Nhận lời mời của mod Mikeknowsme, lần đầu tiên Rubi Lee du lịch đến Nha Trang xinh đẹp

Rubi Lee
9/7/2020 9:19Phản hồi: 156
Nhận lời mời của mod Mikeknowsme, lần đầu tiên Rubi Lee du lịch đến Nha Trang xinh đẹp
"Nha Trang sóng biếc trải dài / Đảo xanh một dải khiến ai nao lòng / Nắng chiều ươm sắc vàng ong / Đắm mình xuống biển tan trong sóng tình". Tác giả Đặng Minh Mai đã viết như thế trong bài thơ Chiều Nha Trang. Thú thật thì mình chưa từng đến Nha Trang bao giờ, nên mình luôn tự hỏi tại sao lại nhiều người yêu mến bãi biển này đến như vậy? Và, câu hỏi đó đã được mình tự giải đáp vào tuần trước, khi mod @Mikeknowsme rủ mình về quê ở Nha Trang chơi.

Mời các bạn xem video:

Trước khi đến Nha Trang, mình đang ngao du ở Đà Lạt. Từ Đà Lạt di chuyển qua Nha Trang thì không có gì khó. Các bạn chỉ cần đặt vé xe khách để đi tới đây. Một số thông tin về chuyến đi mà các bạn có thể cần biết như giá vé xe khoảng 135.000đ/người (giá của xe Phương Trang). Các bạn có thể gọi đặt trước, hoặc tới tận nơi mua hay mua online đều được. Khoảng cách Đà Lạt - Nha Trang là ~150km và sẽ tốn khoảng 3 tiếng ngồi xe. Do chặn đường không quá dài, xe chỉ dừng bến 2 lần, 1 lần ngắn khi vừa khởi hành 10 phút, 1 lần dài là khi vừa qua đèo Khánh Lê, ở lần này thì xe dừng lâu hơn, các bạn có thể ăn nhẹ gì đó tại trạm dừng.

Với giá vé 135.000đ mình có một phòng nằm, được ngăn cách với mọi người bởi 1 tấm rèm, có cả màn hình giải trí, một chai nước và mền. Nhược điểm của loại phòng nằm này là mình chỉ có thể quan sát bên ngoài chỉ ở một phía bên mình thôi, nên những bạn nào mà ngồi ghế giữa thì chẳng thể ngắm cảnh được luôn, nhưng bù lại là không gian riêng tư hơn.

Khi đến nơi, bên xe sẽ hỗ trợ trung chuyển đến các địa điểm trong bán kính 10km nên cũng rất tiện, các bạn không cần phải lo về việc không biết đường hay bắt xe tại đây. Khi vừa đến đây, mình cảm nhận được sự thay đổi thời tiết rõ rệt, trái với những cơn mưa gió lạnh trên Đà Lạt, Nha Trang chào đón mình bằng những đợt nắng vàng. Lần này mình đến đây theo lời mời của bạn Tiến, trong chuyến đi còn có thêm các bạn mod khác nữa.

Tụi mình có buổi họp mặt tại một quán bia có tên Louisiane Brewhouse, nằm ở địa chỉ 29 Trần Phú, đây là một quán chuyên bán về bia tươi, các món ăn kiểu Tây. Quán có vị trí khá đẹp, đến đây mình vừa có thể thưởng thức bia tươi vừa ngắm nhìn bãi biển trong những cơn gió biển mát rượi. Ngoài ra, quán còn cung cấp dịch vụ tham quan quy trình sản xuất bia, hay các buổi trải nghiệm làm bia tại chính nhà hàng. Mình thấy cũng khá hay nhưng vẫn chưa có dịp thử.

Tuy quán còn có đa dạng các loại mocktail, cocktail khác, nhưng Tiến vẫn khuyên mình gọi bia tươi - thứ mà quán chuyên về. Đây là 2 ly bia đen hương cà phê và bia đỏ, với những bạn không uống được nhiều cồn có thể gọi bia chanh dây, vị sẽ nhẹ và dễ uống hơn nha.

