Nhắc anh em: còn chưa đầy 1 tháng nữa để sao lưu ảnh không giới hạn lên Google Photos

vn_ninja
6/5/2021 15:12Phản hồi: 217
Nhắc anh em: còn chưa đầy 1 tháng nữa để sao lưu ảnh không giới hạn lên Google Photos
Giờ phút quyết định cũng đã sắp đến. Nhắc nhẹ lại với anh em là kể từ ngày 1 tháng 6 năm 2021 tới đây, tức là chưa đầy một tháng nữa thì Google Photos sẽ ngừng dịch vụ lưu trữ ảnh High quality (Chất lượng cao) miễn phí không giới hạn cho tất cả người dùng. Sau ngày đó bất kỳ hình ảnh hay video nào up lên Google Photos sẽ được tính vào 15GB miễn phí có sẵn.

Anh em nên xem xét các tuỳ chọn ngay từ bây giờ. Nếu vẫn muốn dùng Google Photos tiếp thì đây là bảng giá đăng ký thuê bao hàng tháng còn không thì có thể xem xét chuyển qua các dịch vụ khác như Flickr chẳng hạn, hoặc nếu dùng iPhone có thể mua gói thuê bao iCloud.

Trường hợp ngoại lệ là với những người dùng điện thoại Pixel, tuỳ từng mẫu máy mới hay cũ thì sẽ vẫn được lưu trữ không giới hạn “ở một mức độ nào đó”. Ví dụ Pixel 3 XL của mình thì vẫn được sao lưu ảnh với chất lượng Original quality miễn phí không giới hạn đến hết ngày 1 tháng 2 năm 2022. Sau ngày đó vẫn được sao lưu ảnh High quality miễn phí không giới hạn nhưng ảnh với chất lượng gốc Original quality sẽ bắt đầu tính vào 15GB miễn phí.

Xem thêm: Google Photos là bằng chứng cho việc con gì nuôi rồi cũng thịt, và nó nên như thế

Tham khảo: Google
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai rồi cũng phải kiếm tiền thôi 😂
@NghiepTranVINA Nó cho mình lưu miễn phí nó cũng dùng mớ ảnh đó làm big data, machine learning này kia
không có mớ hình đó nó sẽ phải trả tiền để mua của bên thứ 3
vậy cũng được xem là nó đã kiếm tiền từ ảnh mình lưu rồi
@long chong xang Chính xác luôn bạn ơi
@NghiepTranVINA Nuôi không mãi sao được 🤣
@phoden Chính xác luôn bro 😁😁
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
Nuôi cho mập rồi thịt.
Tet21: Xem thôi nói gì được
@[Zeus] Cứ đúng
Nói chung vẫn ưu ái cho gà nhà !
@hquangvn Điện thoại đang xài 64 GB, nhưng đã upload lên 200GB là thường, tính vậy sai quá!
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@cheetah_fast Biết vậy rồi còn hỏi chi bạn 😆
@hquangvn Cái chính là ko chắc 200GB hay 400GB, chỉ chắc nhiều hơn dung lượng phone.

Và cách tính của bạn là sai.
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@cheetah_fast Điện thoại bạn có dung lượng 64GB đào đâu ra 200GB ảnh mà upload vậy? Tính luôn cái máy tính hả bạn?

Lần đầu mua gói, đồng bộ toàn bộ ảnh từ điện thoại lên, thì bạn có xài hết cái gói BẰNG dung lượng điện thoại không? 😆
Khi nào xài qua vài đời máy, upload thêm từ máy tính hoặc xoá bản gốc trên điện thoại rồi upload ảnh mới, lúc đó hết dung lượng thì nâng cấp gói lên thôi.

