Người dùng Trung Quốc ném đá Siri vì cho rằng Apple cố tình không đọc số HCV của nước mình
Rất hay và hữu ích!/5 người
Rubi Lee
2 thángBình luận: 115
Người dùng Trung Quốc ném đá Siri vì cho rằng Apple cố tình không đọc số HCV của nước mình
Trong tuần này, trợ lý ảo điều khiển bằng giọng nói - Siri của Apple đang đối mặt với làn sóng phẫn nộ của cộng đồng người dùngTrung Quốc. Nguyên nhân là bởi Siri không thể đọc được tổng số huy chương vàng mà đội tuyển Trung Quốc giành được trong Thế vận hội Tokyo 2020 đang diễn ra.

Theo đó, người dùng Apple tại Trung Quốc đã đăng tải các video trên các trên mạng xã hội cho thấy Siri đọc Nhật Bản giành được 11 huy chương vàng, tiếp đến là Mỹ và Trung Quốc là 10 huy chương vàng mỗi nước, đến ROC là 7 huy chương vàng. Đáng chú ý là Siri không thể đọc riêng biệt số huy chương vàng mà Trung Quốc nhận được. Do đó, nhiều người bắt đầu suy đoán cho rằng đây là hành động cố ý chơi khăm của Apple vì những căng thẳng đang diễn ra xung quanh vấn đề công nghệ và thương mại.

Tuy Apple hoạt động rất mạnh ở thị trường Trung Quốc nhưng đã gặp nhiều cản trợ do áp lực của Mỹ đối với các công ty công nghệ đến từ quốc gia này, đặc biệt là Huawei Technologies, hiện đang bị cấm sử dụng công nghệ có xuất xứ từ Mỹ. Được biết, Trung Quốc là thị trường lớn thứ 3 của Apple nếu tính theo doanh thu.

Về phía Apple, công ty đã cho biết vấn đề này nằm ở việc cài đặt kỹ thuật chỉ cho phép Siri có thể đọc ra tên của một quốc gia nếu cả 2 nước có cùng số lượng huy chương vàng. Tuy nhiên, sự cố đã được khắc phục và hiện Siri đã có thể đọc riêng biệt số lượng huy chương vàng cho từng quốc gia.

