Nhà thờ Đức Bà - HDR

nguoix
10/11/2009 6:28Phản hồi: 82
Nhà thờ Đức Bà - HDR

Buổi ăn đầu tiên

Hừng sáng

Lễ sớm

Trước nhà thờ

Và sau nhà thờ

[relate]"hdr",hdr,hdr[/relate]
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wow quá tuyệt bác ơi, chiều hôm wa em cũng chụp mà ko đẹp bằng bác, em chụp bằng đt....... kekekeke
nếu dẹp đc cái diamond và thêm vào ít cây cối thì tuyệt nhĩ😁:D:D
ikondoit
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho em hỏi bác xài HDR soft gì để blend vậy ạ? Hình lên màu đẹp thật nhưng hơi bị lem nhem ở vùng ven đường biên giữa trời và cây cối.
TNgBiz
TÍCH CỰC
14 năm
HDR thì có lẽ ai cũng dùng Photomatix cả bác ah.
nguoix
ĐẠI BÀNG
14 năm
tôi dùng photomatix 3.1. Ờ phần lem nhem có thể là do rung tay 😁, chụp 3 tấm liên tục không có tripod, rất dễ rung
ikondoit
ĐẠI BÀNG
14 năm
;) , hy vọng lần sau bác không quên mang theo tripod.
Cách bác xử lý mây mưa ở trên trời, em nghĩ post hình vào thứ 6 ngày 13 là hợp nhất 😁
Tấm thứ 4 từ trên xuống chụp đẹp wa nhìn rất thật!nền gạch nhìn như 3D ấy!
hachoa
ĐẠI BÀNG
14 năm
so cool....nhìn như tạo hình ấy ko nghĩ là hình ảnh ngoài đời....
omg........ Không thể tin được! Đẹp tuyệt cú mèo! Cách xử lí ảnh nhìn ấn tượng!
draco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá đẹp....! đây là do cách chụp hay là cách xử lý vậy bác chủ? Cho xin ít kinh nghiệm để có được những tấm ảnh quý giá trên với bác.
namanhdien
ĐẠI BÀNG
14 năm
ôi,nhà thờ đức bà đẹp quá,có dịp vào thành phố HCM phải đến đây xem đầu tiên😁
Đẹp vãi. Cool. Cho e hỏi có qua PS ko mà nhìn màu sắc đẹp quá vậy
nguoix
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi không dùng PS 😃, chỉ dùng Photomatix để Generate HDR và Tone mapping. Sau đó dùng Aperture để export ra thôi.

Những tấm ảnh lên được mây như vậy tôi nghĩ là do dùng lens tokina 11-16. Hiệu ứng wide và đánh mây lên được là nhờ đó.

Thực chất tôi chụp cũng đơn giản không gì phức tạp. Nhưng bị lệ thuộc nhiều phần.

Đầu tiên bạn phải đọc phần này
http://www.usa.canon.com/dlc/controller?act=GetArticleAct&articleID=1646

để biết set up chụp 3 tấm hoặc hơn với các mức EV khác nhau. Khi chụp liên tục tránh bị rung máy bạn có thể dùng tripod hoặc set chụp multi shots. Sau đó bạn dùng Photomatix 3.1 để generate ra HDR, rồi chỉnh tone mapping.

Lưu ý, khi chụp ảnh nên để chất lượng RAW.

Còn phần tiếp theo, là dựa trên kinh nghiệm chỉnh tone mapping thui 😃
benzjr
ĐẠI BÀNG
14 năm
Anh nguoix chung đoàn với em chụp nhà thờ mà em chẳng có tấm nào ra hồn! hix hix, thui để từ từ vậy!
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
um`... màu của anh đẹp thiệt... nếu dc làm một tut cho anh em học hỏi với na!
Khoái nhất là tấm cuối cùng đẹp như tranh
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đẹp dã man, nhìn vào cứ tưởng vẽ 3D chứ không nghĩ hình thật. Ước gì mình cũng chụp được những hình đẹp như vậy ....!

Bác phó nháy share chi tiết kinh nghiệm chụp đi, pà kon yêu cầu nhiều quá kìa ...
bức cuối cùng đẹp nhất bố cục không dính những tòa nhà hiện đại ước gi tòa Diamond đập bỏ
nguoix
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi cũng có ý nghĩ giống như bạn. Các tòa nhà cao tầng xung quanh, như diamond, metropolitan, rồi các toà nhà mới mọc sau này bao xung quanh, mất đi vẻ kiến trúc cổ của nhà thờ Đức Bà, và bưu điện tphcm.
PPN-BMT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nguoix ơi,

Wow, quá đẹp, anh em chỉ là tay ngang, mong bác hướng dẫn chi tiết cách chụp để chia sẻ kinh nghiệm cho anh em học tập bác nhé. Hình ảnh có các góc và khung hình quá đẹp, bái phục. Và cám ơn bác nguõi rất nhiều, rất nhiều.

PPN-BMT
polyester
TÍCH CỰC
14 năm
trong ps menu/file/automatic/merge to HDR .có chất năng mix HDR, ở vn mình chơi hình kiểu HDR chưa phổ biến lắm chứ nước ngoài chơi nhiều lắm. chụp 3 tấm merged lại chi tiết http://en.wikipedia.org/wiki/High_dynamic_range_imaging. mà giờ nhiều soft plugin dạng này nhiều lắm. nến cách làm cũng dễ thở hơn là làm trên PS. máy bác muốn biết nhiêù hơn nữa tham khảo flickr search HDR là ra cả ngàn hình
Đẹp không thể tả nổi, không biết khi nào mới chụp được 1 tấm như thế nhở.
konica
ĐẠI BÀNG
14 năm
HDR (High Dynamic Range) có thể dịch là "màu sắc cao". theo hiểu biết hạn hẹp của mình là thế. Phương pháp này sẽ chụp nhiều hình từ hình tối đến hình sáng, sau đó chọn những hình nào có ánh sáng hoàn hảo nhất để góp lại thành một hình đẹp nhất bằng phần mềm Photomatix (thành hình HDR).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019