Nhắc anh em gỡ bao bì nilon của bộ lọc máy lọc không khí trước khi dùng

Lê Huyền Vân
26/12/2023 11:8Phản hồi: 69
Nhắc anh em gỡ bao bì nilon của bộ lọc máy lọc không khí trước khi dùng
Hôm nay, mình lướt Facebook thấy nhiều người chia sẻ hình ảnh chiếc máy lọc không khí đã dùng 1 thời gian vẫn còn y nguyên bao bì nilon bọc bên ngoài bộ lọc. Họ tỏ ra bất ngờ vì giờ mới nhận ra là 1 năm hay thời gian qua máy lọc của nhà mình vẫn hoạt động nhưng chả lọc được gì cả.

Không ít người gặp phải trường hợp này, mọi người cứ đinh ninh mua máy lọc không khí về thì cứ lấy ra khỏi thùng, cắm điện rồi dùng. Chứ cũng không nghĩ đến việc mở nắp hay ốp ra để khám phá các thành phần bên trong. Do đó, có nhiều người dùng đã không để ý và bị hớ.

Anh em khi mua máy lọc không khí mới, nguyên seal nhớ mở phần khung bên ngoài ra để lấy gỡ hết bọc nilon bảo vệ bộ lọc ra nhá. Hoăc anh em thử kiểm tra xem máy nhà mình đã được gỡ bao bì chưa nè!

Có anh em nào dùng máy lọc không khí 1 thời gian mới phát hiện mình chưa gỡ bao bì nilon ở trong bộ lọc không?
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quảng cáo thô vcl
trankieu90
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@SieuBanana Vụ này trên tiktok thành trend mà bạn 😃
@SieuBanana không đâu. mình cũng vậy y chang. dùng 1 năm rồi mới biết ko có gỡ cái nilong ra thiệt
bomduc1
TÍCH CỰC
4 tháng
@trankieu90 Nó quay lừa đấy; thế mà ông cũng tin;
duchvm
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@SieuBanana Chuối quá bạn!
Lướt F hôm qua thấy reels này: lọc bằng niềm tin
@minianimo Chuẩn bạn ơi. Đúng đúng là lọc bằng niềm tin ha ha ha
@HpDellIBM Đang làm mưa gió trên tóp tóp kìa bác. Mà mình vẫn ko hiểu có chiêu trò câu view gì ko chứ theo mình hiểu nếu ko mở bao nilon thì cái máy nó kêu ngang máy cày. Chẳng lẽ người dùng ko cảm nhận!?
@nghimaikora Đồng quan điểm. Máy trong hình mà có bọc nylong quấn quanh một là kẹt hai là ko có gió ra, bật cái biết ngay.

