Trên các dòng máy lạnh inverter đời mới (từ 2015 trở lại đây) có trang bị tính năng giảm công suất để tiết kiệm điện năng, sử dụng cho các trường hợp trong phòng ít người. Ví dụ như trên hình cover là Watt option để chỉnh công suất làm việc của máy xuống còn 60% khi trong phòng chỉ có 2-3 người - khi phòng nhiều người hơn thì cứ để 80% hoặc 100%. Anh em kiểm tra máy máy lạnh của mình có tính năng Watt option hoặc Energy Saver này không và sử dụng để tiết kiệm điện nhé.
29
189
honghai12a1
TÍCH CỰC
Mùa mưa này không xài máy lạnh là tốt nhất. Vừa ko tốn điện lại ko tốn chi phí bảo trì, hao mòn. Lại có lợi cho sức khỏe! Trồng cây xanh trước nhà nhiều vào tự mát
6
nhanxyz
ĐẠI BÀNG
Nhà em cũng có xuống tận 40% mà sợ nó không mát, để tối về thử bật xem sao.
0
Trên các máy của samsung có chế độ một người dùng cũng ổn lắm đấy các bác
1
honghai12a1
TÍCH CỰC
Có bác nào xài máy bắt muỗi ko? review ae tham khảo đê, mùa mưa này mở cửa ko xài máy lạnh có bắt muỗi là ngon
0
Qsix
ĐẠI BÀNG
mình xài loại thường không có tk điện, tự tk bằng tay thôi 😄
1
#JK
VIP
Cái remote máy LG đúng ko? nhà mình đang dùng. Đã thử chỉnh từ mấy năm trước rồi thấy cũng chẳng thay đổi gì.
1
điện mới giảm 10% và bắt đầu có mưa lại đang mùa chống dịch
0
QPR
TÍCH CỰC
Với máy Inverter, chỉ nên khai thác công suất 70% là điểm tối ưu về hiệu suất sử dụng điện. Muốn vậy phải lắp máy lớn hơn chút so với chuẩn thông thường. Giống như xe ô tô, khi chạy lên tua máy khoảng 4000 trở lên là hiệu suất giảm.
1
Triều LÊ 97
ĐẠI BÀNG
Pana 2018 có ko nhỉ, inveter 1.5HP
0
trieu04
TÍCH CỰC
Trên remote của máy lạnh LG có chức năng AI, các bác thử xem sao.
0
chuotchit01
ĐẠI BÀNG
may daikin có ko mọi người
0
Máy m có chế độ
SHOWER/DIRECT: Chuyển đổi giữa chế độ làm lạnh bằng bức xạ (Shower) và Làm lạnh nhanh trực tiếp (Direct)

Tiện đây cho hỏi các b để chế độ nào tiết kiệm và lành hơn?
0
dungladap
TÍCH CỰC
gio moi biet luon. cam on tinh te
0
Rainwalker
CAO CẤP
Mình cứ bật như nào mình cảm thấy dễ chịu nhất thôi. Chứ còn có tiết kiệm cũng chả đc bao nhiêu. Mà thế giới chỉ thấy VN hô tiết kiệm điện. Hài hước.
Thậm chí Singapore họ còn motivate người dân dùng máy lạnh để tăng năng suất làm việc.
2
Làm sao sử dụng tính năng hút ẩn nhỉ? Ngoài Bắc giờ mưa xuân ẩm ướt rất khó chịu mà con máy điền hoà nakawaki điều khiển toàn tiếng anh, biểu tượng mỗi bông tuyết là hiểu. Nghịch mãi không biết phím nào làm khô.
0
Sharp inverter này thì chỉnh công suất chỗ nào được nhỉ?
0
Thông tin hữu ích, thks thớt
0
angel2706
TÍCH CỰC
Xài hẹn giờ đủ mát thì tắt điều hòa. Từ quá nửa đêm đến sáng thì nhiệt độ cũng đỡ nóng hơn nên tận dụng hơi mát còn sót lại kèm cái quạt chắc ổn và tiết kiệm hơn tí.
1
warmboy24
CAO CẤP
Nhớ sách nó kêu đừng khi điện yếu không ổn định ta. Để coi lại. 😆.
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019