[Người Dùng] Đánh Giá Pin BlackBerry Z10

anhhung_245
25/4/2014 3:41Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình bt, chỉ có nghe không rõ khi dừng giữa đường nghe dt
Bác tăng âm lượng loa lên chưa , cái loa thoại của Z10 em thấy còn quá to nên phải để giảm đi mới nghe vừa tai ạ
@anhhung_245
Loa của stl100-2 to hơn stl100-3 các bác nhé.
Rất chân thành mà nói thì dùng Z10 dù không game nhạc nhưng vẫn luôn bị thấp thỏm về tình trạng pin.

Lên z3 mọi thứ thoải mái hẳn. 😃
Mình mới mua để qua đêm sụt 20%, bản 003 😆.
Z10 ăn tham quá 😃)
@hongkhanhbcvt Để mấy ngày cho nó đồng bộ hết các thứ đã bác !!!
em dùng 001 - để qua đêm 6%
@anhhung_245 Đúng rồi bạn, mình xài 003 sau 1 tuần thì máy chạy ổn định. Bình thường mình xài cũng ít nên đúng 2 ngày sạc 1 lần, pin không tệ.
Máy mình lỗi lạ, khi nhận cuộc gọi, phải alo mất 3 giây, bên kia mới nghe đụo. Có ai biết lỗi gì ko
Máy mình cũng xài bản 003, nhưng mình ghét cái mic, bắt kém. Độ trễ cuộc gọi mất 3s. Ai biết thay mic z10 tốt hết bao tiền ko
@manacy Khả năng là do sim cắt của bác. 1 số bác dùng sim đời cũ bảng mạch to bị trễ khi thực hiện cuộc gọi
Thay sim mới bảng mạch nhỏ hết lỗi
http://www.mpjbattery.com/mpj-r-bateria-de-alta-capacidad-2750mah-para-blackberry-bb10-z10-ls1-l-s1.html
sao ko thấy thương gia nào nhập cái pin này về bán nhĩ 😃
I
Up lại rom là ok ạn ơi 😃
ban cho mình hỏi với... con z10 của mình để bình không hoạt động gì thì CPU của hệ thông cũng báo hoạt động dao động trong khoảng 14% đến 50% ??? các chỉ số này nhảy liên tục. vậy có cách nào khác phục được không? tks bạn
@NAMMIT TACHI Up lại rom đi bác 10.2.1.3235
@tan725 mình đang dùng bản 10.2.1.2977 bản bản dùng pin có được lâu lắm ko ??? 😃
để mình thử
@NAMMIT TACHI Mình xài BIS hơn 1 ngày ở chế độ 2G
@tan725 âu cây, tks để m thử xem
@tan725 à bác cho e xin bản room đó được ko, e tìm ko thấy. mà con z10 của e dòng 02 bác ạ :p
Các bác xin dùm em pin con Z10 của em có vấn đề gì không?. Máy em mua ngày 23 tháng 7 ở Bạch Long mobile lúc mới mua nhân viên ở đó cài phần mềm Android tùm lum , lên đọc 1 vài bài viết thì thấy app Android nó tốn pin nên cách đây khoảng 1 tuần em mới factory wipe, không cài thêm app gì kể cả trên BB world , chỉ thêm 1 acc fb và gmail để theo dõi pin. Máy em chả nghe gọi nhắn tin gì hết, trong vòng 48h gần đây em không bật wifi, chỉ bật 2g, tắt hết các chế độ vuốt để mở khóa, độ sáng màn hình thấp nhất. Mà trung bình 24h em phải sạc một lần, em sạc khi ống pin nó báo vàng tức là còn <20%. Đây là biểu đồ sử dụng pin của máy em trong 48h. Em xài bản 10.2.1.2977 [​IMG]
homarox
ĐẠI BÀNG
10 năm
hệ thống bác làm gì mà 94% vậy, máy chạy thế bảo sao pin không tụt nhanh ^^!
@homarox À mình nghĩ đó là nó tính tổng trong vòng 48h lun. Hôm qua mới restart lại máy thì pin nó chạy khá ổn. Qua đêm mất khoảng 10% thôi.
Em dùng 10.3.700