Kết cấu của máy lọc panasonic thì đúng là có thể quên thật, chứ như máy trong hình thì khó.
phuan
TÍCH CỰC
4 tháng
Gặp rồi, chỉ là mình tò mò kết cấu miếng lọc, tháo ra coi thì bên trong chưa tháo bịch ni long, hiệu panasonic . Của cty sài hơn tháng, 3 cái mua cùng lúc. Ha ha
bingo02
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@phuan Mình cũng bị pana 😁
@phuan Kết cấu của máy lọc panasonic thì đúng là có thể quên thật, chứ như máy trong hình thì khó.
Thang0206
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@phuan Y mình, cty có 4 cái Pana F-P15 gần chỗ mình có 1 cái. Tự dưng thấy nó báo đèn báo thay filter, mình tự mở ra thay thì ôi thôi nilon còn nguyên. Tháo 3 con còn lại ra cũng vân y nilon chạy cả năm 😆)
bingo02
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Có bạn có thể nói đây là quảng cáo nhưng sự thực mình đã bị. Hồi đó mua con Pana về, gỡ nilon ra dùng cả năm sau vệ sinh mới phát hiện còn 1 tấm lọc mùi chưa gỡ nilon 😁
@bingo02 Đỡ phải phay tấm mới tiết kiệm thế còn gì 😆
Bữa đi mua máy lọc ông kia cũng dặn về a nhớ gỡ bọc nilong ra 😂
antonior
TÍCH CỰC
4 tháng
Bà chị mình mua con sharp cũng cả năm mới biết 😆
pocket
TÍCH CỰC
4 tháng
Mình dùng sharp mất 1 năm lọc vẫn mới tinh.
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
4 tháng
Haha có mình. Dùng nửa năm mới gỡ ra
Tabi1187
ĐẠI BÀNG
4 tháng
thế chứng tỏ mng dùng lọc kk cả năm ko tháo ra vệ sinh lọc, trong khi 1 tháng thôi cái lọc đã bẩn lắm rồi, sợ thật
@Tabi1187 Dùng lọc thì cần đóng cửa suốt chứ mở cửa thì lọc bao nhiêu cho lại, nên mình đoán mấy máy lọc mà đóng bụi như thế thường kiểu để cửa mở, nhà thoáng
Dùng nó báo lượng bụi trong không khí mà. Nếu bọc nilon sao hút dc bụi. Bật máy thấy chỉ số nó ko thay đổi phải biết chứ?
quảng cáo là chính thôi chứ không tháo ra máy chạy không nổi
@xuanduongkt3 Lên tiktok và facebook coi đi không tự nhiên mà người ta lôi chuyện này ra nói hổm rài nhiều người bị. Tinh tế muốn quảng cáo thì lên hẳn bài quảng cáo rồi ăn tiền chứ mắc gì phải bí ẩn cho mày nói.
cvn
TÍCH CỰC
4 tháng
Bó tay
Cười vô mặt
Có Vu lọc nước thợ lắp ngược xài 6 tháng tới lúc thợ sau thay 3 cục lọc mới biết.
tungmiu_hl
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@NgoHongMinh9981 Cái này bị rất nhiều. E thay lõi cho máy lọc nước mấy nhà trong gia đình đều bị. Nhầm lõi, không gioăng lọc, cá biệt có nhà còn lấy thải RO vào ăn còn nước lọc thì cho chảy thải bỏ đi. Chịu luôn á.
xàm thật
Mua máy hút bụi với máy lọc không khí ở các siêu thị điện máy bực mình nhất là thường không bán kèm lọc thay thế, hoặc một vài năm là hết hàng. Không phải ai cũng biết tìm trên shopee lazada.
@Eldimio thế thì mua lọc ko khí của Daikin phin lọc dùng 10 năm cho nó an tâm vậy, chứ nhiều dòng mua phin trên Shopee chắc gì đã chuẩn
@causelove94 lớp lọc đó chắc lớp lọc bụi thô, chứ lớp hepa bụi mịn thì chắc cũng 10 năm, mà 10 năm bật cho vui chứ lọc được gì nữa
Cười vô mặt
@kehuydietngo HEPA thì 6 tháng cùng lắm 1 năm phải thay rồi, đen kịt.
@Eldimio cái này chắc cũng tùy nhà, tùy thói quen mở cửa, và tùy khu vực ô nhiễm nữa, nhưng mà thiết kế kiểu từng tấm lọc riêng biệt thì ít ra tiết kiệm hơn loại chơi cả cuộn, nhưng mà cuộn nó có chip đo độ bền, còn từng tấm chắc là ô bà báo mộng mới nhớ dc tấm nào cần thay
EDC_MIT
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@causelove94 ở VN thì 2 năm thôi :v
Nhắc anh em:
+ Ăn bánh trung thu đừng ăn gói chống ẩm.
+ Mua oto về nhớ lột nilon bọc ghế ra, đổ xăng rồi mới chạy
+ Ăn mì gói nhớ nấu nước sôi rồi cho vào mì. Đừng ăn mì uống nước lã, rồi leo lên bếp ngồi
+ Chạy xe máy là mình ngồi trên xe máy chứ đừng để cái xe nó cỡi mình
....
Cuối năm chúc anh em bình an ha ha 😃
PS:
Cái lọc Xiaomi của mình nó để sợi cáp điện, trong cái bọc nilon trong lõi lọc. Kiếm sml mới thấy. Cũng nhờ đó mà mình mới thấy lõi bọc trong túi nilon.
@ngghuyy để dây trong bọc lõi lọc nghe vẻ hợp lý đấy nhỉ, hoặc như 1 số hãng chèn cái giấy to tướng vào khe cửa mở chỗ lõi lọc vẽ hình tháo nilon cũng đc, quan trọng nó phải đủ trướng mắt để ng dùng nhìn thấy
Để bao cho nó mới hoài chứ. Như nhiều ông mua xe chạy cả tháng vẫn để nguyên xi cái bọc yên chạy cho mới sạch zin
rồi mấy người xài lõi lọc chưa gỡ bọc ni long có khác biệt gì không?
@trunghieu7393 Có, không khí như nào nó báo như thế, không thấy giảm gì, chỉ thấy quạt quay :v
xài máy lọc 7 8 năm nay giờ mới nghe trên toptop rần rần cái vụ ko gỡ bịch nilon, chẳng lẽ họ ngáo tới mức đó hay sao? ví dụ đi mua quần áo về trước khi mặc cũng phải xé tem, giặt giũ trước mà. Mình nghi đây chỉ là chiêu trò marketing.
@#JK mình cũng thắc mắc vậy, mua cái gì về mình cũng phải xem xét hết từ trong ra ngoài chứ đâu thể mua về rồi cứ cắm điện cho nó chạy đâu nhỉ
@xmaxspeedx chắc là cái hãng máy lọc nào đó cố tình chiêu trò để câu view, rồi sau đó mấy thánh toptop tạo nó thành trend.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019