Người dùng hài lòng nhất với thiết kế, tốc độ, cử chỉ cảm ứng, Face ID trên iPhone X
Duy Luân
3 nămBình luận: 250
Người dùng hài lòng nhất với thiết kế, tốc độ, cử chỉ cảm ứng, Face ID trên iPhone X
Một cuộc khảo sát do Creative Strategies thực hiện trên mẫu 1746 người dùng tại Mỹ và Châu Âu cho thấy rằng đa số họ thích iPhone X ở thiết kế, tốc độ, chất lượng ảnh chụp, màn hình OLED và cử chỉ cảm ứng mới. Đây cũng là những tính năng được đem ra bàn tán nhiều nhất, đặc biệt là việc màn hình của iPhone X bị khoét lõm tạo thành một cái "tai thỏ" (và hiện nhiều nhà sản xuất Android đã copy theo). Lưu ý thêm rằng những người nằm trong diện được khảo sát là những người mua máy từ sớm, nhưng theo Creative Strategies thì không có nhiều sự khác biệt giữa người dùng mua mới sớm và người dùng bình thường liên quan đến cách họ đánh giá sự hài lòng của mình với sản phẩm.

Face ID, chức năng được tranh cãi khá nhiều, cũng được trên 90% người trả lời khảo sát ưa thích trong khi Siri chỉ đạt 20% mà thôi. Có thể thấy rằng những thứ mà Apple nhấn mạnh ở iPhone X đều đánh trúng tâm lý của người dùng.

Creative Strategies cho hay đây cũng là một trong những đợt khảo sát mức độ hài lòng có kết quả cao nhất mà họ từng thực hiện liên quan đến sản phẩm công nghệ. Trong khi đó, khảo sát tương tự với Apple Watch chỉ cho thấy rằng có 66% người dùng rất hài lòng với mẫu đồng hồ này. Cách đây không lâu Tim Cook cũng nói 99% người dùng được khảo sát hài lòng với iPhone X.

Nguồn: Tech Opinions
brianTran22
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nghe đâu đang ế
buondoi123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hypous Pin vay con che cai eo gi nua
@lehongxuan Kiếm con nào doanh số cao hơn X cho t xem với 😆 8/8+ bán trước mà còn xếp sau. Mấy con Android thì méo có cửa so sánh nhé =))

http://vnreview.vn/tin-tuc-thi-truong/-/view_content/content/2390289/q4-2017-iphone-x-tro-thanh-chiec-smartphone-ban-chay-nhat-the-gioi
@brianTran22 Tôi nói thật là flagship Android bất kỳ hãng nào cũng đang mong có số lượng bán ra Ế như con ip 10 này đó. Tôi trung lập nhé.
Apple nó biết đâu là đáng dùng đáng để trải nghiệm chứ ko phải gì lạ lạ cũng đem lên 😃
@Naga.Baamboo đổi sang fic a6 plus ảo tưởng giá đi đang hot nhé. hẹn bạn bên ấy
@Đặng Trọng Nhân Cố gắng qua đó hoạt động cho tốt để có lương tháng này bạn nhé 😁
@Naga.Baamboo Bạn ko qua hứng gạch dùm samsung bên ấy à
@Đặng Trọng Nhân Đó ko phải công việc của tui. Còn ném gạch là việc của bạn thì bạn cứ thoải mái 😃
Đánh giá cao cái HDH (nhất là cử chỉ cảm ứng, đúng chuẩn khác bọt với đội xanh ) với khả năng hoàn thiện chứ cái thiết kế như kẹc mà cao khỉ mốc gì ?Còn siri đúng hơi phế thật, cùng 1 giọng ra lệnh mà GA nó còn nặn ra, Siri thì Sorry, i can't hear you or what do u mean :p.
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
@Pisces.Mist Ko làm được thì đừng nói là bất khả kháng bạn à. Đằng trước thì bạn nói ko đến nỗi là xấu đằng sau chắc chắn xấu. Vậy chỗ nào là đẹp vậy bạn.
@binhminh1977 rất rõ ràng , hiển nhiên đằng trước tương đối đẹp , đằng sau xấu . còn bạn bảo không làm được thì tôi cũng khẳng định là chả ai làm được mà giữ được chất lượng tốt
Delicate14
TÍCH CỰC
3 năm
@binhminh1977 Già đời còn trẻ trâu, sinh năm 77 còn tranh cãi mấy k đáng, tk đẹp xấu là do cảm tính từng ng, ông bắt ng ta theo ý ông thế đ nào đc. Chả có cái nào hoàn hảo 100% cả, sẽ luôn có những giới hạn về công nghệ nhất định, nên ông ạ, sinh năm 77 cơ đấy, đến giờ chắc nhà cửa con cái ổn định hết rồi, tiền bạc thoải mái rồi thì ông thích cái nào ông mua thôi
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
@Delicate14 Liên quan gì đến năm sinh ở đây vậy, chẳng lẽ già ko dc vào đây hả, đúng là trẻ ranh...
