Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhắc anh em: còn chưa đầy 1 tháng nữa để sao lưu ảnh không giới hạn lên Google Photos

vn_ninja
6/5/2021 15:12Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

suddenboy
TÍCH CỰC
3 năm
Chuẩn bị 450k
mình làm dịch vụ chụp ảnh nên mua của google từ lâu rồi. mỗi tháng cúng 200gb , gần đầy là xóa boứt để tải cái khác lên
melodylove23
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenqthin mình cũng làm dịch vụ, cho mình hỏi là 200gb mỗi tháng cộng dồn thêm hay là chỉ mỗi 200gb, đóng phí là để duy trì mỗi tháng vậy
@melodylove23 Mỗi tháng chỉ được 200gb thôi bạn, nếu xài hết phải mua thêm. Tháng sau vẫn giữ nguyên số GB còn trống đang xài, tới chừng nào hết 200gb thì xoá bớt. Nếu ko mua nữa nó vẫn cho lưu trữ, chỉ ko tải lên được thôi
chungvido
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mọe nó riêng Gmail với GDrive đã trên 50Gb rồi thì buộc lòng phải thuê bao gói 100Gb của nó thôi, không bỏ Gmail được
Đang full mịa 15GB. Nhưng sub bên icloud roài
justin_vn
TÍCH CỰC
3 năm
Đang suy nghĩ k biết nên mua dung lượng google hay icloud đây. Khoái cái app Photos có nhiều chức năng
@justin_vn App photo hay nhất là thỉnh thoảng có thông báo các mốc kỷ niệm.
Đã chuyển về nas cá nhân từ đầu năm 😁
Duong70
TÍCH CỰC
3 năm
Chất lượng ảnh có bị giảm khi up lên trong thời gian này không bạn?
tuxedo075
TÍCH CỰC
3 năm
vậy sau 1/6 nếu dung lượng đang lưu trữ của mình trên 15GB thì thế nào anh em
@tuxedo075 Dung lượng đã lưu trữ trên đó vẫn giữ nguyên nhé, sau ngày đó ảnh với video mới up lên sẽ tính vào 15GB nhé 😃
Chuyển ảnh khỏi Google photo là 1 công cuộc không thoải mái chút nào!
Có lẽ mọi người nên chuẩn bị tinh thần cho việc Gmail không còn free nữa!!!???
Mình đang xài Pixel 3 + iPhone 12. Chụp & quay hỗn hợp cả 2 máy, chụp Pixel là chính còn quay thì iPhone, trung bình 1 tuần chắc cỡ 200 ảnh/phim.
Plan của mình sắp tới là mình sẽ dùng 1 dịch vụ trung gian nào đó chưa biết (VD như Onedrive đi, or something.....) để làm trạm trung chuyển media từ iPhone sang Pixel. Sau đó từ Pixel upload lên Google Photos. Mục đích để làm gì - đương nhiên để đc upload free unlimited! :"))))))
Mình ko thể bỏ Google Photos đc.
Theo anh em, nên dùng dịch vụ trung gian nào là ok nhất? Và ngoài cái cách mất time này ra có cách nào tối ưu hơn nữa ko!? Hichic....
@quasimodo03a218 Bạn làm thêm một tài khoản Gmail khác nó ko đơn giản hơn à, lưu qua đó rồi lên pixel đăng nhập thêm xong tải về. Ba cái onedrive đồ nó chậm chạp phát bực lại còn rắc rối
Mất 20$ năm hay mua 1 em pixcel 1 về để tiếp tục upload free hả mọi người
@binhnguyenpcqn Mua pxl về up khi nào hỏng thì bỏ tiền tươi sau 😜😜😜
@Vô Diện Nhân Bác đc cái đúng ý e
lxh1290
TÍCH CỰC
3 năm
xem mình còn free bao nhiêu ở đâu ta, hay là nó tính tổng cả driver nữa nhỉ
Mr HV
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đầu tư con nas fake, 2 ổ 1TB chạy raid thoải mái lưu
oldman20
