Nguyên nhân, biểu hiện và cách trị ho cho trẻ
duongth1
3 năm trướcBình luận: 21Lượt xem: 1.953
Ho là hiện trạng thường gặp ở bé em do bé có thể bị cảm lạnh nguyên nhân chính là do virus cảm lạnh gây lên.Để có thể chữa trị ho ở bé em những bạn nên có chế độ ăn uống hợp lý cho bé và đồng thời có những loại thuốc áp dụng để chữa ho hiệu quả.

các nguyên nhân chính gây nên ho ở trẻ em:
+ Do trẻ bị nhiễm virus, vi khuẩn

+ Bị dị ưng do khói, bụi, ô nhiễm không khí

+ Hen xuyễn

+ Lý do tâm lý ho do thói quen

Nhưng theo những các bác sĩ đầu ngành thì ho do nguyên nhân chính gây ra đó là do cảm lạnh và bình thường trẻ 1 năm có thể bị ho do cảm lạnh từ 6 - 12 lần mỗi năm

Biểu hiện mắc bệnh ho
Xem thêm
Cách chữa hiệu quả ho: https://giadinhvuikhoe.vn/suc-khoe/benh-ho hoặc tại http://triviemtaigiua.com/

triệu chứng của ho gây ra ở trẻ nhỏ
Khi trẻ bị ho sẽ có không ít kiểu ho khác nhau và nó đổi thay chủ yếu theo nguyên nhân ho:

+ Ho do cảm lạnh thường sẽ ho nhẹ và tạo ra chất nhày trong cổ họng hoặc mũi trẻ và bé thường bị nặng hơn vào đêm.

+ trẻ bị ho do hen xuyễn thường bị nặng hơn vào ban đêm và những lúc khi tập thể dục xong.Con bạn có thể có những biểu hiện như là khó thở, khò khè.

+ Nếu con bạn bị ho sau khi bị cảm lạnh và tiếng ho như tiếng gà kêu thì rất có thể trẻ nhà bạn đang bị ho gà.

+ Nếu con của bạn nhỏ hơn 12 tháng và ho khó thờ thì con bạn đang bị cảm lạnh

Tổng hợp phương pháp chữa ho ở bé tại nhà
chữa ho sử dụng cam nướng

những chị em cần chuẩn bị 1 quả cam tươi đem đi rửa sạch sau khi ngâm với nước muối và có thể nước bằng lò vi sóng hoặc nước bằng than hoa rồi bóc vỏ cho bé ăn ruột cam.Với bài thuốc chữa ho cho trẻ bằng cam nướng này giúp bé giảm ngay đờm cầm ho.Đây là giải pháp chữa ho cho bé được nhiều người chọn lựa bởi việc chọn cam rất dễ.

Chữa ho bằng vỏ cam nướng
Với mùa lạnh như hiện tại chị em có thể chọn món cam nướng hoặc cam hấp với muối cho những trẻ ăn đều được cả.

chữa ho ở bé với là húng chanh

Lá húng chanh có vị thơm và có lông, có tính ấm.Trong lá húng chanh có chứa rất nhiều tinh dầu giúp làm long đờm, tiêu độc và làm thuốc chữa trị ho rất tốt và cả trong chữa trị viêm họng.Nguyên liệu các mẹ cần chuẩn bị như sau:

+ 1 Nắm lá húng chanh

+ 4 - 5 Quả quất

+ Đường phèn hoặc mật ong

phương pháp là như sau: Giã lá húng chanh sau khi trộn với nước sôi và 1 ít đường phèn và cho thêm ít nước cơm vào cho bé uống 1 ngày 2 lần để trị ho.Hoặc bạn có thể lấy lá húng chanh và quất cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn và cho thêm chút mật ong vào hấp phương pháp thủy lên cho bé sử dụng 1 ngày 2 lần để điều trị ho hiệu quả hơn. Theo nguồn: https://giadinhvuikhoe.vn/
viêm phế quản là nguy hiểm nhất, cũng là 1 cách phòng tránh tốt
trẻ bị ho là thấy lo lắm ý
luu lại sau này dùng mới được
trẻ bị ho mà k trị dứt điểm là nguy hiểm lắm
trẻ em ho cũng nguy hiểm lắm
dùng quất là an toàn nhất
húng chanh có vẻ hiệu quả
trẻ con mùa này rất dễ nhiễm ho
dùng cam nướng có thể chữa trị sao
giờ mới biêt cách này đấy
mùa này trẻ dễ nhiễm ho lắm
thay đổi thời tiết hay gió cái là ho
Hay quá đi
cho mình hỏi hen xuyễn có bị lây nhiễm k nhỉ?
@Yuki Amy ko rõ nữa
chuẩn bị sang mùa các bé dễ ho. mà mình nghĩ bh trẻ con ho nếu kp do các bệnh truyền nhiễm thì là do bố mẹ để điều hòa nhiệt độ thấp quá rồi bật cả đêm. trẻ con nhiều khi ngủ há mồm kk lạnh đi vào là viêm họng ngay
hoặc mua đông k giữ ẩm cổ cho con
trẻ con mà bị viêm phế quản là mệt lắm. bé trc nhà mình k có kn nên cũng để con bị viêm phế quản. ho như quạc suốt ngày. uống đến bn kháng sinh với lại 3 hộp ho PH mới khỏi
@thandong12 ho PH là cái loại nào thế bác?
có phải cái thuốc ho của Phúc Hưng k?
cu lớn nhà em mới chớm mưa 2 hôm mà đã lăn đùn ra ho sốt. thuốc thì k chịu uống khổ ghê cơ.
@Quocduong23
bác cứ ra hiệu thuốc đưa nta cái ảnh này hoặc hỏi thuốc ho P/H là đươc nhé
cháu nhà em cũng đã biết uống thuốc đâu nên phải uống siro ntn mới dễ uống mà còn k bị đắng
chứ cn chưa biết nuốt thuốc rồi mắc lại cổ hong đắng ngắt mình cũng thương
mình từng dùng qua khá nhiều sp trị ho cho bé thì thấy có thuốc ho PH và prospan là ok nhất. còn 1 típ nhỏ cho mn nêu sk muốn các bé hay bi ho thì nên ngâm 1 lọ chanh đào mật ong cho các bé uống hàng ngày kể cả k bị ho gì nhé
ngày bé mẹ hay cho ngậm muối với quất để chữa ho, chả biết có đợ không nhưng thấy ngon dã man
mùa này dễ ho lắm k chỉ ở trẻ em mà còn ng lớn đây
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156