Nhắc nhở: Trong khu dân cư chỉ được quay đầu xe ô tô ở đường giao nhau và nơi có biển báo
thanhtung6868
19 ngày trướcBình luận: 112Lượt xem: 7.363
Chắc nhân vụ ku mập với thần đồng ai ti OS đây mà.
hùi xưa lúc mới có bằng bị 1 lần quay đầu đè vạch mất 5 xị rồi nhớ mãi.
mình quay mọi nơi, vì mình làm gì có xe hơi =))
Nhắc nhở xe quay đầu sai luật và cái kết. Mấy thím có tiền đóng phạt thì mấy thím muốn chạy sao cứ chạy nhen.

@tin_truc22 Nếu chỉ là tiền phạt thì không bao nhiêu, nhưng nếu là 1 vụ tai nạn thì không biết hậu quả ra sao.
mấy bác hay dừng xe dưới cầu kênh tẻ q7 làm kẹt nguyên cầu hy vọng xem đc bài này
Không biết ngày xưa có học luật ko? Cứ phải phạt nặng chứ cứ thế này nói dân trí thấp lại tự ái
Lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định.

Cái này phạt 2 củ vẫn nhẹ
"i) Quay đầu xe trái quy định trong khu dân cư;" người dân có quyền làm những việc luật pháp không cấm, nên nếu không có biển báo cấm quay đầu hoặc vi phạm các quy đinh khác thì cứ quay đầu vô tư.
@alancabata Vậy quy định quay đầu xe trong khu dân cư được quy định rõ ràng trong Luật GTĐB 2008 đó. Bạn đã từng đọc chưa vậy? biết nó nằm ở điều nào khoản mấy không?
Hay là cứ vô tư quay đi rồi chẳng may gây tai nạn lại bảo : thế à? tiếc nhỉ.

Mở miệng ra là bla bla : Người dân có quyền làm những việc mà luật pháp không cấm. Mà những việc luật pháp cấm ghi rõ trong luật thì không chịu học cho kỹ.

Mình cực ghét thể loại này.
@futureneodo bạn không thấy là tôi đã viết "hoặc vi phạm các quy định khác" đó sao. ghét thì đóng cửa vào mà kỳ cọ.
@alancabata Phản biện thì cho nó tinhte và đúng LUẬT chút đi bạn.
Câu của bạn đây : ......nên nếu không có biển báo cấm quay đầu hoặc vi phạm các quy định khác thì cứ quay đầu vô tư.

1/ Trong khu dân cư ( nội thành) : không có biển cấm quay đầu thì đc quay đầu vô tư --> SAI.
Trong KDC dù không có biển cấm quay đầu ( biển P.124a) thì người lái xe cũng không đc phép quay đầu, muốn quay đầu xe thì phải thoả 1 trong 2 đk của khoản 3 điều 25 luật GTDB 2008 :
a) Nơi giao nhau , hiểu đơn giản là ngã 3 ngã 4 đường.
b) Nơi có biển cho phép quay đầu xe (biển R.409)

2/ Hoặc vi phạm các quy định khác : cụ thể là quy định nào? Thuộc điều mấy khoản nào của luật GTĐB 2008 ? --> Dẫn chứng ? bạn làm đc không?
Nói ra câu này một cách phông lông như vậy chẳng giúp ích đc gì cho người khác trong tình huống cần quay xe trong đô thị cả. Chả ăn nhập gì đến bài viết.

