Tinhte App

Tinhte App
Nhà máy Porsche Leipzig đã sẵn sàng cho dây chuyền sản xuất xe điện
thanhtung6868
một tháng trướcBình luận: 42Lượt xem: 4.617
Nhà máy Porsche Leipzig đã sẵn sàng cho dây chuyền sản xuất xe điện
Báo cáo tiến độ mới đây của nhà máy sản xuất xe Porsche Leipzig cho biết rằng tiến độ xây dựng nhà máy mở rộng tại Leipzig đang đúng tiến độ và rất nhiều hạng mục nhà xưởng đã được hoàn tất. Dự án được xây dựng từ năm 2000 và đây chỉ là một phần mở rộng thêm nhằm phục vụ cho những chiếc xe điện hoàn toàn như Porsche Taycan, Porsche Macan thế hệ thứ 3 chạy điện hay những mẫu xe điện tương lai khác của họ.

Đối với dây truyền mới tới đây tại Porsche Leipzig, họ cho biết sẽ có 3 mô hình xe có thể được lắp ráp trên cùng một dây truyền đó là: xăng, hybrid và điện hoàn toàn. Đối với dây truyền cũ, họ đã dùng nó trong 10 năm qua để lắp ráp những mẫu xe Hybrid, việc sửa đổi hay cải tiến nó không phải là một điều khó khăn. Họ không thể chờ đợi những dây truyền hoàn toàn mới ở tương lai, việc bắt đầu ngay từ bây giờ là thực sự cần thiết khi sự tăng trưởng xe điện đang ngày càng trở nên mạnh mẽ.

nhà_máy_porsche_điện-4.jpg Một phân xưởng dành cho những chiếc Porsche Macan điện đã hoàn thành.
Ngoài ra, tháng 2 vừa qua Porsche Leipzig cũng đã thiết lập một trạm sạc xe điện nhanh nhất Châu Âu với tên gọi Porsche Turbo Charging, trạm sạc này có tổng công suất lên đến 7 megawatts và nguồn điện cung cấp cho nó toàn bộ là từ nguồn năng lượng tại tạo.