Mất cả ngày để di chuyển nên mọi người đều đã đói, tụi mình có gọi một vài món để ăn lót bụng. Trên hình là phần xúc xích và khoai tây nghiền. Cùng với đó là một cái bánh pizza rất là to, nói một chút về pizza này, đế bánh rất mỏng và được nướng giòn nên ăn không quá ngán, phần nhân bánh được nêm rất đậm vị và ngon. Giá cho cả bữa 5 người tụi mình là hơn 800.000đ, mình thấy cũng khá ổn và chấp nhận được.

nha-trang-42.jpg nha-trang-43.jpg

Đến biển thì không thể bỏ qua hải sản, theo mình tìm hiểu thì thấy nhiều nơi đều gợi ý quán Thanh Sương 2 nằm ở 9B, Trần Phú, gần cảng Cầu Đá. Khi vừa đến mình đã rất ngạc nhiên bởi sự đông đúc ở quán, bên ngoài quán bày trí các bể hải sản để thực khách tuỳ ý lựa chọn, và tính tiền theo cân nặng. Sau khi chọn xong nhân viên sẽ gợi ý cách chế biến và ghi vào tờ giấy gọi món. Sau cùng mình chỉ cần tìm bàn và đưa tờ giấy đó cho nhân viên tại khu vực đó, thế là xong, hoàn tất thủ tục gọi món.

Quảng cáo

Không gian quán rất rộng nhưng luôn kín bàn, vì thế phục vụ ở đây hơi chậm xíu. Bù lại thì chất lượng thức ăn rất ổn luôn.

Tôm nướng, phần này của người khác 😁 mình thấy đẹp nên chụp ké thôi

Sò mòng nướng mỡ hành, con này mình thấy càng nhỏ càng ngon nha. Con so này ăn nó cảm giác như sò dương, nhưng rẻ hơn nên ăn đã hơn hẳn.

Món mì xào hải sản cho chắc bụng hơn, ở đây nêm nếm rất đậm vị, đồ ăn cũng rất nhiều. Thường đi ăn hải sản mình hay kêu thêm mì xào để no dai hơn.

Quảng cáo

Còn đây là nhum biển nướng trứng, lần đầu tiên mình ăn con này luôn - không biết có ai giống mình không, chứ cảm giác của mình khi ăn thì giống trứng hấp ăn cùng gạch cua á =)) Giá ở đây mỗi người tầm 150.000đ - 200.000đ là ăn no luôn á, đi càng đông thì chia ra càng lợi á.

Qua ngày hôm sau, tụi mình đi ăn sáng ở một quán bánh căn nhỏ gần nơi ở, thấy dân địa phương ăn cũng khá nhiều. Quán bánh căn này rất nhỏ nằm nép mình bên trong những quán ăn sầm uất hơn trên đường Đồng Nai. Nơi đây chỉ bố trí đơn giản 1 vài chiếc bàn ven đường, nếu chẳng phải có người dẫn đến thì mình cũng khó mà bắt gặp. Khách đến đây đa phần là người dân Nha Trang, ở họ có một sự ăn ý kỳ lạ, cô chủ thì cứ ngồi đổ bánh liên tục, khách đến cứ việc ngồi vào, mẻ bánh nào ra thì tự phục vụ, lấy xoài. lấy nước chấm, đến khi no thì thôi, chẳng cần giao tiếp nhiều.

Sau khi no bụng, tụi mình bắt đầu lịch trình chính của ngày - tham quan đảo Hòn Tằm. Để ra đảo tụi mình sẽ đến cảng Cầu Đá, từ đó ngồi cano tầm 15-20 phút sẽ ra đến nơi. Cảm giác lần đầu ngồi cano hơi sợ một tí nhưng quen rồi thì lại bắt đầu thấy thích thích và tận hưởng hơn. Trước đó tụi mình đã gọi đặt trước vé tour có giá 450.000đ/người, bao gồm đi tàu cano 2 chiều, bữa trưa, tắm biển, tắm bùn và hồ bơi không kèm theo các dịch vụ phát sinh như lặn ngắm san hô, nhảy dù,... Thời gian bắt đầu là từ 9 giờ 30 cho đến 4 giờ chiều. Dưới đây là một số hình ảnh và hoạt động trên đảo:

