Người dùng iPhone bị lộ ảnh nhạy cảm khi đem máy sửa chữa, Apple phải đền bù hàng triệu USD
Mikeknowsme
8 ngàyBình luận: 148
Người dùng iPhone bị lộ ảnh nhạy cảm khi đem máy sửa chữa, Apple phải đền bù hàng triệu USD
Một sự việc không ngờ tới vào năm 2016, một người dùng iPhone nữ đem máy đi sửa thì 2 kỹ thuật viên đã lợi dụng thiết bị cá nhân để đăng tải hình ảnh nhạy cảm và video sex lên Facebook của cô gái này. Tất nhiên cô gái ngay lập tức xoá đi khi bị phát hiện, điều này làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến đời sống cá nhân và cô đã kiện Apple qua vụ việc sơ hở liên quan đến bảo mật này.

Theo The Telegraph thì Apple đã đền bù hàng triệu đô la cho vụ kiện này, lỗi của Apple đã tiếp nhận iPhone sửa chữa của khách khi passcode mở khoá máy bị vô hiệu hoá (chưa rõ là cô gái này đã tắt passcode hay nhân viên kỹ thuật hỏi passcode) để người khác có thể xâm nhập vào dữ liệu cá nhân một cách tuỳ tiện. Tất nhiên 2 nhân viên kỹ thuật này đã bị đuổi ngay lập tức qua sự việc trên và rất có thể cũng đã phải chịu hình phạt dưới pháp luật.

Theo 9to5mac
Bị quài chứ j. Phải chi thư viện ảnh đặt đc mật mã thì hay biết mấy
@hackieuhay xin tư liệu đi =))))
@ahihidongocahiahi Lấy tạm tư liệu nước ngoài thôi. Show tư liệu mình lên thì chít à.
Bạn lại nhầm rồi. Của SS là nền tảng bảo mật riêng. Knox tạo ra từ ctrinh SS hợp tác với BB nhé bạn. Ko hãng nào khác có đâu. Xài qua SS dùng cái Folder security mới thấy nó nhanh, tiện và siêu bảo mật chứ răm 3 cái app vớ vẩn cài ngoài kho app cũng có chúng nó mở đc hết.
nhut_thanh
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@HaoTran20 Ủa test trước khi nhận máy là bước đầu để xác nhận hiện trạng máy như thế nào để làm biên nhận sửa chữa. Sau khi hoàn tất thay thế hoặc sửa chữa kỹ thuật cần test lại lần nữa để xem đã đạt yêu cầu chưa hoặc có phát sinh gì thêm. Nếu trường hợp như bạn tui sẽ làm biên nhận với dòng chữ “chỉ nhận thay pin theo yêu cầu của khách, mọi phát sinh không liên quan đến linh kiện thay thế - ở đây là pin thì cửa hàng không chịu trách nhiệm với mọi hình thức”, ko chịu thì mời bạn đi. Thay có cục pin lời lãi được mấy chục ngàn xui xui mang tiếng mắc công lắm.
Giống vụ "bathtub" ở VN chứ có gì đâu 😆 Chỉ khác là ở VN thì ko điều tra ra và cũng chẳng có bồi thường
@causelove94 Không thế bà con làm gì có phim mà xem
Cười vô mặt
trungking
TÍCH CỰC
8 ngày
cùng lắm thì rút kinh nghiệm + thuyên chuyển công tác (tới chức vụ cao hơn) thôi mà =))
Naluzes
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@causelove94 Cha đó “yếu” coi mắc chán
@Tấm Cám nghe nói là đại uý 😁
Vậy khi sử dụng máy Android bị lộ ảnh Nude thì kiện thằng Google hay kiện hãng bán máy ? 2 thằng này thế nào cũng đổ lỗi cho nhau.
Carnage
TÍCH CỰC
8 ngày
@okimdull bạn thông cảm, động vào bàn thờ nhà người ta mà
@John Chris @John Chris
Hỏi ngố vl, thằng nào để lộ ra thì thằng đó bị kiện. Thế hóa ra ông nghĩ cô kia kiện iOS à?
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
8 ngày
@John Chris bạn không Cao Cấp xíu nào 😆)
YoBak
TÍCH CỰC
8 ngày
@okimdull Hội viên này chưa nạp lần đầu nên còn ngáo ngơ bạn nhé 😏
vanthoan
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Ai có ảnh nhạy cảm trong phone xóa đi nha
Cười vô mặt
Tấm Cám
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@BruceWayne Ahi hi hi
Dùng android lưu trong thẻ. Khi sửa máy họ tháo thẻ, sim cho mang về nhé.
@hackieuhay Anh ơi ,cho em xin tên phim với😆
Chị google-vlxx
xin link
@quangphamvt Vịt 69, if you know what i mean
demen72
TÍCH CỰC
8 ngày
Ở VN thì sẽ là sai tới đâu chịu tới đó nhé, thằng trên... ko liên quan nhé
konkot
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@demen72 VN đang điều tra và hứa sẽ xử lý nghiêm nhé
@demen72 Nghĩ cho kỹ. Nhiều thằng đăng ảnh sec người khác bị xử rồi.
Tấm Cám
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@QuảngvănCáo Con nhang ngoài chợ thôi. 2 đồng chí đòi passcode tung ảnh ng ta lên có bị nào chƯa nhể?
2016 tới bây giờ mà câu kết vẫn là "rất có thể cũng sẽ chịu hình phạt dưới pháp luật", wtf thế năm nay là năm bao nhiêu, pha này là đại án hay sao delay lâu thế
@hakuruno Mời đọc comment trên. Và mình cũng đã dùng từ rất có thể chứ không khẳng định ạ
Mình ko có vấn đề gì với chuyện đó hết. Chỉ có điều là, dù bạn lấy bài về dịch hay tham khảo để viết lại thì cũng nên tôn trọng nội dung gốc. Đôi khi sai một từ thôi cũng đã thay đổi hoàn toàn bản chất của sự việc rồi.
@Mikeknowsme Chán cho thanh niên thời buổi này vẫn trông ngóng vào pháp luật -__-
https://zingnews.vn/di-sua-iphone-nu-sinh-bi-dang-anh-nong-len-mang-post1224469.html Thiếu nhé bạn, vụ này Apple đã đi đên thoả thuận với cô kia rút đơn và không được phép công bố. Chỉ lộ ra gần đây do Apple và bên công ty thay mặt bồi thường kiện nhau gần đây vì bảo hiểm không trả cho Apple
Nhưng apple vẫn là số 1 mãi yêu. Tại người dùng ngu quay clip
@trungbeo2020 Theo khả năng đọc và hiểu của mình là do 2 ông sửa chữa trong Apple Care, và Apple phải chịu trách nhiệm. Đừng cà khịa ẩu nữa
@quocvu089 Bác ấy hiểu sai hay sao á.
"Một sự việc không ngờ tới vào năm 2016, một người dùng iPhone nữ đem máy đi sửa thì 2 kỹ thuật viên đã lợi dụng thiết bị cá nhân để đăng tải hình ảnh nhạy cảm và video sex lên Facebook của cô gái này"
trungking
TÍCH CỰC
8 ngày
@quocvu089 chắc gì nó đã đọc bài viết, nhìn thấy tiêu đề xong tay bắt mặt mừng như vớ được tiền, nhảy vào móc 1 câu liền =))

