TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

Nhẫn thanh toán không dây VISA mở bán cho tất cả mọi người, giá 53$
Duy Luân
4 nămBình luận: 30
Nhẫn thanh toán không dây VISA mở bán cho tất cả mọi người, giá 53$
VISA đã thử nghiệm một chiếc nhẫn đeo tay dùng cho việc thanh toán không dây thông qua kết nối NFC tại kì Olympics Rio vừa qua. Giờ đây, hãng quyết định mở bán chiếc nhẫn này cho tất cả những ai muốn mua với giá 53$ với nhiều kích cỡ khác nhau, dự kiến tháng 12 giao hàng. Tương tự như Apple Watch hay Gear S2, một khi đã thiết lập xong thì bạn không cần phải đem điện thoại bên mình, chỉ cần chiếc nhẫn này là đủ để trả tiền rồi. Theo mấy anh bên Engadget thì hiện tại bạn vẫn phải chạm nhẫn vào máy thanh toán POS ở một góc nhất định, tuy nhiên mấy ảnh thích cách này vì nó tiện và gọn gàng hơn so với những giải pháp thanh toán khác, cũng không cần phải rút thẻ hay điện thoại ra khỏi túi quần.

Nếu hứng thú, mời anh em vào đây để đặt mua http://nfcring.com. Chiếc nhẫn này có nhiều kiểu dáng, màu sắc và đường kính. Nó không cần sạc, chống nước và kết nối NFC của nó còn có thể được xài như một cái tag NFC để mở cửa hoặc làm thứ gì đó bạn muốn chứ không nhất thiết là chỉ dùng để thanh toán. Cũng khá hay, chưa thấy nói gì về việc quốc gia nào được phép sử dụng, mình đang tìm hiểu thêm và nếu hay thì sẽ đặt hàng một cái về dùng chơi cho anh em xem.

Nguồn: Engadget
khucgo1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay đấy. Nhật mà có thì cũng múc 1 em để xài
có khi nào ở xứ thiên đường sẽ có thêm nhiều vụ chặt tay cướp nhẫno_Oo_Oo_O
@centaureuhl Có 53$ chẳng bằng một bữa nhậu làm gì mà phải chặt tay với chặt chân
@zeus8410
cướp nhẫn để thanh toán bạn ạh. chứ cái nhẫn thì k bao nhiêu. mà ở xứ thiên đường có nhiều vụ giết người cướp có vài trăm nghìn đó thôi.
thanhvng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@centaureuhl Tất cả các hình thức thanh toán không phải tiền mặt đều phải có xác thực ít nhất 2 yếu tố trở lên. Có lần nào bạn quẹt thẻ mà không phải ký đâu.
@thanhvng
có bạn ơi. lúc trước mình thanh toán chỉ cần quẹt thẻ xong kí đại nó cũng chả buồn kiểm tra chữ kí. từ đó bỏ thẻ luôn 😁
P3tj3n
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhvng Ký thủ tục chứ chẳng mấy cửa hàng nào quan tâm cái chữ ký đó đâu bạn
Lord of the Pay đây rồi.
VN chưa có máy thanh toán NFC, phí thật
Cho mình hỏi, mua ở Việt Nam dùng được không nhỉ ? Tại đa phần máy POS ở Việt Nam chưa có NFC thì phải ?
mrford105
TÍCH CỰC
4 năm
@skyoffreedom trong câu hỏi của bạn đã có câu trả lời rồi bạn à
xài đi r nó hack như Vietcom Bank r thấy cảnh 😁
denhun
TÍCH CỰC
4 năm
Đang đeo nhẫn này đi ngoài đường mà thằng hack nó cầm máy thanh toán đi qua chạm một cái thì có bị "móc túi" không nhỉ?
Công nghệ này có sài được ở vn không nhỉ
Vấn đề đáng lo ngại ở đây là liệu có bị mất tài khoản, hay lấy cắp dữ liệu không??? và người dùng có được bảo vệ toàn diện không nữa 😔
Mình không phải là người thích đeo nhẫn, dây chuyền hay đồng hồ nhưng chiếc nhẫn này có vẻ thú vị. Quan trong là Việt Nam có hỗ trợ thanh toán hay không nữa thôi.
ThTrà
TÍCH CỰC
4 năm
Ở VN các máy POS hỗ trợ NFC chưa???
Đeo cái này vào thì nguy cơ bị mất ngón tay là rất cao
Mahp@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chxhcnvn2010 Thẻ Visa hiện nay điều có thể thanh toán được bằng cách chạm thẻ vào máy. Nhưng để giử an toàn cho người dùng, mình chỉ trả được tối đa là 20€ tiện cho mình là không cần phải có tiền lẻ đem theo. Có lẻ là nhẩn nầy làm ra với chủ đích tương tự như thế, tiện hơn nửa là mình khỏi rút thẻ ra.
HuyNBN
TÍCH CỰC
4 năm
Cần gì mất ngón tay. Thời đại nào rồi mà phải đi chặt tay cướp nhẫn như bọn mọi rợ =)) Em sẽ chủ động bắt tay với các bác trong khi đt em đọc thông tin từ nhẫn các bác =)) Xong, sáng hôm sau các bác sẽ được lên báo như chị Hương 😆

Cho mình chém gió ngoài tôpic tí
IMG_1084.JPG IMG_1085.JPG IMG_1086.JPG IMG_1087.JPG
Ngon đấy, vừa mua cái khoá cửa nfc của SamSam dùng chung với cái này thì tiện quá, không sợ quên chìa bị nhốt ngoài đường. :p
Paywave và Paypass thì không cần nhé.
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mở cưa hàng bán đồ nhét luôn cái máy quẹt vào trong tay nắm cửa vậy là giàu
nicq241
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con vợ lén lấy cái thẻ đi shopping về mình thanh toán chứ mấy đứa bán hàng quan tâm quái gì chữ ký trên cái thẻ đâu. Xứ sở thiên đường nên sống cũng rất hoan đường nhỉ hehee
nhẫn vàng ,nhẫn kim cưong sẽ là quá khứ chị em chắc khoái cái 'lord of the ring ' này hơn 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019