Góc sống ảo của mấy chị em phụ nữ tụi mình :p Chiếc cầu này nhiều người thích chụp ảnh lắm, tại đây là mình đã nhận thấy được sự thay đổi màu nước so với trong đất liền rồi. Nước ở đây rất xanh và trong nên nếu bạn nào thích khám phá có thể thử dịch vụ lặn ngắm san hô tại đây.

Khoe nhẹ ảnh chụp ở đây =))

Hướng dẫn chính của chuyến đi này, luôn chiều ý thích của mọi người, luôn sợ mọi người không vui, hay thích chụp ảnh giùm :D Mình thì thường ít khi có mặt trên công ty, nên cảm thấy chuyến đi này làm cho tụi mình thân nhau hơn nhiều :D

Khi mình đến thì bãi biển đang tu sửa mở rộng nên không thể tắm biển, chỉ có thể tắm hồ bơi vô cực và tắm bùn thôi.

Ai cũng bảo đến Nha Trang không thể không thử trải nghiệm tắm bùn, hỗn hợp bùn khoáng chứa rất nhiều khoáng chất tốt cho sức khoẻ cũng như da - đó là những lời mà mấy người kia dùng để thuyết phục 2 bạn nữ trong nhóm. Thật sự không khó để tìm nơi tắm bùn ở Nha Trang với rất nhiều mức giá và dịch vụ khác kèm theo. Và trải nghiệm khi tắm bùn là đã thiệt, tuy nhiên bùn ở đây khá loãng và không quá ấm như mình kỳ vọng (huhu mình thích tắm nước nóng lắm). Ngâm bùn thì không nên ngâm quá lâu, chỉ 15-20 phút là đẹp và tốt nhất, khi vừa tắm lại bằng nước sạch xong, da sẽ hơi căng và khô, nhưng sau một lát sẽ hết.

Bữa ăn trưa trên đảo đã bao gồm trong tiền tour, còn thêm vài món nữa nhưng do đói quá nên tụi mình chỉ chụp vội tấm này à. Chất lượng ở đây khá ổn (hay tại tụi mình đói quá ta), hải sản tươi, nêm nếm cũng ngon. Điểm trừ là phục vụ quá chậm, tốn rất nhiều thời gian để chờ món nên sau khi ăn cũng chẳng kịp chơi gì nhiều 😔(.

Nắng quá là nắng nên mặt ai cũng nhăn hết

Sau khi kết thúc tour đảo, không cam tâm ra Nha Trang mà tắm hồ bơi, tụi mình quyết định ra biển chơi tiếp. Trên đường Trần Phú có rất nhiều bãi, mình có thể tuỳ ý chọn đoạn biển nào vắng vắng chơi thoải mái rồi sau đó vào các khu tắm công cộng tắm nước ngọt lại là được.

Đen Vâu phiên bản mod Tinhte :D

Nem nướng Đặng Văn Quyên

Chẳng biết có phải do chơi cả ngày mệt rồi hay không mà ăn nem nướng này ngon dễ sợ, nhất là cái nước chấm, vị rất đặc trưng khác với những quán khác mình từng ăn. Đến giờ nhìn hình mình lại thèm, ai biết địa chỉ trên Sài Gòn bán ngon ngon giới thiệu mình với. Ngoài ra quán này còn bán các món ăn chắc bụng hơn như bún thịt nướng, bún cá,... mình chưa ăn thử nên cũng không biết chất lượng ra sao.