anti thì mãi vẫn là anti mặc dù anti xong chả thấy được lợi lộc gì =))
@trungking Ừ, anti riết cũng ko giúp họ giàu lên, và ifan bị nghèo đi, mặc xác chúng nó
Mấy cha kỹ thuật ác ghê
đi sửa đt thì mấy A kỹ thuật nào cũng yêu cầu pass của máy.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Cũng khó nếu ko đưa Pass. Hai là clear sạch ko có dữ liệu trên máy để dễ làm việc
@thaido_design Bên kỹ thuật họ kêu đưa pass để sửa xong test rồi mới gọi mình ra lấy.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Thường mình backup trước rồi clear luôn. Đó là bảo vệ mình trước á bác. Trừ trường hợp đang dùng tạch luôn thì phải chịu rồi
namlangno69
ĐẠI BÀNG
8 ngày
ước gì mình cũng bị để kiếm vài triệu đô xài hjhj
A to Z
TÍCH CỰC
8 ngày
hay nhỉ, mình cũng phải học hỏi cô này.
Ở vn thì quy tránh nhiệm cho nhân viên hết giống ai kia lols
Chứ có nơi máy không hư bị cưỡng ép khai mật khẩu rồi lộ thì sao?
@Sút lợn Thì ráng chịu thôi, nếu không sẽ bị kết tội.
Hoặc tốt nhất là khi đến những nơi đấy, mang theo điện thoại cục gạch.
A0kiji
CAO CẤP
8 ngày
chắc hai thanh nhiên vào tù rồi chứ ở đó mà tào lao như vậy
cái này gọi là "tự làm thì tự chịu" 🤣🤣, ai kêu quay rồi lưu chi
@CàChớn-Forever "Một sự việc không ngờ tới vào năm 2016, một người dùng iPhone nữ đem máy đi sửa thì 2 kỹ thuật viên đã lợi dụng thiết bị cá nhân để đăng tải hình ảnh nhạy cảm và video sex lên Facebook của cô gái này" . Bác đọc lại nè.
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
8 ngày
@CàChớn-Forever luật nào cấm không cho quay lưu vô máy mình hả bạn?
@Phuc_Ars nhưng đã lưu là trách nhiệm của người ấy 😁
@thaido_design sao cô ấy không đăng xuất tài khoản Facebook trước khi đem đi sửa? 🤔
con dại cái mang thôi!
@QuanLyNhaNghi đề nghị tinhte thêm nút thả haha để tôi thả cho ông này =))
@p.a.tuan Có mà bác 😗

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019