Nhắc lại: điện thoại chống nước bị vào nước vẫn mất bảo hành, không nên đem máy xuống biển

Duy Luân
3/10/2017 23:16Phản hồi: 169
Nhắc lại: điện thoại chống nước bị vào nước vẫn mất bảo hành, không nên đem máy xuống biển
Điều khoản bảo hành của tất cả các hãng lớn có smartphone chống nước hiện nay như Samsung, Sony, Apple, HTC... đều ghi rõ rằng nếu bạn ngâm nước, cho máy xuống nước và bị nước thấm vào bên trong thì bạn sẽ không được bảo hành miễn phí. Nếu muốn sửa chữa cho các vấn đề phát sinh thì vẫn được thôi nhưng bạn sẽ phải trả phí. Lý do mà các hãng đưa ra đó là chức năng chống nước được họ trang bị là để phòng ngừa cho những tình huống xấu nhất khi bạn lỡ tay làm rơi máy vào vũng nước hay khi đi mưa mà thôi. Nếu bạn xách máy xuống nước, bạn sẽ phải tự chịu trách nhiệm nếu lỡ máy có bị vào nước. Xung quanh mình rất nhiều anh em đã bị từ chối bảo hành vì vụ này.

Xem thêm:
Giả sử anh em chấp nhận chơi liều và cầm smartphone đi xuống nước chụp thì chỉ nên chụp trong khu vực hồ bơi mà thôi, không nên chụp ở sông, hồ và đặc biệt tránh xa nước biển. Lý do là vì nước của hồ bơi khá sạch và không bị lẫn nhiều tạp chất, quan trọng hơn hết là không có muối như nước đại dương. Phần muối này sau khi bị khô đi sẽ để lại những vệt muốn dài và nếu nó rơi vào bên trong nội thất của điện thoại có thể gây ra những tác dụng không mong muốn và làm hỏng hoặc ăn mòn linh kiện.

Nếu có lỡ tay cho máy xuống biển, sau khi lên bờ cần rửa sạch lại bằng nước sạch để làm trôi đi tạp chất và muối. Những hạt cát li ti và tạp chất nếu còn sót lại có thể tạo ra những vết xước không mong muốn trên màn hình hoặc vỏ kim loại, sót lắm.

Gửi anh em đoạn clip nói về chống nước và các chuẩn chống nước phổ biến, mời anh em xem thử nhé.

169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì khuyên anh em mạnh mẽ lên. Chẳng qua là xui lắm mới bị vào nước kiểu đi đường bị tông xe. Nên sợ tông xe ko dám ra đường.

Những gì ảnh chụp dưới nước mang lại giá trị rất cao.

Nên có thể lo lắng quá thì mua bảo hiểm
bahien69
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Đợi Mod cuhiep có bài iphone 8 chụp hình ngoài biển mà mãi chưa thấy…cố lên Bác cuhiep
@cuhiep @cuhiep bầy cách để chụp dưới nước cái. Sao mềnh chụp nó cứ nhoè toe toét lên vậy.
@cuhiep Chộp hình dưới nước mang lại giá trị gi vậy bạn Hiệp ?
Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Chả lẽ bấy lâu nay. Anh nuôi tinh tế bằng tiền bảo hiểm ư
Riêng Note hay S8 thì nếu kích hoạt BH trước 9/10 sẽ được hưởng gói ưu đãi BH tai nạn bất ngờ. Cùng lắm là anh em mất 50% chi phi sửa chữa thôi. Nên Sfan cứ thoải con gà mái đi.
Chém chả
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhtuantvc Bạn ơi.mình đang dùng s8 mà k bít có vụ này.xem ở đâu vậy bạn
@Chém chả Chỉ giới hạn các máy kích hoạt trong khoảng tgian khi mở bán thôi, chứ ko phải máy nào cũng có.
Chém chả
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhtuantvc Cái chính là làm sao đẻ bít ấy.mày mình cũng mới mua dc nửa tháng à.s8+
S pan mạnh mẽ lên, thấy quảng cáo chống nc ghê lắm mà... ngại gì vết bẩn
@Dong_ho_the_ky_com thế nó ghi ip 67 , ip 68 gọi là gì? gọi là ghi chứ không gọi là quảng cáo ha 😆)
@Dong_ho_the_ky_com IFan mà gà quá đi.
Lên youtube với lên trang chủ apple mà xem apple quảng cáo chống nước.
À mà đồng hồ fake có chống đc nước ko ku?
hachito
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dong_ho_the_ky_com Chỉ cần mấy chữ là hiểu cái trình độ.
babydown
TÍCH CỰC
7 năm
@Dong_ho_the_ky_com Đổi tên thành sheeple_the_ky_com đi ku.
sslgvn
TÍCH CỰC
7 năm
S7 s7e vô nước chết main hư chân sạc như rạ. Cứ mạnh mẽ lên các em. Thay chân sạc là 1triệu 1 lần bung toàn bộ máy. Còn nước vô main cầm về khỏi bảo hành nha các em. Mạnh mẽ lên
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sslgvn Mình có ku bạn năm rồi mua s7e. Có bh rơi vỡ. Khi té vỡ mh thì k đc bh. Rơi vỡ đúng nguyên lý chắc là vô tình làm rơi để vờ chứ k có tình trạng va chạm mà vỡ. Cười ra nước mắt. Kaka
tnquang
TÍCH CỰC
7 năm
@sslgvn Láo loz. Bợ đít mà cũng ngu. Bố mày làm rớt 1 lần nát màn hình khi ra công trường, vô nước do bơi mấy tiếng đồng hồ ở Nha Trang và tại gia 2 lần. Nó vẫn bảo hành. Bố còn tính đợi gần hết bảo hành liện 1 phát đổi cái mới nhưng do đi xuất ngoại nên âm mưu bất thành.
@sslgvn Cảm ơn em đã cho anh biết 1 thông tin mới. Online bao nhiêu trang web mà ko biết S7e vào nước hư chân sạc như rạ. Anh vẫn còn 1 con s7e cất tủ ngâm nước bao lần chả hỏng gì cả.
Ken5298
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sslgvn Chân nào 1tr thế bạn ?s8 cả cụm dưới có 500k bạn chém có ý thức tý ? Nữa là hi hữu bạn nhé mình dùng thì chưa có máy nào cả ip7 7+ h 8 vẫn chưa bị đen
sài chống nc từ sony-ss-apple đến h chưa giám thử lần nào. chủ yếu nhỡ đi mưa khỏi lo thôi
sslgvn
TÍCH CỰC
7 năm
https://tinhte.vn/threads/s7-egde-xuong-bien-loi-cam-ung-va-sac.2588336/. Đây chống nước xong mang đi bảo hành theo lời thằng hiệp nhé. Mạnh mẽ lên 😆
@sslgvn xàm nhồn
Rõ ràng, uống thuốc tránh thai mà vẫn có thai thì củng có ai đi kiện bao gio
@blackberry97 rất hay và thực tế 😁
@blackberry97 Có kiện rồi nhá bác
ae nào dùng note, bphone hay iphone thì cứ rửa hoặc đi trời mưa thôi, đừng làm liều mà k được bảo hành miễn phí
Chức năng cho có, chống chỉ định nghịch thử 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe thồn nhỉ? Thấy anh Sam quảng cáo dữ lắm mà. Nào là chống nước, chống nổ, chống...bla bla... 😁

