên thông tin tại website: smartphoneperformancesettlement.com

Bên trong website sẽ yêu cầu bạn ghi thông tin serial trên thiết bị iPhone của bạn. Nếu bạn đã bán chiếc iPhone cũ đó rồi thì website có công cụ khác giúp bạn tìm lại thông tin iPhone nhằm giúp bạn nhận được tiền bồi thường một cách công bằng. Và hơn hết, bạn phải là người sinh sống tại Mỹ.

Tất nhiên con số 25 USD trên mỗi thiết bị mà Apple bồi thường chỉ ở mức xấp sỉ, nếu như mức tiền phạt của Apple vượt quá mức 500 triệu USD thì mức bồi thường trên mỗi thiết bị sẽ giảm dần. Mức phạt đó phụ thuộc vào có bao nhiêu người điền đơn đòi lại tiền từ Apple.

Sau căng thẳng về việc giảm hiệu năng iPhone cũ, trước đó Apple cũng đã giảm giá thay thế pin từ 79 USD xuống còn 29 USD cho iPhone cũ.

Theo Engadget
90 bình luận
Đang dư mấy con 6S. Lụm lúa thôi 😅
SeiferAlmasy
ĐẠI BÀNG
1 năm
@CrazyPanda Thủ tục để nhận 25$ này chắc cũng ngang ngửa ở mình chứng thực là nghèo để lãnh trợ cấp COVID vừa rồi.
@CrazyPanda cái này cũng ko biết bạn ở mỹ hay đâu chỉ cần gửi số imei máy nó coi có phải mã mỹ ko rồi coi trong log server của nó bạn cập nhập os ngày nào xem có hạp quy chuẩn nó yêu cầu ko , và cuối cùng là pah3i có tài khoản visa / master
Namnguyen155
ĐẠI BÀNG
1 năm
@SeiferAlmasy Cái đáng nói là 1 h lương tối thiểu đã 13$ thì nó điền làm gì 🤣🤣🤣
LinhVN1807
TÍCH CỰC
1 năm
@Bạn và 500 Anh Em bán lại cho mình 😃
hongphuc9x
TÍCH CỰC
1 năm
Chắc tại Hoa Kỳ thôi
phán quyết này chỉ có hiệu lực cho các chủ điện thoại trên lãnh thổ US thôi
ntherol
TÍCH CỰC
1 năm
Lời 250$, cho lại người dùng 10%, lại được tiếng thơm. Apple của mình đã tài năng lại thông minh. Ai lại ko ngưỡng mộ chứ. Yêu nắm
@ntherol Chỉ người dùng Us thôi. Ở vn thì ngậm bồ hòn.
vsphere
TÍCH CỰC
1 năm
@ntherol Giống cụ Bá Kiến nhỉ 😆
ntherol
TÍCH CỰC
1 năm
@vsphere Cụ Bá quốc tịch Mỹ mà
Thời gian ngồi viết mail để nhận 25 usd trong khi phai điền thông tin cá nhân vô một cái web xa lạ cũng hơi bị chua, thà ra apple store còn được
@chavalier Mua thông tin với giá 25$. Cũng rẻ chán.
@ThuanNguyen94 Nó mà bắt điền 1 đống thông tin thì chịu ..
Cần mua Iphone 6 gấp nhưng bác nào bán thì phải chứng minh giúp em là nó bị giảm hiệu năng nhé.
Irisiioo
TÍCH CỰC
1 năm
Đối với thời gian để nhập được thông số đó thì bỏ đi cho lành. T cần gift card giảm 10% khi nhập imei là xong. Phiền phắc 😆
nhớ hồi tháng 5 có mod đăng rồi mà ta, hay đây là mod mới
@Nguyễn Thắng 89 bài gốc mới có trên Engadget dc tầm 12 tiếng thôi bác 😁
@megatroll vậy cách đây mấy tháng Engadget cũng đăng bài tương tự
😁 vãi cả 25usd :D
@cuhiep Có còn hơn không
@cuhiep Bỏ thêm 4usd thay cục pin 😬
p700i
CAO CẤP
1 năm
@cuhiep Bác cầm đầu người dùng Việt Nam đứng ra kiện đi. 500 triệu đô mà chia cho số người dùng chính hãng ở Việt Nam chắc một người được cả trăm nghìn đô đó.
@p700i Có mà cầm đầu vn quỳ lạy apple.
Ai biết khiếu nại thì hướng dẫn AE Tinh tế mình nhận bồi thường phát 😁
@Vuong Hua Ae Tinhte ai có quốc tịch Mẽo mới được
@Tống công minh Cần gì bạn, cài phần mềm BKAV security vào là máy chạy chậm ngay, tha hồ đòi bồi thường 😁
mt9011
TÍCH CỰC
1 năm
Ở ngoài đước Mỹ !?
Đừng tưởng bở ? Dễ ăn của quại à !?
25$, cái giá quá rẻ so với lợi nhuận 1 chiếc mà Apple đã kiếm được.
dvl801199
ĐẠI BÀNG
1 năm
loay hoay để ae VN lụm được 25$ từ Apple có vẻ không dễ ăn 😁
ở đâu thôi chứ ở VN thì mơ nha
prochang
TÍCH CỰC
1 năm
Thời gian ngồi mò mò chờ đợi nhận $25 chẳng bõ, thà vác con oto làm vài cuốc uber eat còn nhanh ra tiền hơn.
@Mỹ.
TÍCH CỰC
1 năm
Nhiều đơn nộp lên quá khiến cho con số 500tr đô không trụ nữa thì sẽ về 0 hay là âm đây 😁
V’t
TÍCH CỰC
1 năm
Nhìn mặt lão Cook đã thấy gian. Ở VN thì đến bao giờ được nhận đây?
@lumia62o Bác kiện Apple đi cho anh em ở VN được nhờ. Chứ ở Mỹ có người kiện họ mới được đền bù đó
n.kien
TÍCH CỰC
1 năm
"You may be entitled to settlement benefits if you are or were (1) a United States owner"
Đây là phần quan trọng nhất. Cùng là người dùng, cùng trả tiền như nhau, nhưng quyền lợi thì ko ngang nhau đâu
được hẳn 6 lít rưỡi 7 lít =))
@chuoitaykohot Có 575k tính theo 1 USD=23k VND

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019