Nhưng máy không ổn định, có khi 1h mất chỉ 1% có khi tới 5%. Là lúc em ko động chạm gì đến máy và đã tắt hết ưnga dụng. Hay bản dev nên vậy nhỉ
Thú thật là dùng vẫn cứ lo hết pin:2ABBBB21.
@Chot mum Bạn factory wipe đi rồi, đừng cài thêm ứng dụng gì kể cả native xem sao. Với lại mình mới cài bản rom 10.2.1.2273 thấy pin nó chạy ổn định hơn nhiều để từ tối hôm qua đến giờ mất có 27%[​IMG]
Thank bạn nhìu, mà tìm hoài ko thấy nút like or thank. Mình thích 10.3 hơn nên ráng dùng tới tháng 9 ra room chính thức. Ông anh cũng mới dùng máy, wipe rồi cài room 2273 nhưng sao vẫn nhanh hết pin. Hên xui thật @@
em test như sau ạ
- để chế độ máy bay. tắt hết ứng dụng qua đêm tụt 7% (những con đt em dùng chưa con nào tụt nhiều như thế ở chế độ máy bay)
- tắt wifi, để chế độ 2G (sim em còn chưa đk 3G cơ ạ), tắt hết ứng dụng qua đêm tụt 10-16% (cũng chưa thấy còn nào tụt nhiều như thế)
- tối hôm trước em sạc đủ 100%, sáng hôm sau dậy còn 84%. tắt máy tháo pin rồi lắp lại khởi động lại thì lại báo full 100% (cái này em đã thấy bất thường rồi, nhưng cứ nghĩ là mình nhớ nhầm). cứ để yên như thế cho đến khi nó tụt còn 56%. em lại tháo pin khởi động lại 1 lần nữa thì lại tăng lên gần 78%.
các bác nào có kinh nghiệm chia sẻ, bắt bệnh giúp em
@x hung Pin ảo, thử up lại ROM, mình đang dùng 10.2.1.3253. thấy cũng ổn
em đang dùng Z10-003
hiện đang chạy rom 10.2.1.2179
vậy cho em hỏi là rom đang chạy có ok ko
nếu phải up lại thì up sang bản nào cho hợp với z10-003
ROBOT_3M
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói chung xài khoản bao lâu là pin ổn định lại mấy bác. e mới xài thấy nó ngốn hơi bị gúm. sạc xong xài gần 3 tiếng là báo pin 0%. nhưng khi treo 0% thì pin trụ thêm khoảng 3 tiếng nữa. 😁. ko hiểu nổi luôn
tonydingo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ROBOT_3M máy pác bị pin Ảo rồi :D vụ này mình ko bít fix sao :p
@ROBOT_3M bị pin ảo rồi bác ạ 😆) bác cứ dùng đến khi sập nguồn, để yên pin trong máy tầm 1h. xong thì tháo pin ra, gói bọc em ấy cận thận bằng giấy báo ( mỏng thôi 3 lớp báo là dc ) để vào ngăn mát tủ lạnh tầm 2h, sau đó lấy ra để em ý khô hẳn rồi cho vào máy, cắm sạc liên tục tầm 8h 😃) (mình nghĩ nên sạc qua cổng USB của laptop) ... xong rồi đó. :D
ROBOT_3M
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks nhé
thưa các tín đồ dùng BBz10.Một giải pháp tránh máy bị rớt nguồn đột ngột và nhanh hết pin cũng như pin ảo sẽ được giải quyết bằng vấn đề thay pin dung lượng cao (268mAh). Minh xem bên amazon đang bán loại này. Nhưng nếu mua một em thì giá về việt Nam là 700k nếu mua hai em là 1100k. vậy hai người mua thì giá chỉ 550k một em. Bác nào muốn chung với em thì nhăn tin vào mail nhé rồi mình đưa số đt trao đổi. và đưa thông tin cụ thể hơn. đây là mail: kxoviet@gmail.com
ở TpHCM nhé. quận 12 hoac tân bình nhé.nhanh lên nhé không là mình oder một mình đấy.
"High capacity battery LS1 for Blackberry Z10 268mhA""

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019