Nguồn sống

Hao Bui
6/10/2007 8:32Phản hồi: 11
Nguồn sống
Một đêm lang thang bên cạnh trường Kiến trúc - Pastuer . Gặp những cậu bé mưu sinh với trò nuốt lửa . Mình kịp lấy máy ra và lưu lại những khoẳng khắc mấy cậu bé đang làm những công việc nguy hiểm này , nhất là sức khỏe .

anh em cho ý kiến .

1.

2.

3.

4.

5.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mấy tấm bị trùng. Anh thử crop vuông để khuôn hình chặt hơn và thử ảnh trắng đen, độ contrast cao 1 tí xem, có thể tăng thêm kích tính cho bức ảnh đấy.
Hình nào trùng vậy ?
Mình để nguyên file gốc , ko hỉnh sửa luôn .
Sao Bình thích đen trắng quá nhỉ, tớ thấy chỉ một số ít hình chủ yếu là đường nét thì để đen trắng đẹp, còn hầu hết cứ phải màu. Mấy cái hình này được tính thời sự thôi chứ tớ chẳng chấm được nhiều tính nghệ thuật 😁 :D
(Đâm chém thế này đủ chưa :D)
tấm 2,3,4 hầu như không khác biệt. Anh chọn 1 tấm đỉnh nhất thì hay hơn.

Em thử nghịch 1 tấm nhé:
Thích tấm số 1 nhất và độ lại theo kiểu trắng đen giống anh bình làm thì con mắt đầu hồn của cậu bé làm cho tấm hình có nhiều ý nghĩa. Anh Hảo có nhiều cơ hộp chụp hình quá, thật may mắn.
Đi nhậu , đi lang thang thì đụng gì chụp nấy 😁

Cám ơn mọi người đã chia sẽ .
em thì chả biết gì chỉ có thể nói là quá đẹp ^^, riêng ảnh của bác binhpt, sao em nhìn cỡ nào cũng chẳng thấy đẹp gì cả, đó là ý kiến của 1 người đến giờ vẫn còn chưa biết xài hết chức năng của máy kts nếu có gì mạo muội mong các anh bỏ qua
Không có gì bạn thế. Thế mới là cuộc sống chứ. Mình cũng thích những ý kiến chân thành như thế này. 😃

@Hugo: cám ơn ý kiến của bạn.
Mình thích tấm số 4,tấm số 1 làm lại B&W thấy mắt rất có hồn nhưng mà do bố kg đc tốt ánh lửa chạy giữa khuôn mặt nên mất hay.
Tôi thích cách a chú thích cho những bức ảnh nó làm người xem phải suy nghĩ,đôi lúc trong cuộc sống nên có những khoảng lặng để suy gẫm.
Thanks!
Bạn và mình trùng ý nhau thật , mình cũng đang chọn ảnh số 4 để làm tâm điểm của Topic này . Mình rất thích tấm ảnh đó, ngọn lửa sau cùng có hình trái tim .
hình đẹp quá! mình thích 1 và 4, thích để nguyên ảnh gốc!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019