Nhạc RAP, sao mình không thể nghe

cuhiep
10/8/2020 7:25Phản hồi: 428
428 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Lâu lâu nge cũng hay mà cụ hiệp
aiglove
CAO CẤP
4 năm
Tinhte sắp làm nhạc sao 😁 ad nhá hàng rồi.
mycb919
ĐẠI BÀNG
4 năm
Học dốt quá không hiểu được lời rap nên ko thích thôi. Rapper là nhà thơ, mà thơ thì cần người hiểu biết 1 tí nghe mới hiểu dc. Ít cũng phải qua cấp 2 mới hiểu dc văn thơ.
Nói đến Rap thì tuổi thơ đầu tiên là nghe Đinh Tiến Đạt, chính là Đạt 9 sừng đó mấy ba.
Rap miền Nam lúc đó đa số là gangz rap, chửi nhau chán thấy mẹ, vẫn chả hiểu tại sao lúc nào cũng chửi dân Bắc lòng vòng, thâm thuý, nhưng đa số đám chửi đó lại là đám nghe rap chửi nhau nhiều, mà rap cần cô đọng ý nghĩa, ẩn dụ, hoán dụ nhiều.
Sau LK nổi lên thì nghe LK, cùng thời ấy có Mr.T với Mr.A nhưng không nghe mấy, toàn rap love.
Giờ qua cái tuổi đi học thì nghe Đen là chủ yếu, hợp với nhạc của người chưa đến trung niên mà cũng chả còn mấy năm thanh niên, cày cuốc đến mệt mỏi.
Đơn giản là nuốt k trôi. Rap nhẹ nhàng kiểu dalab mình còn thích chứ mấy thể loại dở hơi như LK Boiz các kiểu mình chịu
longfet53
ĐẠI BÀNG
4 năm
Eminem mà vẫn k nghe được à? Thế có nghe được dr dre không? Tupac, snoop dog thử chưa?
@longfet53 Eminem mà ko nuốt được thì dự là mấy tên tuổi kia cũng khó mà nuốt trôi được! Mình thấy Eminem cũng ổn, nhiều bài ở những năm 2k nghe được phết, mặc dù nghĩa thì bậy bạ hết sức 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Ghét nhất là beatbox nghe như bị thổi vào tai.
Rap cũng không thích.
Thích không lờii
@kirakun277 Nếu ko lời chắc nghe guitar, giao hưởng là hợp 😁
@crazysexycool1981 Solo guitar, piano, giao hưởng, ...
Beatbox, rap có lossless không nhỉ
@kirakun277 Guitar mình nghe được bản quốc tế quen thuộc, còn giao hưởng thì chịu 😁
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
4 năm
Thì có gì lạ đâu. Sở thích khác nhau. Có người thì thích gái 18,có người thì thích máy bay, máy bay hạng nặng, tàu vủ trụ...
@Mr.Chuong Gớm dữ, sở thích quái dị nhỉ, gu quá mặn, máy bay đã hơi quá rồi, giờ thêm hạng nặng với tàu vũ trụ nữa 😆
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
Mình nghe RAP TG thấy oke mà, chỉ rap viet thì :v thật nghe ko vô chì vài người ca và viết oke. Chỉ có Rock thì vài người nghe được, còn lại nghe ko thik lắm
Mình thì thích nghe, vẫn nghe tới giờ nhưng là rap Việt tại rap nước ngoài không hiểu gì 🤣
@khoanam3004TT Mình thì ngược lại, chỉ nghe Rap của Mỹ chứ chưa bao giờ nghe Rap Việt dù rằng ko hiểu các câu từ bên trong bài hát, đôi khi chỉ là những giai điệu độc đáo, khác lạ nên thích 😎
Katyusha_
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó là sở thích thôi, mỗi ng mỗi sở thích
@super_trungle 👍
namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
e thì ko phân biệt thể loại, người hát cứ hợp tai thì nghe 😃
@namtran2410 Ko hẳn là hát hợp tai sẽ thích, mà còn do nhiều yếu tố khác nữa: âm nhạc, phong cách biểu diễn, ca từ, trang phục, nội dung... 😎
Tony Alvita
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mời cu hiệp nghe liên hoàn dizz của bé cường =))) 🤣
Ae nào biết bài này thì điểm danh xem nào 🤣
@Tony Alvita Ko thấy ai hưởng ứng, chắc chả ai biết 😁
T Tin
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng k nghe được, đôi khi chả cần lí do
@T Tin Đơn giản ko thích là ko thích 😆
Ngày sinh viên hay nghe Rap chế. Trước còn có vụ đọc Rap chửi nhau HN - HP 😄. Giờ trữ tình nhẹ nhàng thôi.
@haichin Rap chửi thì đầy, nghe Eminem là dễ cảm nhận nhất 😆
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
4 năm
nghe nhạc của nah ấy chung đường lối với bác hiệp á
Rap & Rock là mình chào thua
@phoden Rock thì A nghe ít, chủ yếu rock nhẹ như Bonnie Tyler hoặc Smokie, còn Rap thì cũng khá kén, thích rap kiểu như "No limit" 😁
Tôi cũng giống Ad, mặc dù rất mê cổ điển, Rock, ... nhưng không tài nào thẩm thấu được RAP, cả rap tây và rap ta.
RAP là một khái niệm mới và theo mình nó không hẳn là âm nhạc. Lý do là vì theo khái niệm về âm nhạc thì một bản nhạc phải có đủ 4 đặc trưng là Cao độ, cường độ, trường độ và âm sắc. Đối với Rap thiếu đặc trưng "cao độ" nên không đủ yếu tố gọi là NHẠC. Vì không có cao độ nên một bản nhạc Rap không thể chép thành nốt nhạc lên khuông nhạc mà truyền từ người này sang người khác chỉ bằng cách chép lời hoặc thuộc lòng.
@iPhonecafe Cả rap lẫn hip hop đều khá kén người nghe, mình nghe chủ yếu để giải trí chứ ko hiểu ý nghĩa bên trong bài hát, do cách diễn đạt, viết tắt khá khó hiểu! Mình hay nghe rap của Mỹ, chưa bao giờ thích & nghe rap việt! Khi mà nhạc Pop quá thịnh hành, cần 1 luồng sinh khí mới, đơn giản chỉ là 1 chút khác biệt thì nghe Rap mỗi ngày 1 ít chắc cũng dễ ngấm & chấp nhận 😎
@crazysexycool1981 Nghe trào lưu để hiểu được nó thì ko khó bạn ơi, cái chính là mình ko thích, nó ko thuộc những gì là tinh thần của mình nên ko nghe thôi.
@iPhonecafe 👍

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019