Người dùng tiếc nuối vì Subscene đóng cửa

4/5/2024 1:54Phản hồi: 122
Người dùng tiếc nuối vì Subscene đóng cửa
Subscene, trang chuyên cung cấp phụ đề phim, chính thức đóng cửa khiến nhiều người tiếc nuối.

Trang subscene.com hiện nay đã không còn hiển thị thông tin mà chỉ còn thông báo ngắn gọn về việc website đã đóng.

Mình không theo dõi sự kiện này từ đầu nên không nắm rõ sự tình, nhưng dòng thông báo khác trong diễn đàn cho thấy có vẻ (những) người chủ website dự định chuyển giao trang web cho ai đó nhưng sự việc không thành.
Dưới phần bình luận, rất nhiều người tỏ vẻ tiếc nuối và mong muốn subscene tiếp tục hoạt động.

Các thành viên mong muốn đối thoại với người chủ để tìm ra hướng giải quyết. Một số đề xuất kêu gọi quyên góp từ cộng đồng để duy trì website. Một số khác muốn trang web duy trì hoạt động thêm một thời gian để họ tải dữ liệu về.

Mọi người cũng biết subscene là website chuyên cung cấp phụ đề phim rất có tiếng, ra đời từ năm 2005. Thời trước mình rất hay lên web này để tải về phụ đề cho các phim down trên mạng. Tất nhiên sau này thì mình xem Netflix và nhiều nền tảng khác nên rất lâu rồi không nhớ có sự tồn tại của Subscene nữa.

Dù sao trang web cũng từng là kỷ niệm của bao thế hệ 8x. Thời thế thay đổi quá anh em.
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc. Trang này ngon mà tiện
@hunggh https://gofile.io/d/OEBWLu
Subscene V2.torrent
gofile.io

Full Dump 90GB đây, tải về host lại đi các bạn ơi 😁
@hunggh Trang nào hoạt động phi lợi nhuận rồi cũng đến ngày này thôi.kinh phí đâu duy trì mãi.
Cả một bầu trời kỷ niệm khi lọ mọ download từ torrent, tìm sub tương ứng. Tiếc nuối như Yahoo đóng cửa vậy!
@tranluyen_kanken Yahoo đóng thì có vô vàn dịch vụ khác tốt hơn thay thế, chứ trang này đóng đã có trang nào đủ tầm thay đâu
@causelove94 Subdl.com cũng ok b
@tx102 có tiếng Việt nhiều ko bác?
một thời...
Nhờ subscene mà học nghe tiếng anh tốt, sau thì ko sd nó nữa vì tiếng anh đã tốt r.
@laiviet Tưởng là dốt rồi, k tiến bộ dc nên dẹp luôn, ai ngờ...😂😂😂
@baotuan joke hay đấy.
@baotuan Nhạt vl 😀
Subscene và thepiratebay là bộ đôi tuyệt vời. Một thời chờ đợi link phim chiếu rạp
@newnick h què 1 chân - chột 1 mắt, buồn quá
what , ròi giờ kím sub ở đâu đây
@Dr.Son cho xin trang download với bạn
@dark_knjght01 opensubtitles.org
@hiepmu www.opensubtitles.org
@Dr.Son Trang này ít sub lắm ạ
Hết RARBG tới Subscene, sự nghiệp coi lậu khó khăn quá
trang ruột tải sub 😔 giờ tải trang nào ngon vậy ae
ủa alo!! Mọi người còn trang sub nào ko ạ
@holaboy Opensub
Kinh vãi
Quá tiếc á
Biết Subscene từ thời aXXo 😔
@Yahooligan Chắc bạn đã già giống tui lắm rồi =))
Ủa hôm qua vẫn còn xài được mà. Mới xem 1 bộ của sandler
Cũng giống như yahoo vây, tiếc!
Giờ coi trên bitlord nó cũng ko cho tự động tải sub về nữa, mà phải kiếm sub ngoài add vô.
Ngày xưa người yêu mình thích coi phim, cứ cắm torrent phim rồi lên đây tải phụ đề về chép vào USB, cũng lâu rồi không còn vào trang subscene này vì bên netHD thường đã có phụ đề kèm theo, nhưng trang đóng cửa vẫn thấy tiếc nuối.
@tiachop22 vô netHD tải kiểu gì bác?
@hiepmu Ngay trong phần phim tải, bên cạnh có tab phụ đề để tải về đó bạn.
@tiachop22 trang này có cho đăng ký thoải mái ko hay phải có thư mời bác?
@hiepmu Oh, mình cũng không rõ nữa bạn, vào ktra tài khoản thì thấy "Ngày Tham Gia 2009-11-12 08:25:10 (14 năm 8 tháng)"
thepiratebay Là sống dai nhất
@Phannam 91 Chết đi sống lại mấy lần thì phải.
Giờ mới biết điều này, lâu nay hay tải phim trên mạng về máy tính để coi offline, mình cũng thường xuyên tải phụ đề từ web này. Nếu thông tin trên là chuẩn thì đáng tiếc ghê 😗
@crazysexycool1981 Coi lậu nó add sẵn sub vs lồng tiếng nên khỏi buồn bạn zà 😁
Hỏng rồi, giờ kiếm sub hơi mệt!
Trải nghiệm xem film kiểu này có lẽ chủ yếu thế hệ 8x đổ về trước, lưu local file trong các hệ thống lưu trữ cá nhân. AE trẻ giờ xem trực tuyến nhiều hơn thì phải.
@laiviet Phim cổ, hiếm đố mấy trang này có. Lúc đó vẫn phải coi torrent + tải sub thôi
@laiviet Streaming thì tuổi gì mà so chất lượng với phim tải offline bác ơi.
@Andydo611 Thì mấy bác 1% đó cứ down về sd, bà con phần đông ko có thời gian thì xem có sẵn, subscence dựa trên phần lớn người dùng để có đủ doanh thu chứ chờ mấy bác rảnh rỗi down thì nó chả chết.
@laiviet phimzoo là trang nào vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019