Mình cài Windows 10 (đã up lên version 1909) trên máy ảo để vọc vạch khi cần thiết nên lâu lâu mới dọn dẹp rác 1 lần (lỗi nặng thì format cài lại là xong 😁). Hôm qua có cài thêm vài app để vọc thì thấy mấy cái app miễn phí có chèn thêm phần mềm quảng cáo (adware) nên phải vào Control Panel -> Uninstall bớt cho gọn. Sẵn đây viết cái nhắc nhẹ để nhắc anh em dùng Windows để làm việc thì nhớ thường xuyên kiểm tra các phần mềm cài trong máy xem có bị cài malware, adware không nhé. Chúc anh em vui!
29
114
Cảm ơn mod...Nam không khí....nói thật chí lý...
1
Thanhzo
TÍCH CỰC
Mod cho mình hỏi, mình đang xài win bootcamp trên mac. Giờ mình muốn cài lại win (win mình đang lỗi) , thì khi cài lại có phải chia lại ổ cứng (phân vùng) trên mac ko ạ ?
2
tuihocit
ĐẠI BÀNG
lúc cài đặt 1 phần mềm nào đó nó có hỏi có install thêm phần mềm gì ko mà, bỏ tích hoặc không đồng ý đi
5
hà chí linh
ĐẠI BÀNG
lúc cài phần mềm chịu khó mà đọc, cứ next next không sau phát hiện ra lỗi do mình chứ do ai../.
7
Lý Đình P
TÍCH CỰC
Mình rất khắt khe nên chả mấy khi install mấy cái app đi kèm cả 😆
1
hungtd192
ĐẠI BÀNG
Cảm ơn mod nhưng theo mình nên chia sẻ thêm cho anh em các phần mềm để quét hoặc cách phòng tránh từ đầu thì tốt hơn chứ chỉ nhắc nhở check thế này thì cũng có nhiều người không biết cái nào cần xóa.
1
Thông tin hữu ích, thks thớt
0
cài app các bác cứ next next là dễ bị miễn phí mấy cái này lắm
0
quyetquach12
ĐẠI BÀNG
Cài app bây giờ tay ko đc phép nhanh hơn não, nhiều khi Cancel hoặc No mới là để tiếp tục cài đặt chứ ko phải Next 😃
5
lenhandt
ĐẠI BÀNG
Cảm ơn mod.
0
harryposter
TÍCH CỰC
Vô Control panel coi, những cái nào kg quen, kg biết, không Sài uninstall hết là xong,...
0
Erik Prince
TÍCH CỰC
Mod chuyên bấm next mà k đọc nè
0
bachang91
ĐẠI BÀNG
Kiểm tra liền & ngay...thank!
0
kird1993
ĐẠI BÀNG
Lúc cài cứ tích bừa, rồi next next thì ra vậy là phải. Chịu khó đọc chút trước khi cài đặt
0
Trần Duy Tuyên
ĐẠI BÀNG
Kiểm tra rồi. Không thấy có.
0
bitback
TÍCH CỰC
từ những lần dính adware trước đây thì mình thấy không dễ để gỡ trong control panel đâu. Mà quan trọng nhất là mỗi lần cài phần mềm gì ngon mà miễn phí là phải đọc thật kĩ từng bước trong lúc cài đặt, nó có tuỳ chọn cài hay không mà mình không để ý là dễ bị lắm.
4
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
Cảm ơn bài chia sẻ hữu ích của bạn. Mình cũng phải kiểm tra PC của mình xem thế nào.
0
thonsai
ĐẠI BÀNG
@Nam Air làm về ThinkPad E590 bản card rời đi, thấy trên các forum đang đánh giá con này bị throtling nặng nên nghi ngại quá 😔
0
IPAD II
TÍCH CỰC
Mod cho hỏi làm thế nào kiểm tra cho Mac OS. Thanks Mod
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019