Cuối cùng cũng ko đc bảo hành!
hungpham99st
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vịt 2019

Cũng đúng thôi bác ơi, làm sao hãng biết được mình đem máy xuống nước độ sâu bao nhiêu. Ví dụ như apple bảo hàng 1 đổi 1 chẳng lẽ mang xuống sâu 10m hỏng đem bảo hàng apple đổi cho máy mới.
@Vịt 2019 Nằm trong diện đc bảo hành còn ko đc bh ấy chứ đừng nói đến ko trong diện bác ạ.
Dương2014
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vịt 2019 thằng nào cũng thế thôi kể cả táo thối
quangtaiqn
TÍCH CỰC
7 năm
@Vịt 2019 Apple cũng từ chối bảo hành chống nước nếu bạn tự ý ngâm nước nhé ! đừng có tinh vi phát ngôn đá đểu.
Thế thì anh lấy cái bao nilon trùm mỗi khi trời mua có khi còn ngon hơn 😁
không liên quan lắm, mod duy luân cho hỏi muốn đổi nhạc thông báo facebook, messenger trên iphone thì đổi chỗ nào nhỉ, vào cài đặt -> âm thanh đổi hết rồi mà sao âm thông báo facebook nó vẫn là mặc định ta 😔
kinh.chua.ne
ĐẠI BÀNG
7 năm
@truong131433 phần mềm của ios và android đều có quyền đặt âm thông báo cao hơn hệ thống. Nếu trong app có âm thanh thông báo đi kèm rồi thì không đổi đuo
@kinh.chua.ne là sao bác, tóm lại giờ muốn đổi âm thông báo facebook thì có được không
trên android đổi đc ma
heocon8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuyên trang Note8. Ảnh minh họa IP chống nước.
Không phải mình thích soi nhưng nhiều trường hợp post sai chính tả rồi nhiều lỗi rất ngớ ngẩn nhưng lần này mình comment.
Tham gia diễn đàn từ lâu, ít comment nhưng cảm thấy "tinhte giờ đã bớt tinh tế"
mkchen
TÍCH CỰC
7 năm
@heocon8x giờ là "kinh tế" bác ạ 😁
Nói chung anh em nào có điều kiện không ko lắng về tiền bạc để mua máy mới thì cứ mạnh mẽ lên. Còn anh em không muốn rủi ro hoặc không dư tiền cho mấy thú vui vầy thì cứ giã từ vũ khí thôi 😁

Nhà sản xuất đã cảnh báo mà còn tự thử thì lỡ có chuyện phải tự chịu trách nhiệm thôi.
làm sao phân biệt đc lỡ tay rơi vào vũng nước or mình lỡ nhảy vào vũng nước???
@congzing Vào nước là mất bảo hành. Khỏi cần điều tra nguyên nhân!
Em bị mất 1 con iphone 7 chỉ vì đi biển đây 😔
Vẫn thấy phủ nano tiện nhất, cơ mà xem video panh ruột mấy em smt như ip8, note8, bphone...thấy toàn keo à
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cha già @cuhiep hôm off vừa rồi bảo và khuyến khích Anh Em nên đem ip8-8plus xuống nước chụp để sử dụng hết chức năng 😁
inviet
TÍCH CỰC
7 năm
@ShynHy Ai bảo nghe chi kaka
Mới cách đây 1-2 năm thôi ifan chửi bới Sony và SS kịch liệt vì cái chuyện QC chống nước mà lại ko bảo hành, giờ thì anh Táo cũng khác gì, vì vậy ifan từ giờ hãy suy nghĩ trc khi nói nhé 😃
@TYA Ahihi, bác tag mấy ông kia vào đọc.
babydown
TÍCH CỰC
7 năm
@Hoang_HaoMinh Các sheeple câm nín hết
@thanhtuantvc Thôi, toàn tinh tú trên tt ai dám tag
@TYA Ờ, giờ có tag cũng cãi cùn mấy câu thôi, rồi mai lại đâu vào đó=)).
Ông QLNN chắc mẩm apple nó định nghĩa lại sạc không dây và chống nước, ai dè định nghĩa lại....y nguyên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019