ndh1590
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng hài lòng
@ndh1590 Bỏ ra 30 củ mà bảo ko hài lòng ngta bảo hâm b ơi
@nguyenmanh287 Thấy ông bỏ mấy chục củ ra mua iphone mà vẫn chê, vậy ông hâm đó hả 😆
@rapefighter là sao bác. bác chê lao động chân tay uh? cẩn thận có ngày thằng ldct nó thuê bác về cọ bồn cầu đó. ko tin thì bác có thể qua nhà e cọ thử vài năm.đảm bảo lương ko kém hiện tại bác đang làm đâu
Nói gì nói mình vẫn cảm hiacs đáng dùng nhất.
Thích nhất.
FaceID
Thiết kế màn hình.
Hệ điều hành.
Rất hài lòng, đáng giá 1000 Trump. Ko như ai kia cũng 1000 Trump mà như cái con két
hungnvpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cienkang Dùng 5c lock mà phán như đúng rồi 😁
AGE-FX
CAO CẤP
3 năm
@cienkang Chưa tới 1k, 940 thui nhưng giá trị thật nó là 490 thui bác ah😃
Đang xài 5s cũng thấy hài lòng!?!
pin A
TÍCH CỰC
3 năm
@QLNN Đến h vẫn cảm giác mượt mà chắc chắn của một chiếc đt cao cấp
Thấy seeder kêu ế, cử chỉ quẹt như thằng thiểu năng, faceid vô dụng, camera tuổi gì với S với Note của sam, thiết kế tai thỏ cùi mía kém sang so với màn cong viền đẳng cấp của Sam, tốc độ sử lý bị note cho hửi khoi... vv
@Dong_ho_the_ky_com Anh note và anh s của sam cái j cũng hoàn hảo hết á nhưng dc cái doanh số ế thôi mà
AGE-FX
CAO CẤP
3 năm
@impressive2000 Vì cái doanh số mà biết bao nh anh tài rơi vào cảnh cơ hàn. Vd như nokia hay bb😃
@Dong_ho_the_ky_com Admin sai chính tả. Mem cũng sai chính tả luôn 😁 Vx cả "sử lý" Sao cái bình thường nthe mà cũng sai nhỉ. Viết đúng chính tả đã rồi hãy đu nhé bác.
echconlun
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dong_ho_the_ky_com iSS trả lời đó. Đúng là trẻ trâu
qhi
TÍCH CỰC
3 năm
Thích từng đấy thứ thì là thích hết cả cái đt rồi còn gì nữa hả mod =))
@qhi Phải bớt bớt chứ nói toẹt ra Seeder vào lồng lộn lên sao!?!
thexteen
TÍCH CỰC
3 năm
@qhi Auto thích mà bác 😆))
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thích nhất dùng iphone nó mượt không lag, chất lượng sản phẩm tuyệt. Trước dùng 5s một thời gian. Khá hài lòng. Nhưng vẫn không tiện bằng androi.
@sinhtv77 Tôi thì chả thấy Android tiện gì. Imess/facetime ko có. Giờ còn ntin sms đếm kí tự như Nokia cục gạch, toàn chữ vs chữ lại tốn tiền 😆 Đồng bộ iTunes và backup ko có. Như iPhone backup rất dễ, mua 1 cái máy mới restore vào phát là xong, y hệt như máy cũ. Android cũng có nhưng ko đồng bộ và dễ dàng như thế, vì Android phân mảnh trầm trọng, mỗi máy lại dùng ver khác nhau, tùy biến khác nhau.... Apps/games thì ko đc tối ưu, chất lượng cao như trên iOS. Nói chung là bất tiện vãi vì tôi cũng đã dùng quá nhiều máy Android rồi nên thấy nó hỗn tạp vãi luôn.
i2Bi
CAO CẤP
3 năm
Thích về face id, tai thỏ, cử chỉ (cái này là thích nhất, tiện vô cùng).