Theo Hitechglitz
115 bình luận
Vậy thôi mừ cũng nhặng cả lên
@Talking About... Mong là vậy bạn ơi. Thấy khổ sao sao đó, thích nhiều cái bên Android nhưng vì công việc nên ko bỏ iPhone đc.
@bravery10 Diễn đàn và mạng xã hội thì cái gì hot, cái gì trend người ta đăng mà bạn. Với cả họ cũng tạo ra sân chơi free cho chúng ta. Đừng vì chén cơm của người ta mà phủ nhận đóng góp của ng ta chứ bạn. Android cũng có bài ra trang chủ nhiều mà.
@ZeroXHunter86 Thì sân chơi lớn như vậy thì chắc cũng phải có tiếng nói chứ, hay là cứ cái gì hay thì suốt ngày ca tụng còn vấn đề lỗi thì bào chữa. TQ vấn đề nhỏ họ cũng phải làm cho ra nhẽ, còn mình thì chịu có sao nghe vậy. Nhất là trong cái diễn đàn to tướng này chỉ thấy bào chữa cho táo thôi.
@bravery10 Mình phải ném đá tq vì nó khốn khiếp quá nên nó đúng cũng phải ném đá cho chừa
kidsida
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sao ko ném luôn cái iphone
@kidsida Chắc cũng gần
Đáng nhẽ phải đập luôn đi.
@ZeroXHunter86 Đập đi lại có thằng nhặt, dựng lại rồi bán về VN ah
@airwalker Đất nước còn nghèo, đân còn khổ thì dùng đồ rẻ tiền đâu có gì là sai bạn ơi. Không có tiền mà đú đởn đòi bố, đòi mẹ mua cho mới là đáng lo ngại.
@ZeroXHunter86 Dùng đồ rẻ tiền ko sai nhưng mua đồ bất hợp pháp, hàng lậu là vi phạm pháp luật.
Còn nhà ng ta có tiền, đú đởn hay ko cũng là tiền ng ta làm ra ko ăn cắp ăn trộm sao phải lo.
@airwalker Sao bạn biết là hàng lậu và vi phạm pháp luật vậy ? Nếu theo ý bạn thì có lẽ 100% dân nước mình đều đã từng mua hàng lậu, hàng vi phạm pháp luật hết.
raykid
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Uhm khựa xài mì xào với hu que dc roài, xài chi táo mà còn nhặng cả lên nhỉ 😆
Hãy nhìn xem nước nó có ảnh hưởng lớn thế nào với Apple, tiếng nói dân chúng nó có ảnh hưởng ra sao.
Nhìn sang ông VN đi, bảo hành đồ chính hãng VN/A TTBH còn đòi chìa hoá đơn mua hàng ra =))) đúng là Apple cũng có Apple this Apple that.
Trung Quốc đang vô đối với ngồi đầu trên bảng tổng kết huy chương!
nonut
CAO CẤP
2 tháng
@maithang215 Bạn ko hiểu vấn đề rồi, nếu đọc tổng thì sẽ biết Apple có cộng cả Taiwan vào hay ko. Nếu ko cộng thì càng bị tẩy chay, còn nếu cộng vào thì sẽ phật lòng toàn bộ các đối tác Đài Loan và toàn bộ đảng Cộng Hoà và 1 nửa đảng Dân Chủ.
kduycntt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nonut Kiểu gì cũng sẽ làm tổn thương cảm xúc nhân dân TQ thoy
cố tình gì bạn ơi, tụi tui chứ có phải Nike đâu mà bú bạn
Cứ tưởng nó đập nát cái iphone rồi
Cười vô mặt
xedieu
TÍCH CỰC
2 tháng
Cái ý “ chỉ cho phép Siri có thể đọc ra tên của một quốc gia nếu cả 2 nước có cùng số lượng huy chương vàng” nghĩa là như thế nào các bác nhỉ?
@xedieu
Cười vô mặt
@xedieu Đọc lướt qua thì hơi khó hiểu tý nhưng đọc chậm Từ từ cũng hiểu mà
xedieu
TÍCH CỰC
2 tháng
@PVTuat Vâng, sau khi đọc bản tiếng Anh thì em thấy bản tiếng Việt bỏ chữ “có thể” đi sẽ dễ hiểu hơn.
@xedieu
Cười vô mặt
Siri trí tuệ thông minh nhân tạo biết đá đểu Trung Quốc, công nhận giỏi thật
@centernc Apple đã xác nhận đây chỉ là lỗi thôi và đã khắc phục
Hỏng main ô ớt đá siri văng khỏi trung cộng đi
Nó không chịu đọc
èo bó tay thật, không rõ Apple đã làm điều đó như thế nào
Siri làm vậy là hoàn toàn chính xác. Tàu Khựa toàn kiếm vàng mấy môn nhàm chán.
nonut
CAO CẤP
2 tháng
@From Team B With Love Do Taiwan thôi
Ngoknc
TÍCH CỰC
2 tháng
Kệ bọn nó thôi. Bọn nó vẫn phải dùng ip thôi
Cười vô mặt
ntfknd
TÍCH CỰC
2 tháng
CS thật cục súc
Tiện tay ném luôn apple đi, ném Siri làm gì?
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bọn hung hăng hống hách. Kinh tế lớn thôi chứ nền tảng đạo đức còn kém xa các nước phát triển.
@Lucifer09 "kinh tế lớn" thôi ấy hả 😁 nghe đơn giản quá bạn
@Lucifer09 Phải đi ban phát dân chủ rồi theo dõi đồng minh mới là đạo đức đúng k
@lekhanhtrung123 ko ban phát dân chủ, theo dõi đồng mình thì đi phát vacxin free cho ngạo nghễ cũng được!?!

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019