“Nhân bản” desktop với hiệu ứng 3D đẹp mắt
pisces232
12 nămBình luận: 15
Shock 4Way 3D là tiện ích miễn phí, cho phép bạn tạo ra đồng thời 4 desktop khác nhau. Trên mỗi desktop, bạn có thể mở các chương trình khác nhau, do vậy giảm thiểu được sự lộn xộn khi mở quá nhiều cửa sổ.
Tải về http://************/Windows/Desktop/Other/Shock-Way-D_66.html
Sau khi download và cài đặt, biểu tượng của chương trình sẽ xuất hiện trên khay taskbar. Để chuyển từ desktop này sang desktop khác, bạn chỉ việc click vào biểu tượng của chương trình, dùng chuột xoay và chọn 1 trong 4 màn hình desktop hiện ra sau đó (xuất hiện dưới dạng không gian 3 chiều)

Đơn giản hơn, bạn có thể click chuột phải vào biểu tượng của chương trình ở khay hệ thống, chọn 1 trong 4 màn hình desktop hiện ra.

Ngoài cách xoay hình 4 chiều để chọn desktop, chương trình cong cung cấp các hiệu ứng đẹp mắt khác để xoay và chọn desktop. Để thay đổi hiệu ứng này, bạn click chuột phải vào biểu tượng chương trình, chọn Option.
Cửa sổ Option hiện ra, bạn click vào mục Screen Effect và chọn 1 trong 5 hiệu ứng hiện ra. Cuối cùng nhấn Ok.
Lưu ý: đối với các máy có cấu hình yếu, tại mục Blend, bạn nên kéo xuống còn khoản 10- 20% so với 100% của mặc định.

Trong trường hợp muốn chuyển cửa sổ của chương trình đang được mở từ desktop này sang màn hình desktop khác, click chuột phải vào biểu tượng chương trình, chọn Screen Manager.
Hộp thoại Screen Manager hiện ra, bao gồm 4 khung tương ứng với 4 màn hình desktop của chương trình. Bây giờ, bạn chỉ việc kéo và thả các chương trình từ khung này vào khung khác để chuyển chúng qua lại giữa các desktop.

Như vậy, với cách này, bạn có thể nhóm các chương trình có chung mục đích sử dụng vào chung 1 desktop để có thể tiện quản lý hơn so với trước đây.
Không những vậy, tiện ích còn có chức năng làm cho máy tính của bạn đẹp mắt và độc đáo hơn với hiệu ứng xoay và chuyển đổi giữa các desktop.
Lưu ý: Trong quá trình xoay và chuyển đổi desktop, một vài cửa sổ chương trình sẽ bị hiện tương “loang lổ” và trắng hình, bạn chỉ việc thu nhỏ cửa sổ chương trình xuống taskbar rồi mở rộng trở lại thì hiện tượng trên sẽ biến mất. Chúc vui 😃
15 bình luận
bác nào đã làm cái này rùi đánh giá cho ae chút!
pisces232
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi mình đang dùng mà. Rất hay và lạ đó 😃 Dùng ở laptop có cảm giác như dùng cảm ứng đa chạm thik lắm 😃) Trông khá là pro nữa mà ^^
chương trình này có nặng lắm ko bác chủ?
pisces232
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bình thường mà. Dùng thoải mái mà lại còn đẹp nữa. Mà cứ dùng đại đi làm gì mà chắc chùy thế 😁
hay đó thank pác chủ thớt nha ^^
pisces232
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay thì up lên cho mọi người cảm nhận ^^
compaqcq61
ĐẠI BÀNG
12 năm
down ve roi nhung cha chay duoc ung dung
compaqcq61
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao double click vao ma no hien len nhu the nay la sao? bac chu thot co cach nao go roi dum k?
"this install file was corrupted or truncated, please get a new copy ò install file. aborting instalation"
pisces232
ĐẠI BÀNG
12 năm
trong bài mình có hướng dẫn đầy đủ rùi mà. Bạn làm theo hướng dẫn đầy đủ cẩn thận là đc mà. Chúc vui 😃
nó hay hay dùng cảm giác giống cảm ứng thật.
thanks! đang xài cái này với màn hình cảm ứng vuốt cũng tuyệt cú mèo luôn.
Hay...............................................................
Cái này rất là thú vị, cầm chuột kéo 1 phát cả 4 desktop quay tít. Rồi lại hiển thị lên 1 desktop bất kì. ^^!
Ảo quá, thank bác chủ topic
pisces232
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi các pác cảm ơn làm em cảm động quá 😃 Thấy hay thi share cho anh em dùng. Vui mà
nhìn cũng đẹp ghê hen .................

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019