Người dùng đã có thể “viết” mail bằng giọng nói trong Microsoft Outlook trên iOS và hơn thế nữa

_vphlinh_
8/6/2021 17:3Phản hồi: 39
Người dùng đã có thể “viết” mail bằng giọng nói trong Microsoft Outlook trên iOS và hơn thế nữa
Microsoft đang bổ sung tính năng thoại vào ứng dụng Outlook trên smartphone, từ đó cho phép người dùng có thể viết email, lên lịch họp và thực hiện tác vụ tìm kiếm bằng giọng nói của họ. Tính năng thoại mới do Cortana hỗ trợ trước tiên sẽ được tích hợp sẵn trong Outlook trên iOS, và sau đó một quãng thời gian sẽ được cập nhật trên Android.

Để kích hoạt chế độ thoại trên Outlook cho điện thoại, người dùng chỉ cần click vào biểu tượng "+" màu xanh xuất hiện ở góc phải phía dưới màn hình. Người dùng có thể dùng tính năng này và hỏi những câu như “When’s my next team meeting?” hoặc tìm tài khoản của đồng nghiệp để trao đổi, bên cạnh đó là tìm các tệp và các lịch trình khác. Bạn thậm chí có thể sử dụng voice để đính kèm tệp vào một tin nhắn hoặc mail một cách nhanh chóng, vì Outlook có tích hợp sử dụng Microsoft Graph để hiển thị các tài liệu có liên quan khác. Người dùng cũng có thể trả lời tin nhắn hoặc "viết" mail bằng giọng nói với chức năng chuyển lời nói thành văn bản.

Microsoft cũng đồng thời ra mắt dịch vụ Microsoft 365 Scheduler, là dịch vụ được thiết kế cho các quản trị viên sử dụng Microsoft 365 như một công cụ giúp lên lịch và sắp xếp các cuộc họp. Dịch vụ này kết hợp với Cortana, qua đó cho phép người dùng có thể thiết lập các cuộc họp chỉ bằng cách trả lời email. Người dùng có thể trả lời mail của đồng nghiệp để xác nhận cuộc họp, chỉ bằng cách viết một đoạn yêu cầu giống như “Cortana, please find a time to meet next week” và Scheduler sẽ tìm thời gian thích hợp nhất để sắp xếp cuộc họp.

Theo Theverge
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
@Ngothien123 Tại sao lại iOS trước?
utkz2319
TÍCH CỰC
3 năm
Vì Android đã có voice to text lâu rồi
@Ngothien123 chắc ko có tiếng việt đâu bạn :v
zcmgyu
TÍCH CỰC
3 năm
@NguyễnDuyĐạt Làm lập trình Mobile cross platform, thông thường thì bên iOS ổn định hơn bạn ạ. Bên iOS OK rồi thì mới tiếp tục enhance bên Android.
hungbubi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ngothien123 Các bác có ai bị lỗi k push mail outlook trên ios k, toàn phải vào load nó mới có mail mới
yaibakt
ĐẠI BÀNG
3 năm
vậy là cortana giao lưu kết hợp với siri hả ta?
@yaibakt Cortana "giao lưu" với Siri á ? 😆)
Nữ chơi cắt kéo hả
mEnO 22
TÍCH CỰC
3 năm
Cortana giờ đi sống ký sinh rồi
Tính năng nghe thú vị nhỉ. Trông tiện quá. Không biết sử dụng thực tế sẽ ra sao
Trở ngại cho nguòi nói ngọng hay cà lắm là điều chắc chắn 😃
Có thể dùng để viết bài nhanh và tiên hơn 😃
qwarl
TÍCH CỰC
3 năm
ủa v có tiếng việt ko nhỉ, mà cái kt chính tả của word thấy nó ngu thật sự ấy hay do em ko biết xài mà nhiều từ ghi đúng mà vẫn báo đỏ gạch chân nhỉ, trong từ điển chính tả thì lại thiếu
Mahp@
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình có thể viết bằng vọng nói lâu rồi mà. Trên bàn phím của IOS có phim hình micro, bấm vào đó, nói đến đâu nó sẽ viết ra đến đó, chú ý là khi nói tiếng Việt thì phải để phím việt. Mình hay viết SMS bằng cách nầy.
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay nhưng bao giờ phải hỗ trợ tiếng việt mới chơi đc.
trên ios sao tui vẫn thấy ứng dụng mail gốc là ngon nhất nhẹ vl ra
Cười vô mặt
@Buy Bitcoin k tin tưởng lắm mấy app dạng này , k biết có bị lộ mail k
Cười vô mặt
@nefertem Exchange là sao bác ?
@nino279 giao thức mail của microsoft
Làm sao mà bằng nhập tay 😀 chỉ thêm vui vẻ vài câu ngắn ngắn thôi.
iOS luôn dc update trc hehe
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
thử ngay nào
Đã khá lâu ko đụng gì đến các dịch vụ của Microsoft
- Windows thì 8 năm ko xài tới.
- Office thì đã chuyển qua Google Drive & iWork đủ dùng.
- Lưu trữ thì iCloud
Mình thích mail của ms và đặc biệt thích app outlook trên ios, dùng cực tiện. Còn cái voice này thì với cá nhân mình chưa tìm thấy nhu cầu cần.
p/s teams gọi rất ổn nha a/e, mùa dịch bên mình toàn họp với đối tác qua teams.
trungtrans
ĐẠI BÀNG
3 năm
sẽ xài thử
Chưa thấy có tính năng này. Chắc sắp nâng cấp
@Quần Xà Lỏn xác nhận chưa thấy đâu
iamcuong
TÍCH CỰC
3 năm
Mình toàn đọc trong Google Note rồi paste vào mail, cũng đúng phải tầm 95%.
thieu thien
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có mỗi cái thông báo cho sub-folder mà bao nhiêu năm nay cũng không làm được. Chán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019