Nguồn: Porsche
Xe điện là xu hướng tất yếu của tương lai rồi.
@hppl Nhảm
@Bạn và 500 Anh Em xu hướng tất yếu của tương lai là động cơ phản trọng lực :v
@Bạn và 500 Anh Em Vcl cột điện không đi xe điện
@Bạn và 500 Anh Em Sai lằm. Để tạo ra điện bạn vẩn phải đốt nhiên liệu hóa thạch thôi, thủy điện chỉ có thể ở 1 số nơi, điện hạt nhân chưa đến 10%. Xe điện chỉ là proxy thôi. Chúng ta cần phải tìm ra 1 ngồn nhiên liệu thay thế nó mới là tất yếu.
Thời đại xe điện sẽ giống thời đại smartphone cảm ứng điện dung mà apple tạo ra hồi 2009
Sợ những ông lớn trong nghành xe hơi k theo kịp hoặc k chịu chuyển mình sẽ chết như Nokia và Blackberry
@thaonhu1503 xe điện thì có thể là ko nhưng xe tự hành thì chắc có biến động lớn
@thaonhu1503 xe điện TQ @@
Giá cao ngang nhau thì ko chơi điện dc. Về mặt môi trường thì xe hơi điện ko chắc ok hơn xe hơi xăng
@cumintotheface Nếu toàn xe buýt với xe máy thì ko thở noorim nếu toàn xe hơi đạt Euro 3,4 thì ko thấy mùi đâu bác.
@hd79 Ng ta thiếu kiến thức nên cào phím vậy, đầy thông tin trên mạng ko chịu đọc, ngồi bảo xe điện ô nhiễm
@techmen Giờ nhiều bạn không chịu trải nghiệm thực tế, cứ chỉ xem vài video rồi có thể kết luận ngay. Mình bỏ xe xăng và đang đi xe máy điện mấy tháng rồi, thấy Okie phết. Quan trọng là mình phải hiểu rõ và tìm cách kiểm soát nó thì sử dụng mới hiệu quả.
@thg.1812 Bọn suv 7 chỗ máy dầu toàn euro 4 vẫn hôi rình.
Về VN thì tuổi gì cạnh tranh vs Vin
@honghai12a1 Vin bán xe cho nhà giàu mới nổi. Pega mới là xe cho người dùng bình dân
@honghai12a1 Chúc mừng e nhận đc phần thưởng 2tr, SIT ĐỜ MAY MẮN
@hd79 pega s ko lấy pin chì ,về mua cục pin lithium độ ,mạnh hơn clara s ,mà tính ra còn rẻ hơn 😁
@kixx Mình cũng đang Pega-S đây này, thấy quá ngon rồi. Giá cả rất hợp lý. Lúc đầu có sang thử Klara của bác Vượng, nhưng thấy chát chúa và hiệu quả sử dụng không cao. Chưa kể xe bé không chở được gia đình. Thấy bác Vượng chỉ chú tâm vào làm xe chạy đi dạo uống cafe hơn là sử dụng thường nhật.
cải tiến thêm công nghệ pin lưu trữ đi đã cái này gần như con người đang dậm chân tại chỗ
Để lắp được 7mw cần diện tích độ 46,000m2 quả ko nhỏ chút nào
Xe chạy bằng điện có bị thu phí bảo hiểm môi trường ko a e
@minh3ko Thuế bảo vệ môi trường với xe động cơ xăng dầu thu trực tiếp ở giá xăng dầu. Bạn không phải trả nếu không dùng xăng, dầu. Còn các thứ khác thu bình thường.
@minh3ko Sẽ bị đánh thuế thủy điện ... vì điện xài nhiều nên phải xây nhiều thủy tinh .. í lộn thủy điện ... ảnh hưởng đến môi trường sống tự nhiên... vvv 😂
@minh3ko ko .nhưng cũng chưa có ưu đãi cho xe này
em P100 về vn giá ngang range rover 😁
Xe điện là tương lại vậy không biết quy trình để tái chế xử lý PIN nhiên liệu, cho dòng xe này sẽ được thực hiện ra sao nhỉ để không gây ra thảm họa về môi trường ?
Cao thủ không bằng tranh thủ. Đang là xu hướng xe điện nên nhanh tay điểm danh chứ đợi ổn định rồi mấy ông lão làng khó chạy kịp Tesla. 😁
Sắp tới tương lai sẽ dùng xe điện nhiều và hi vọng môi trường sẽ trong sạch hơn, vì biết là khi làm ra PIN thì cũng có tác động đến môi trường, nhưng mọi thứ sẽ được quản lý 1 cách nghiêm ngặt từ nhà máy sản xuất, chứ còn bây giờ xăng dầu tràn lan, mỗi người đốt 1 kiểu không khí đã ô nhiễm quá rồi, tỉ lệ bệnh tật cũng vì đó mà tăng cao.
Xe xăng hay điện hay xe tăng gì cũng quan trọng là con người. ý thức, trách nhiệm kém thì có bay như tề thiên thì mới hết ô nhiễm.
Vinfast cũng sắp ra xe điện, hy vọng họ sẽ hoàn thiện cơ sở hạ tầng để vn mình tương lai cũng đầy xe điện😂😂😂
Hóng dc ngồi lên con Taycan
'Porsche Leipzig cũng đã thiết lập một trạm sạc xe điện nhanh nhất Châu Âu với tên gọi Porsche Turbo Charging, trạm sạc này có tổng công suất lên đến 7 megawatts '
porsche phú mỹ hưng cũng có 1 trạm 😁
xe điện dần thành xu thế rồi
Xe chạy Êm quá dễ gây tai nạn. Chạy xe hơi điện sao la lên "cho qua, cho qua" được. 😔
Xe điện nhé
xe điện của mấy ông này ko dành cho số đông :v
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
9.146 bài đăng
Minguyet_@pple+ 104ĐẠI BÀNGMinguyet_@pple
190 bài đăng
huanvippnch+ 76Trứnghuanvippnch
0 bài đăng
hoangsytai+ 67CAO CẤPhoangsytai
3.169 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM