Nhà mình làm bánh tét ăn Tết, năm nay nhà anh em có gói bánh chưng bánh tét không?

Nam Air
7/2/2021 5:43Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananhcao
TÍCH CỰC
3 năm
Đề nghị mod chụp rõ mặt vợ tí
Nhà em có mỗi mình em, nên đi mua ăn cho nhanh gọn 😆
dxinh89
ĐẠI BÀNG
3 năm
Năm nào cũng gói bánh
Mấy năm trước có gói, năm nay chắc mua bác 😆
Tết nhà chủ thớt vui thế.
Một nét đẹp của quê hương , lại nhớ vê mẹ dù là dân Bắc kỳ cục nhưng mẹ gói bánh Tét rất khéo .. và bây giờ
Thì con cháu chẳng có thời gian nên đành phải đặt mua thôi ....
Ở quê Ba mình vẫn gới bánh tét bánh chưng,năm nay mình ko về quê nên Ba mình gói bánh 1 mình rồi.
mrqd
TÍCH CỰC
3 năm
Không! Mua. Từ dăm năm nay mua. Trước gói bánh, làm giò, đun thâu đêm, giờ không làm nũa nhưng vẫn thức thâu đêm...
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bánh tét ngon hơn
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Thú vị nhỉ, cả nhà cùng quây quần gói bánh đầm ấm quá.
adthuyanh
TÍCH CỰC
3 năm
Bà nội mất năm 1997, vậy là 24 năm rồi chưa được hưởng lại cái không khí này. Ngày bà còn sống năm nào nhà mình cũng gói bánh chưng, xào giò, muối hành...
Nhìn mà nhớ tuổi thơ quá.
Thích những giây phút như này
Vui quá
Nico8101
TÍCH CỰC
3 năm
Nhà mình mới bỏ gói bánh tầm 5,6 năm nay. Nhớ quá!
nhà mình gói xong rồi, mai về nhà chụp lên khoe liền
Có ai giống nhà mình ko, trong năm lâu lâu hứng lên mua lá dong về gói bánh chưng, bánh tét nhưng đến tết năm nay lại ko gói 😆.
Nhìn qua thì thấy không khí Tết ngập tràn nhưng mod cần chia sẻ thêm chi tiết cách thức hình thành và gói bánh để ae muốn ôn lại truyền thống thì có thể học theo luôn, vd như: lá chuối rửa xong thì xếp ra sao, nếp ngâm ủ bao lâu thì bày lên được, bắt đầu gói + buộc ra sao (technique tí...), cần chuẩn bị củi lửa, nồi....thế nào. Rất mong 1 bài chi tiết đúng chất...tinh tế hơn là chỉ hình ảnh là tinhte! Thanks!
@Phan Tran Bach Okie bác!
Chu Liêu
TÍCH CỰC
3 năm
Đã từng gói bánh tét và bánh chưng, thấy bánh chưng dễ gói hơn bánh tét. Mà xếp lá hơi chống mặt do mới gói lần đầu 😁
Ko gói nhé mod, giờ mua cho nhanh, đỡ mất công, mất thời gian, khéo lại tốn kém hơn. Qua rồi cái cảm giác tự làm khi xưa, ngồi bên bếp trực mấy tiếng đồng hồ 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nhà mình mai gói bánh gai, tối ngày kia gói bánh chưng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019