Bún cá Năm Beo

Từ khi chưa đến Nha Trang, mình đã nghe bạn mình nhắc rất nhiều đến quán này, bảo là ăn ở đây sẽ chẳng muốn ăn bún cá nơi khác. Nghe hơi lố nên mình không tin lắm, lần này có dịp đến phải ăn thử để có dở thì còn biết đường mốt cãi lại -.- . Mang theo tâm trạng kì vọng hơi cao xíu khi đến đây, mình gọi 1 tô đặc biệt có giá 35.000đ, phần giá được nè không quá cao, thông qua. Đến chất lượng, nước tuy rất trong nhưng vị lại đậm chứ không nhạt thanh, nêm thêm xíu ớt, mắm vào cho đủ vị là vừa ngon. Chả cá tự làm nên thơm chứ không bột, cá ngừ thì miếng lớn ăn đã. Nói chung là chất lượng so với giá, ổn để quay lại.

Ly nước mía này không gì đặc biệt đâu =)) chỉ thấy lát chanh đẹp, hơi lạ khi nước mía bỏ chanh mà không phải tắc thôi, hay tại ở đây như vậy ta. Ly này mình mua trước chợ Đầm giá 10.000đ cho một ly to thanh mát giữa trời nắng nóng.

Này là xâu chả lá bán rất nhiều ở chợ, mình mua giá 50.000đ cho xâu 14 cái. Ăn thì ngon nhưng không để được lâu :((

Chân dung 3 mod đi chơi cùng mình. Lần lượt là mod MinhTriND, mod Lê Phú Khương và chủ xị Mikeknowsme

Đó là những gì mà mình đã đi trong chuyến Nha Trang vừa rồi. Chuyến này hơi ngắn ngày nên mình cũng không kịp tham quan, thử đến nhiều nơi, quan trọng là chưa kịp ăn nhiều món =)). Mọi người có chỗ này hay hay muốn mình thử đi rồi về review thì gợi ý cho mình, để biết đâu mình lại quay lại Nha Trang trong ngày gần đây. Mời mọi người xem thêm những hình ảnh bên dưới nhe :D Đợt dịch vừa rồi cũng đã đỡ, không biết mọi người có đi đâu chơi không, mời chia sẻ vào chuyên trang du lịch của tụi mình nhé. Tinhte.vn/dulich