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr HV mình có thắc mắc là lưu vậy bản chất vẫn là local, rủi ổ nó lăn quay 1 ngày đẹp trời thì sao?
Mình dùng iPhone và đã lựa chọn mua Gói Google Photos 100GB đc gần 1 năm nay để đồng bộ ảnh. Mình rất thích iCloud nhưng mình thấy thế này các bạn cùng xem giúp mình nhé:
1. Khả năng đồng bộ trong hệ sinh thái Apple: iCloud rất tốt và mạnh (mình đã trải nghiệm khi dùng song song iPhone và iPad)
2. Nhưng khi xoá ảnh:
- Nếu dùng iCloud thì mình thấy nếu ảnh đó đã được upload lên iCloud thì dù mình có xoá trong máy, trên iCloud vẫn còn (mình có thói quen ko để ảnh rác, nên thường xuyên dọn dẹp ảnh, do đó khi mình dọn dẹp xoá các ảnh rác đi thì mình muốn trên iCloud cũng phải được đồng độ xoá ảnh đã upload vào thùng rác trên iCloud).
- Nếu dùng Google Photos: thì thay vì vào app Photos mặc định của iPhone, mình sẽ vào thẳng app Google Photos để xoá ảnh, khi đó nó sẽ hỏi mình có muốn xoá ảnh gốc tương ứng lưu trong máy không? Chọn Có. Vậy là cả trên Google Photos và trong iPhone đều cùng được xoá, đảm bảo sự thống nhất về ảnh trong iPhone và Google Photos.
3. Mình có dùng Google Nest Hub Max (sau khi xem video của Duy Luân) nên việc dùng Google Photos rất thuận tiện trong việc tạo riêng 1 Album trình chiếu ảnh trên Google Nest Hub Max của mình.
4. Các trải nghiệm về Google Photos khác (đồng bộ, chất lượng ảnh/video, xem thông tin chi tiết ảnh, Album, Tạo phim, ảnh ghép, video, nhắc kỷ niệm tự động; Quản lý ảnh trên web,…) mình đánh giá đều rất tuyệt vời.
5. Mình chỉ có phân vân rằng liệu sau mình dùng iPad hoặc Macbook thì nếu tải thêm app Google Photos trên iPad thì ảnh nó có tự động đồng bộ giữa các thiết bị được như iCloud không?
@thanhtien2211 5. Nếu bác dùng app Google Photos để xem thì như nhau hết còn nếu bác muốn đồng bộ trong Apple Photos thì không nhé, phải tải trong Google Photos về máy nó mới hiện trong Apple Photos 😃
@Vô Diện Nhân Yes bác. Em hiểu cách dùng này. Như vậy, có phải là việc xoá ảnh trong Apple Photos thì trên iCloud cũng ko bị xoá (do Apple chưa có tính năng này, hoặc hỏi người dùng có muốn xoá trên iCloud hay không?) phải không bác?
Em chỉ sợ em chưa biết tính năng này bị ẩn ở đâu thôi.
@thanhtien2211 Apple Photos thì bác xoá là nó sync lên iCloud luôn bác ạ, xoá là bay hết trên iCloud với các máy khác chung account chứ không như Google Photos đâu, xoá phải cẩn thận không là mất ảnh bác ạ 😁
xd04cd01
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua Google one luôn cho nhanh. 45k/tháng quá rẻ.
mình đã có sẵn 1TB OneDrive để thay thế 😂
S.O.J
CAO CẤP
3 năm
Thanks kiu 😃
ngocmh110
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không thấy quan tâm lắm. 😄
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác cho e hỏi là khi đến 1/6 có cần tắt đồng bộ ko? nếu như đầy rồi thì gg nó sẽ xử lý như nào nếu e ko mua thêm dung lượng?
@mrtran1201 Nó không cho bác up lên nữa thôi, ko cần tắt 😊

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019