Mình cho bạn một cái logic để suy nghĩ mà mua cho hợp lý chứ có phải công thức toán học đâu mà sai 😃)
Luc171
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chuyển qua Truyền file trên Zalo
@linkking Zalo nhóm thôi haha
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Luc171 Reset máy thì mất gần hết nhé
esken
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Luc171 telegram ngon hơn. all platforms
Diemalright
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Luc171 zalo bộ nhớ đệm quá 2GB cũng tự động xóa các file làm tràn bộ nhớ nhá, kể cả tin nhắn cũ nên đừng hy vọng vào server zalo hùng bá như gg mà dùng để lưu trữ file
Không quan tâm 😄😄😄
@Vô Diện Nhân Google One thì quan tâm chi nữa 😀
@Vô Diện Nhân mua luôn hả bạn , có chỗ nào mua rẻ k chỉ mình với
hieptv49
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanglong0712 Mua rẻ là sao bác. Giá nó niêm yết trên trang web mà
ThaiHoa’s
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanglong0712 Giá vn mình thấy thuộc hàng rẻ nhất rồi nhé.
esken
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vô Diện Nhân tốn tiền định kì mà bro
tạo ra 10 cái tài khoản email là được 150 GB 😃 mà cũng cần gì phải nhiều thế đâu 😔 ảnh nào đẹp, quan trọng mới lưu. chỉ lưu ảnh và mấy cái tài liệu word, excel thì tầm 7-8 GB là đủ dùng thoải mái rồi. trung bình mỗi bức ảnh có dung lượng là 5MB, 1000 bức 5GB là được, chứ mấy? lưu nhiều quá thì cũng có thời gian đâu để mà nhìn? chả nhẽ suốt ngày lôi ảnh cũ ra ngắm, vậy thì cháo không có mà húp. thợ ảnh hay công việc liên quan đến lưu trữ nhiều thì đã có bộ nhớ trong máy tính, điện thoại, thẻ nhớ, ổ cứng rời.... loại 1TB cũng rẻ mà. tiện thể hỏi luôn anh em: sao lưu trên mạng thì có thể bị mất dữ liệu do máy chủ bị hỏng không? ổ cứng máy tính, bộ nhớ điện thoại thì độ bền tính theo số lần ghi - xóa hay tính theo năm?
@Vô Diện Nhân Làm gì mà nhiều vậy??? Thời gian đâu mà xem hết?? Mỗi địa danh thì làm độ chục tấm là được. Ảnh chân dung thì mỗi năm cũng độ chục tấm là cùng thôi chứ. Mình đi qua hơn 30 tỉnh, mỗi tỉnh 1 album, mỗi album 20 tấm. Chỗ nào đẹp mới chụp, Ảnh nào đẹp mới để, ảnh trùng nhau thì xoá đi, để 1 tấm thôi.
@A to Z Bác lười chụp thế, em mỗi chuyến đi ít cũng vài trăm tấm, có chuyến hơn ngàn tấm ấy ạ kaka
Em còn dở hơi mỗi ngày chụp 1 tấm nhìn từ văn phòng, sau ghép thành timelapse cả mấy năm bác ạ 😆
@Vô Diện Nhân Trời 😃
Giáp Nam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@A to Z Bạn này nói đúng nè, nhiều khi đánh vào cái tâm lý, dùng chưa hết đã lo thiếu. Cứ thử dùng hết 15Gb đi đã. Ảnh thì chụp cũng có cái đẹp, cái xấu, ko cần thì xóa bớt đi.
anmit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua 200gb xài thôi
@anmit Nói chung mức phí hàng tháng vạy cũng ổn rồi ko quá cao!
chuẩn bị nâng gói iCloud lên 200GB
Còn chả dùng đến photo luôn. Mặc dù dùng androi từ 2012
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã chuyển hoàn toàn về NAS cá nhân. Khỏi sợ gì cả
unwrittlaw