156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã từng du lịch tới Nha Trang vào mùa hè 2017, công nhận đây là thành phố biển rất đẹp, giữa trưa trời nắng chang chang nhưng nước biển rất mát! Mình từng thăm thú cảnh biển cũng như viện Hải dương học, tháp bà Ponagar, công viên Phù Đổng & vài nơi khác trong 2 ngày, lúc đó chỉ mong có thật nhiều thời gian để có dịp biết đến nhiều hơn với nơi này 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 Năm ngoái em đi, nói chuyện với chú xe ôm bảo giờ nó không đẹp như xưa, xưa dọc bãi biển toàn dừa nó thơ mộng lắm
@phoden Đợt A qua Nha Trang, toàn thấy người Tàu với Nga là nhiều 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 🤣 ông anh nhìn đô con quá
@phoden 😆
Nha trang vinpearl đẹp nhất
@Hồ vi từ 86 Công nhận đẹp thật
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hồ vi từ 86 Bạn đã đến Amanoi chưa ? 😁
@MyLove0509 Ngang qua chứ chưa ghé bác
@Hồ vi từ 86 Tưởng mời mỗi mod nữ về. Ai ngờ đông quá 😆
Lần mình đi thì quá nhiều khách Trung, họ nói to và nói tiếng Trung everywhere 😔
@WXYZ Trong thời gian này khá thoải mái vì không còn khách Trung nào đi du lịch ở NT nữa cả
@WXYZ Mùa này toàn khách Việt thôi bạn
GigoloXXX
TÍCH CỰC
4 năm
@Rubi Lee Rubi Lee cũng 2 mấy tuổi rồi mà lần đầu đi Nha Trang là sao nhờ? TP biển đẹp thế mà tận bây giờ mới đi thì cũng ngộ
@GigoloXXX Tại mình thích núi hơn nên ít đi biển lắm 😔(
@WXYZ lần mình khách trung rất it mà khách Nga thì nhiều.
Thật vinh hạnh khi được xuất hiện trên kênh Rubi hamchoi, cảm ơn các bạn đã chung vui với mình.
V1104897
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TraiKimThanh Haha. Đúng
@TraiKimThanh Nhìn cặp kính cận dày cộp thê kia là bit ẻ ko phải fan bơi lội rồi. Mình cũng cận như ẻm nhưng rất thích bơi lặn, đi Nha Trang 2 lần đều rớt kính.
@TraiKimThanh mình cũng mong vậy, mod Rubi Lee nợ anh em 1 lời xin lỗi nha 😁
hai tmt
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp thiệt chớ, vẵn đang cố gắng để đến đó 1 lần...
Mod đẹp quá
Mong 1 lần được đi , dù cách cũng ko quá xa
Mod xinh quá à 🤤
@Lê Phú Khương Mình tưởng các mod biết nhau chứ. Đứng là mod @Rubi Lee xinh thật
@Lê Phú Khương Mod nào xinh?
anhlau87
TÍCH CỰC
4 năm
@fuaka93 Toàn bé khỏe bé xinh. Kk
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthanh255 Ngta đang quen nhau đấy ông ơi. Tưởng gì mà tưởng
zinkpro
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao ảnh nó tối tối thế nào ấy nhỉ?
@zinkpro Mình chỉnh màu hơi fail rồi 😔😔
OnlineNo1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chờ ảnh Rubi mặc bikini nên cố gắng kéo hết bài mà không thấy đâu = ))
piaggiovs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Phú Khương Người con trai luôn đứng ra che chở, bảo vệ các bạn nữ "yếu đuối" đây rồi.
MimosaManhMe
ĐẠI BÀNG
4 năm
@OnlineNo1 me too
@piaggiovs Đây bạn nữ yếu đuối đó nè, mà bị béo bụng thiệt nha, hài lòng chưa 😒😒
piaggiovs
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rubi Lee dù thế nào thì vẫn xinh và nhiều người thích haha.
watashi48
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi biển mà ko thấy cái ảnh bikini nào của mod
Singh
TÍCH CỰC
4 năm
Khuôn mặt như vậy mà giọng dễ thương hơn tí xíu nữa là 100/100.
Nhưng dù sao trời cung tặng cho 1 nhan sắc hơn người rồi
hoangmk
TÍCH CỰC
4 năm
Tựa đề sai rồi mod @Rubi Lee, phải sửa lại là “ Nhận lời mời của mod Mikeknowsme, lần đầu tiên Rubi Lee xinh đẹp đến Nha Trang du lịch” mới đúng nhé 😘
@hoangmk sai rồi bác, tiêu đề nên bỏ phần “nhận lời .. “ chỉ cần vế sau thôi: “lần đầu tiên..” 😃
Mình chuẩn bị đi, NT có quán bar nào chơi được vậy ACE ?
@Apple thần thánh @Mikeknowsme hướng dẫn đi mod ơi
GigoloXXX
TÍCH CỰC
4 năm
@Apple thần thánh Me too, Thứ 5 đi nè, Sailing Club ok đó bạn
Đã từng chơi được 1 ngày ở VINPEARL. Lần đầu chơi trò cảm giác mạnh
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
Thích ở Phú yên hơn, yên bình , biển rất đẹp, hải sản ngon hơn, người thì tốt bụng 😁
GigoloXXX
TÍCH CỰC
4 năm
@Freenday Đoạn biển từ Đèo Cả tới Nha Trang đẹp hơn nhiều, Cà Ná nữa. Minh quê Phú Yên nhưng khi về đó chả bao giờ tắm biển, chỉ đi ăn thôi
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
@GigoloXXX thích ghê, từ phú yên ra tận hạ long thì mình thích ở phú yên nhất, yên bình, con người nhân hậu. Biển cũng đẹp đó chứ, có 2 dòng hải lưu khác nhau ở phú yên nên biển có 2 màu đó 😁
nó có bao e từ a-->z ko ? ;))
a nghĩ éo có đâu 😆
trừ phi ad tài trợ
Thề luôn là mình còn kb tiêu đề bài viết này là gì. Bấm vào vì cover thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019