3/ Ghét thì đóng cửa vào mà kỳ cọ --> Đây là câu cửa miệng của bạn khi đuối lý à? Thế thì thôi vậy.
Bởi chả trách giờ diễn đàn tinhte mất chất là thật.
ra đường hô "ê thằng chó mày quay đầu ko đúng nơi quy định", 1 là m nằm dưới gầm xe sau vài s, hoặc ra đấm cho ko trượt phát nào, kể cả thằng viết bài
@tyller end @thanhtung6868 😁
@tyller end Dí theo kịp thì nói nhé, còn mà chửi 1 tiếng mà đi vô tù vì tội cố sát thì chắc chòm xóm người thân mừng lắm,
Mình cũng rất chán mấy bác đi xe oto mà cứ đỗ ngay đường hẹp, có biển cấm dừng, cấm đỗ mà vẫn làm. Nhất là ngay mấy quán ăn, nhà hàng thì chắc có chung chi cho công an khu vực nên thoả sức đậu luôn.
Ko thể chống lại lũ ngu, vì chúng quá đông, và hung hãn!
OK b đã nhắc nhở
Ra đường nhìn ô tô chạy mà ngán cho cái ý thức
Chuyển làn không xi nhan, lấn làn, đi vào làn xe máy, quay đầu đường hẹp, bóp kèn liên hồi...
Vậy mà thành phố nào cũng văn minh, khu phố nào cũng văn hóa.
@eminem2412 A chỉ giùm e cái đường nào có làn xe máy với, có hình càng tốt. Nhỏ lớn chưa hề biết. Cảm ơn a.
@levibinhdinh Chắc ý bác kia là đường thoáng mà các bố oto dù chỉ đi thẳng nhưng ko chịu nối đuôi nhau chạy ở phía bên ngoài mà cứ thích dàn hàn ra chiếm đường của các phương tiện phía bên phải mình đó.
@levibinhdinh Chào anh! Mình chạy ô tô đó giờ có chuyển làn cũng chỉ đi 2 làn bên trái như bảng hiệu chỉ dẫn kia thôi. Gần đây thấy mấy bác tài chạy hàng 4, có bác còn leo cả lề đường Võ Văn Kiệt mà chạy như xe gắn máy vậy, hy vọng thời gian tới không gặp hình ảnh xe ô tô ngược chiều.
P/s: Mình ở SG.
@eminem2412 Trên 90% các bác đi 2B KHÔNG PHÂN BIỆT được 2 biển báo phổ biến trong KDC (nội thành) là biển R.412 và biển R.411 + vạch kẻ đường 1.18.
Thì đừng hỏi tại sao bị các chú CA thổi vào rồi phán câu trời giáng:
CHÚ CHẠY SAI LANE, PHẠT X TRIỆU VND.. GIỜ MÚN SAO .....kkk
H đọc mới để ý. Mình lái xe lâu năm rồi nhưng vẫn dính mấy quả này. Tại nó tiện đường hà nội nhiều lúc phải nhanh thì mới sang đường đc hiii
Mấy cái này tưởng mấy ông có bằng biết hết chứ?
luật này đúng, vì ngã tư hay vòng xoay, nơi có biển mới đủ không gian xe quay đầu. Các chú lái xe giờ hay nhè đường nhỏ vạch đứt quay đầu xe làm kẹt cả 2 chiều, chưa kể đường rộng vạch 2 vạch liền các chú cũng bang quay đầu xe luôn làm nhiều khi ai nghĩ hiểu luật đang đi yên tâm bị mấy chú lủi vào né không kịp.
edited: ông thớt không phán bừa, tôi sai nha quí vị
Chân thành xin lỗi ông thớt @thanhtung6868.
=====
Ông thớt @thanhtung6868 nhảm, "ăn" mất chữ "xe máy chuyên dùng", ko hiểu rõ hay giật tít câu view? Mấy cái liên quan tới diễn giải luật không nên phán bừa
link https://thuvienphapluat.vn/van-ban/Giao-thong-Van-tai/Luat-giao-thong-duong-bo-2008-23-2008-QH12-82203.aspx
Luật giao thông đường bộ 2008 23/2008/QH12
thuvienphapluat.vn
@quachtinhvcf vậy cuối cùng xe máy bth có phải quay đầu như ô tô k ?
@tomato459 Chắc chắn rồi bạn, luật điều chỉnh với "phương tiện" tham gia giao thông mà
http://batgt.camau.gov.vn/chuyen-huong-xe-the-nao-la-dung.1423
Ban An Toàn Giao Thông Tỉnh Cà Mau
batgt.camau.gov.vn
@quachtinhvcf v đó h mình quay đầu sai hết 😃
vậy đó h mình quay đầu sai hết 😆
Phạt phạt & phạt
thế nên mới biết đi nội ô nó cực cỡ nào. mấy ông mà post hình 4.5 -5l/100km thì toàn tào lao, quay đầu thì toàn thấy chỗ nào trống là múc.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019