Người dùng đã có thể đặt hàng trước Lumia 900 qua cửa hàng Microsoft

Didu
3/2/2012 9:51Phản hồi: 75
Người dùng đã có thể đặt hàng trước Lumia 900 qua cửa hàng Microsoft

Không lâu sau khi được ra mắt tại CES 2012, smartphone chạy [TAG]Windows Phone[/TAG] mới nhất của Nokia là [TAG]Lumia 900[/TAG] đã có thể được đặt hàng trước thông qua chuỗi cửa hàng bán lẻ của Microsoft (Microsoft Store). Mặc dù cho đặt hàng trước nhưng [TAG]Microsoft[/TAG] chưa cho biết giá bán cụ thể của Lumia 900, ngoại trừ số tiền đặt cọc 25USD mà người dùng phải trả để đảm bảo Microsoft giữ cho họ một chiếc Lumia 900. Nếu bạn đang ở gần một cửa hàng bán lẻ nào đó của Microsoft thì bạn có thể đặt hàng trước Lumia 900 ngay từ lúc này và có thể thời điểm giao hàng sẽ là một ngày nào đó trong tháng 3. Lumia 900 là chiếc Windows Phone có màn hình AMOLED [TAG]ClearBlack[/TAG] 4"3 độ phân giải 480 x 800 điểm ảnh, camera 8MP, CPU 1.4Ghz, RAM 512MB. Giá bán kèm hợp đồng được biết dành cho Lumia 900 là 99USD mà thôi.

Nguồn: The Verge

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống VN mình bán iPhone 4S quá, bắt người ta đặt trước 1 triệu đồng nhưng chẳng biết giá bán là bao nhiêu nữa! Mua kiểu này nguy hiểm thật.
25 USD * 21.000 VND = 525.000 VND. Dù sao vẫn rẻ hơn so với mức đặt cọc ở VN
đặt cọc , để nhập về rồi k mua . biết bán cho ai . không lấy thì ôm xô, ngậm vốn
Quá rẻ hốt liền anh em ơi
giá có hợp đồng rẻ nhỉ! ko biết ngoài hợp đồng là bao nhiêu!
Quá rẻ hốt liến anh Em ơi
Viettel mà bán kèm hợp đồng có 99$ thì xúc liền
1 tháng bắt buộc xài trên 1 triệu, k xài trên được thì vẫn bị charge 1 triệu. Có xúc ko? À quên, it nhất 2 năm nhé.
Một tháng khoảng 30$ thôi bạn. Nếu mình sài 3g, gọi điện, cộng thêm một phần trả cho điện thoại thì chừng đó cũng chấp nhận dc.
nếu là em thì em cũng xúc cho cả nhà ah. Trung bình một người nhà em sài cũng khoảng 600k rùi, còn lại 400k/tháng +24 tháng = 9t6 +99$ = 11t6, lại đc sài thêm mỗi tháng 400k 3G nữa. Lại không phải trả ngay một đống tiền. Ok chơi mày lun, nhưng đó chỉ là điều em đang nằm mơ thui.
đừng nên nhầm lẫn nhé 😁 gói theo hợp đồng nó khác, mà gói ko theo hợp đồng nó khác. Và đừng mơ có gói 30/month cho các dt top hoặc trong 6 tháng gần đây nhé. Bèo nhất là 50$

Ví dụ cho bác dễ hiểu, bên Canada mình nó thế này:
1/ Không hợp đồng: mình xài Chart, chỉ 35/month, data+free text+free text inter+free call
2/ Hợp đồng: Thằng e xài Bell, 50/month, chỉ có free text + 250m/month

Bác ko tính lại các nhà mạng đâu, chưa có thì ham, nhưng ví von là nếu giờ bác đang xài khoảng 600k tháng, thì khi sign cái contract xong, tiền xài của bác là sẽ khoảng 1t-1t2 nhưng y chang như lúc 600k

Mình kinh qua Aus và Can, y chang nhau, còn bác nào bảo Mỹ thế này thế nọ, thì mình k bít, ở Can mình contract sign 3 năm đấy, k phải 2 như Mẽo đâu ;)
xúc lẹ kẻo hết
chờ đợi viettel hoặc mobi bán kèm hợp đồng :X
chờ đợi viettel hoặc mobi bán kèm hợp đồng :X
rất tiếc là tư duy của cá nhân ko liên quan đến thực tế, biết đâu trong tương lai sẽ có chuyện gì hả bác
phán như vậy chủ quan quá 😆
Công nhận vs bạn
Nên mình mới chỉ phán 3 năm mà ko phán 5 năm hay 7 năm
chắc tới tết công gô bác nhỉ....? khi nào vn mình mới có được cái nhà mạng như thế nhỉ....?
biết đâu đấy 😆....................................
... Mong là giá của e nó sẽ êm ả 😃 ...
đẹp, nhưng ko mạnh lắm 😔
Nếu giá như thế chắc tầm khoảng dưới 10tr thôi. Anh em yên tâm. :x
saimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở VN thì ko có hình thức này đâu, nhà mạng sợ bị bùng lắm. Ý thức dân mình mà 😃
tây nó cũng bùng chứ đâu phải vn, ở vn mà bán đt kèm HĐ thì mấy bác công an và luật sư rồi tòa án có khối việc để làm
K biết nhà mạng Việt Nam mình có dám nhập về bán kèm bản hợp đồng như vậy k ta?
Được như vậy là xúc liền cái.
LeAnh0107
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua nước ngoài có giá đó chứ ở VN ko có 99 đâu.
Về VN mình còn bao nhiêu thứ thuế nữa mà! Về được VN với cái giá đó thì chắc Thegioididong và mấy ông thương gia sập tiệm hết lâu rùi!
Các bác cứ chờ đi, mấy nhà mạng Việt Nam không chơi kiểu "thả gà ra đuổi" đâu 😆, gà tây ở nước ngoài còn dễ bắt chứ, Việt Nam toàn gà đồi, họ đuổi không kịp :p
ukm! Em vừa đọc bên Mainguyen. Cũng thắc mắc là giá chính hãng về Việt Nam sẽ bao nhiêu nhỉ! Chắc là hơn 16 củ!
Cko thì em lấy còn mua thì k có hehe bác nào hảo tâm tặng em 1 cái đj @@

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Chờ đi rồi biết 😃 mình cót thêm cho bạn 4tr nữa chưa chăc hốt đc e nó đâu

E này về VN ít cũng 15tr ! ( ko nói đợi đến lúc nó giãm giá nhé )
Bác yên tâm. Nếu có giá này thì chắc chắn là do thương gia nhà ta đẩy giá lên thôi. Đợi 1 tháng nữa chắc chắn sẽ giảm giá mạnh. Vì với số tiền bỏ ra mua lumia 900 thì mua em android màn HD chip dual hay ip4s (cũ) là thoải mái. Nên theo em giá sẽ chững lại tầm khoảng 7-8tr là cao
haimap87
TÍCH CỰC
12 năm
Biết con Lumia 800 hiện tại nhiêu không bạn ? Hơn 12tr đó bạn. Ở đó mà mơ nó giảm giá.
Thời mà điện thoại WP rớt giá thảm hại đã qua rồi bạn. Giờ tuỳ nhu cầu anh em thương lái mới nhập hàng cộng với không phân phối chính hãng tại VN làm thị trường luôn trong tình trạng khan hàng. Giảm bằng niềm tin à ....?
giá này thì tha hồ mà cạnh tranh 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019