TÍCH CỰC
3 năm
@giahuylpu chuẩn, mình đang dùng NAS Asustor và tạo đám mây cá nhân, chẳng thua gì GG Photo mà tốc độ còn cao hơn
justin_vn
TÍCH CỰC
3 năm
@giahuylpu Có link nào tham khảo vụ này k bác
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@justin_vn Mua cái NAS của mấy hãng như Buffalo, QNap, Synology, TerraMaster đó bạn. Chi phí ban đầu tuỳ hãng bạn chọn, nhưng được cái sau này mình còn dùng nhiều mục đích khác nữa
Nhịn 2 ly cafe mỗi tháng là ổn áp: 200gb vừa đẹp 😋
thahnv
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua thôi...bằng ly cafe ☕️ / tháng chứ mấy
@thahnv Chuẩn
truongan9393
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thahnv Cái nào cũng bằng một lý cafe thì một năm bạn không uống được một ly
hoangemini
ĐẠI BÀNG
3 năm
@truongan9393 chuẩn! thấy cái nào mấy ông cũng kêu bằng 1 ly cafe, nhưng 1 tháng đó biết bao nhiêu ly, biết bao nhiêu dịch vụ. Lựa cơm gắp mắm thôi, ai có điều kiện thì ủng hộ được vì họ cũng phải duy trì hệ thống. Nhưng nói kiểu 1 ly cafe nghe ghét thật sự...
nghiemanhtuc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn lưu ảnh bằng kho chứa nên không quan tâm lắm =)) chỉ sợ bụi với ẩm thôi =))
Ai vượt quá 15G mới bị xóa. Ai chưa thì vẫn còn đừng up thêm nữa. Báo tin buồn là ảnh, video nó nén nhỏ như con thỏ hết rồi. Chất lượng ảnh xem trên phone khó thấy chứ rủa ra thì mờ và hạt hết. 1 ảnh 4 Mb nó nén tải về tâm 45kb?! Đấy. Không lộn hay nhầm đâu. FREE thì ráng chịu. Ai chưa biết thì bây giờ sẽ biết .Hahahaha
@pond1597 Chuẩn bạn, hồi đầu thì mình thấy high res chất lượng cũng không tệ nhưng giờ thì kinh khủng, up high res xong so với ông ori mà nản, như kiểu file audio lossless so với mp3 32kbps vậy 😁
@pond1597 Là sao b nhỉ. M dùng px và up dl cao. Vào gg photo vẫn thế mà.
@Double D Xem thì thế tả về bằng Takeout nó nén hết. Bạn thử đi. Hahaha
@pond1597 Trên gg photo nó vẫn báo đúng còn tải về mới nén hả b?
Đã mua gói 200G iCloud
thế này phải di chuyển ảnh về icloud thôi 😁
@응웬반캉 Nguyễn Khang Hoặc mua iCloud lưu trữ cũng dc !
@Tuat Phan e đang mua iclodu mà bác 19k / 1 tháng dùng mới hết 15G khả năng tối về chuyển ảnh sang thôi . nhưng có cách nào chuyển ảnh sang icloud từ google sang bác nhỉ
Carnage
TÍCH CỰC
3 năm
@응웬반캉 Nguyễn Khang Chuyển về mà k lưu trữ trên iphone cũng tự delete khỏi icloud
@Carnage bác e hỏi tí : ảnh lưu trên icloud ko biết mình xóa trên đó r mà trên ip vẫn còn thì liệu nó có đồng bộ lại lên icloud ko bác nhỉ
Mình vừa đồng bộ tất cả hình Xuân 2020 và chuyến đi Phú Quốc vừa rồi lên google photos hôm qua. Có lẻ sắp tới nên chuyển sang icloud luôn.
l_u_m_i_a
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chi phí ko cao mà lợi ích thì nhiều, ae nên nâng cấp, 100Gb vs ng dùng bình thường thì dùng thoải mái
n3.9592
TÍCH CỰC
3 năm
mình k xài google photo nữa.. chuyển sang xài icloud rồi .. 20k/50gb .. đủ nhu cầu
@n3.9592 Như vậy cũng tiện đang nào cũng phải trả phí mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019