Vẫn lỗi vặt như khi có cuộc gọi lâu lâu sẽ bị delay, có chuông báo cuộc gọi nhưng khoảng 3s sau mới hiện người gọi. Và lỗi đặc biệt nhiều anh em bị nhất, kể cả series 8 là sạc đến 80% đứng hình.
tdt.lol
TÍCH CỰC
3 năm
@NTN.PF Máy bạn mình để lâu trong túi quần có cuộc gọi là đơ máy, vuốt chục cái mới nhận dc cuộc goi
@NTN.PF Bác thẳng thắn nè. Chứ mà ko kèm cái dữ kiện bác bán đt thì có mà ăn no gạch luôn 😁 Rồi lại bị bảo dùng con SS mà đánh đu sang iphone :D
@NTN.PF Làm gí có chuyện sạc đến 80% thì đứng hình, 10 con thì dính 3 con. Nghe đã thấy xạo =)) Tôi dùng cả iPhone X (qt Nhật) và iPhone 8 (qt Mỹ) từ tháng 11 đến giờ chả con nào bị mấy lỗi ông nói, mà tôi toàn cài iOS Beta luôn, cứ có update là lên đủ tất cả các phiên bản. Nếu có và tỉ lệ máy lỗi cao vậy thì đấy là lỗi nghiêm trọng, báo chí đã rùm beng lên rồi nhé.
i2Bi
CAO CẤP
3 năm
@khanh_hikaru Uhm. E đang nói xạo á bác.
Ngày mai bên Sam Hoá sẽ có bài... người dùng 100% hài lòng với S9 và Note9, đặc biệt camera và chip sử lý đánh bại ipX trên mọi khía cạnh
@cienkang Chuẩn luôn
@Dong_ho_the_ky_com Thằng sohoa còn nói s9 màn đẹp nhất thế giới, giờ im rồi, đúng là kiếm tiền tỷ trên bài viết mà, s9 do thằng ss làm màn sao mà cùi bắp quá k bit, tối òm
@Dong_ho_the_ky_com Lại "sử lý" What the.... @@!
@impressive2000 Nghe Sam Hóa nói iPhone X ế đến nỗi phải khai tử mà, chắc cũng gần chục bài kiểu này rồi. Đhs riêng con X chiếm 35% lợi nhuận toàn ngành mà lại kêu khai tử vì ế, chắc nó nghĩ xã hội này toàn ng bị thiểu năng =)))
s.club2
TÍCH CỰC
3 năm
tù cái là còn nhiều app chưa sp hoàn toàn cho X. nhất là cái hiển thị màn hình 😔
icon929
TÍCH CỰC
3 năm
Hài lòng với cử chỉ vuốt iPhone X
Mà lâu lâu vẫn lang lang
tamle_o
TÍCH CỰC
3 năm
@icon929 do cái màn độ phân giải khủng quá-,-
Nó chỉ khảo sát những người đang dùng X nên đây là kết quả trung thực. Còn thím sàm thì khảo sát những người dùng J3 về sự hài lòng đối với S9/9+ và kết quả rất khả quan?!
Delicate14
TÍCH CỰC
3 năm
@cienkang mia, mình dùng J2 thảo nào k đc khảo sát
AI apple5
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cienkang thực ra dòng bình dân nó sắp thua ốp bồ và vu vơ rồi
@AI apple5 Bởi vậy a sam giờ dc có tiếng chứ ko bit dc miếng nào chưa, lời nhiu bỏ vô nuôi đám ăn hại với quảng cáo dìm hàng đối thủ rồi, anh sam đang kiếm lối thoát sau cú s9 y xì s8 ế chồng ế
Hôi nách giờ cũng thành ... Thơm. Ừ thì nó là một , là riêng , là thứ nhất . Có ai khác ngoài nó đâu .
@khungtanthoi K có thằng ăn trộm nào tự nhận nó ăn cướp, và những thằng ng* cũng thế
AGE-FX
CAO CẤP
3 năm
@minhthuvc Bb, Wp cũng riêng đấy nhưng ko nhất nên tạch thui... đâu phải cứ riêng là nhất. 2 vấn đề khác nhau mà😃
@minhthuvc Đẹp mà anh 😃
@minhthuvc Thế cứ làm 1 cái hđh riêng là sẽ nhất, sẽ thành công à. Dễ nhỉ =)))
nguyenvung09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ghét nhất mỗi camera lồi.
@AGE-FX Saphire và phủ lớp AR nữa, nên mới thấy nó có bóng màu xanh trên mặt kính
nguyenvung09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pisces.Mist Nếu nó giảm bớt độ nét camera và bớt lồi thì chắc còn hot nữa.
@tamle_o còn hơn cái thằng cam không có lớp UV, không có saphire, xước tèm lem
Phải chăng nó còn giữ nút home như thiên hà 7 thì lại được xước thêm cả nút home nữa 😆
@ĐăngrousApple Nói tới cái nút home của nhà Sam là đủ bit anh Sam hút máu sao rồi, nghĩ sao cái đt gần 20 chai mà nút home xướt, trốc sơn thấy ghê,bữa thấy kia xài s6 7 j đó, màu bạc đẹp thiệt nhìn vô nút home trốc gớm
Thiện ĐZ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nói chung là ngon hài lòng vöi nó
Delicate14
TÍCH CỰC
3 năm
tai thỏ thật ra dùng thực tế thấy k khó chịu bằng cam lồi, thua hết HTC 12 :rolleyes:
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019