Nhắc nhở: Netflix miễn phí sắp hết hạn, nên hủy hoặc rủ thêm bạn bè xài chung cho rẻ

TDNC
3/2/2016 7:7Phản hồi: 131
Nhắc nhở: Netflix miễn phí sắp hết hạn, nên hủy hoặc rủ thêm bạn bè xài chung cho rẻ
Cách đây 1 tháng Netflix cho đăng ký tại Việt Nam, miễn phí dùng thử 30 ngày và nếu bạn có đăng ký vào thời điểm đó thì chỉ còn vài ngày nữa thôi là đến hạn, Netflix sẽ tự động trừ tiền trong thẻ của bạn để gia hạn tiếp. Nếu bạn không muốn dùng nữa thì nhớ xóa tài khoản để không bị trừ tiền oan (xem hướng dẫn bên dưới), hoặc rủ thêm bạn bè dùng chung một tài khoản để chia tiền ra đỡ xót hơn.

Cách xóa tài khoản đăng ký:
  1. Vào trang này và đăng nhập bằng tài khoản của bạn: https://www.netflix.com/YourAccount
  2. Bấm nút Cancel Membership để hủy gói, xong.
Cách chia sẻ tài khoản:
Thay vì một mình xài một tài khoản, bạn có thể chia sẻ tài khoản đó với nhiều bạn bè khác của mình rồi chia tiền ra đóng cho rẻ. Ví dụ gói Premium có giá 260.000 đồng/tháng. Nếu chia ra 4 người xài chung thì mỗi người chỉ góp có 65.000/tháng mà thôi, vừa rẻ mà vừa có Netflix chất lượng cao để xem.

Netflix không cấm việc chia sẻ tài khoản, có thể chia cho bao nhiêu người và đăng nhập vô bao nhiêu máy cũng được, miễn là trong cùng một lúc chỉ xem được từ 2 máy (gói Standard) hoặc 4 máy (gói Premium) mà thôi.

Gần đây mình thấy tốc độ cập nhật phim mới của Netflix có vẻ tốt, phim mới nhiều, nên có thể cân nhắc việc tiếp tục sử dụng Netflix. Chúc các bạn xem phim vui vẻ 😃
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng chả bao giờ dùng trừ khi phim lậu sập hết...đừng nói vấn đề ý thức ở đây. Bản quyền cũng chỉ mang lại cũng bấy nhiêu lợi ích mà thôi. Cũng đều copy từ 1 nguồn mà ra, có khác chỉ là hợp pháp gắn thêm mác chính hiệu.....
@eveningstar2709 tưởng ko xai bản quyền mà vỗ ngực xưng ta đây 1 bản quyền 2 bản quyền thì còn nhột hơn
potm90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DoraemonX Đúng, đừng nói về vấn đề ý thức ở đây. Có ý thức đéo đâu mà nói 😆
@potm90 đánh giá con người ở nhiều điểm và nhiều thời gian 😃)
riêng quan điểm rõ ràng có sài Free thì sài còn không có nữa mới mất tiền cho Phần mềm chứ bảo tôi bỏ tiền ra mua lấy cái bản quyền mà sài trong khi nó dc người khác cho sài free thì chả bao giờ 😃) nhé
Đăng ký toàn coi Oscar's Oasis vì phim đó ko cần sub =))
:'( vấn đề là vietsub
bhuubao
CAO CẤP
8 năm
Ở VN sản phẩm nghệ thuật của ca sỹ diễn viên toàn là bị xài lậu. Mà có mấy ai nghèo đâu.
Sự thật khó chấp nhận
@bhuubao Họ không muốn kiện đó, để vậy vừa được PR miễn phí, la lá việc tự tạo scandal
vô đăng kí,nó yếu cầu nhập mã số thẻ ...mình ko có xài thẻ nên byebye lun...haizzz fpt play cũng nhìu film để coi rồi
alexzai
TÍCH CỰC
8 năm
mình đã dùng netflix tại Việt Nam! có vài nhận xét sau:
Chất lượng cực tốt: load nhanh hình ảnh đẹp hơn các dịch vụ tại Việt Nam!
4k xem rất thích load nhanh với điều kiện phải dùng cáp quang.
Nhược điểm k có vietsub, m xem thì vẫn toàn bật engsub hiểu được tầm 70% nhưng thôi xem tạm nhất là những phim hành động dù m khá ít xem những thể loại phim như thế này
@tht261191 Ôi mình thì chỉ mơ ước xem ko cần đọc sub. Cũng luyện tiếng Anh lắm nhưng chưa có thành tựu mấy. Hazzz
@tht261191
Hahahaha quá căng thẳng.
@tht261191
Hahahaha quá căng thẳng.
@alexzai
Mình thấy load nội dung trên màn hình 4k đẹp lắm. Nhưng không biết sao để coi đó là 4k hay upscale
Ít phim quá. Dẹp
không chơi với bản quyền
vốn dĩ sài free quen rồi giờ mất tiền chịu không dc
mới đăng ký và ko thấy hay
việt nam toàn chơi bom tấn, anh không có thì dẹp
Birdy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đối xử không công bằng với khách hàng VN, nghỉ luôn. (Trừ khi mở sever cho VN xem đầy đủ như US.)
Mình đăng ký từ hôm 01/02 vừa rồi, thì được xem free đến bao giờ nhỉ? Nó tính 1 tháng từ ngày đăng ký hay từ ngày nào nhỉ?
vietkid
TÍCH CỰC
8 năm
Nó có Việt sub và có gói năm chắc mình cũng quất luôn cho rồi . Có lẽ còn lâu
Raydar
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ipad giờ có trang web hay phần mềm nào xem phim hành động mới vậy các bác
@Raydar HDviet,FPT Play mình thấy ok
Raydar
ĐẠI BÀNG
8 năm
@devil Mình cai hdviet mà chẳng thấy phim hành đọng toàn tivishow
@Raydar Đầy film,nó có nhìu film trước cả chiếup rạp
ke970
ĐẠI BÀNG
7 năm
@devil Toàn bản mờ câm mờ điếc mà kể chi bạn.
rosejaooh
TÍCH CỰC
8 năm
Thu tiền mà cái cơ bản là vietsub cũng không có. Giải trí chứ luyện tiếng éo đâu!
mrhung111
ĐẠI BÀNG
8 năm
k có vietsub thì free chưa chắc đã dùng
gắn thẻ Visa vô account r share tài khoản cho bạn bè, chắc bác đùa em :rolleyes:
redberry
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ơn admin đã nhắc nhở! Mình dùng thử nhưng đến hôm nay đành chia tay. Đầu phim ít, không có phụ đề tiếng Việt.
Đành đợi lúc khác vậy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019