Nhân viên Microsoft được tặng máy tính bảng Surface, điện thoại WP8 và máy tính Windows 8
Blaze1st
10 nămBình luận: 292

Trong sự kiện nội bộ thường niên của công ty, CEO của Microsoft, Steve Ballmer, đã khiến cho 94.000 nhân viên phải phấn khích khi tuyên bố sẽ tặng cho mỗi người một chiếc điện thoại WP8. Không những vậy đối với 90.000 nhân viên làm việc toàn thời gian tại công ty, họ sẽ được nhận thêm tablet Surface RTPC Windows 8. PC ở đây sẽ bao gồm máy tính để bàn, laptop, ultrabook hoặc máy tính bảng chạy Windows 8.

Cũng trong buổi họp này, Microsoft cho biết mục tiêu của hãng là thay thế toàn bộ hệ thống máy tính của công ty bằng các thiết bị phần cứng chạy Windows 8. Dự kiến chu trình này sẽ mất khoảng 3 năm, tuy nhiên Microsoft sẽ cố gắng thúc đẩy nhân viên của mình chuyển sang sử dụng Windows 8 càng sớm càng tốt. Đây không phải là lần đầu tiên Ballmer đưa ra quyết định hào phóng này, vào năm 2010, ông cũng đã tặng không tặng không cho mỗi nhân viên của Microsoft một chiếc Windows Phone 7 và thậm chí là trả luôn cước sử dụng hàng tháng.

Một số hình ảnh bên trong sự kiện nội bộ này

Theo Engadget
292 bình luận
Thích quá nhỉ ! Mà phát ra xong chắc củ hành cho làm chết luôn ấy chứ 😁 nghe đâu mấy ông này cấm nhân viên xài hàng apple 😃
Mà có chắc là phát miễn phí ko nhỉ o_O đời ai cho không ai cái gì 😕 hay là bắt đóng phí nhà mạng trong 1 2 năm thì.....:mad:
@hardeeboy mình nghi bạn có vấn đề đọc hiểu quá, mình nói là nV apple vẫn xài hàng ss, nhưng nhân viên M$ thì không cho xài hàng apple, thì bạn nói NV apple xài hàng ss để biết nó hơn apple chỗ nào vậy sao nhân viên M$ lại không dc xài hàng apple để biết apple hơn chỗ nào để mà kế thừa và phát triển.:eek:
dauden87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtu1410 :eek: mấy ông ấy toàn dùng 2 sim thôi, sim giác dùng máy Wp8 do MS tặng còn sim chính thì dùng Ip. Nghe đâu các ông ấy trực mãi mới đặt mua được Ip5 đấy. Chém gió với bác tý, e vẫn thấy rất thích các sp của MS
Đúng là M$ có khác!:eek: ước gì mình cũng là 1 trong số đó!:p:p.
zprox
TÍCH CỰC
10 năm
😁 có máy để test đã ghê :D
mai nạp đơn đến MS @@
@DaiGIaDaTienThieuTinh làm bảo vệ hay lao công chắc là dc đó =))
Ước gì mình là nhân viên của Microsoft 😃
quá sướng anh micro giầu thấy mồ sướng nhất quả cho con lumia 920 thì thanks for god Steve Ballmer😁:D
phihung211
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn ông Stephen Elop có vẻ không vui vẻ lắm 😁, lão ballmer thì có vẻ đang rất vui, chắc vui vì sắp thâu tóm được Nokia đây :D
@phihung211 Em lại nghĩ là anh Elop 😔 vì bị anh Ballmer ép cho không 94k con Lumia để tặng cho nv MS:D
@phihung211 Vừa ... vừa run, sao mà vui được !
(... =?) :D
ước gì đc tặng 1c, ^^
@BQDuong hề hề gì chứ 1c hay vài chục c cứ đến gặp tớ.
1c= 1cent ^^
Sặc sặc, thèm nhỏ dãi
Choang qua 😆 M$ co khac
Sr moi nguoi vi e go k dau.sao tu nhien k go dc telex tren dt the nay
maynebuoi
TÍCH CỰC
10 năm
Bán không được thì cho thôi chứ sao. Giống như thời WP7 vậy. Bán không được thì đem cho. Đem cho xong vẫn bán không được nên cho ra WP8 mới. Mấy thằng như Apple, Samsung chúng nó có cần cho nhân viên điện thoại đâu mà điện thoại của nó bán chạy nhất thế.
@hoang_tinhte Mỹ thì tôi ko bít , nhưng nếu mua đứt ở châu âu thì loại nào cũng đắt hơn ở vn ít nhất 15%.
@AudioSlave2020 Nếu mà bán s3 giá đấy kèm hd 2 năm ở vn chắc , mỗi anh em mình trên tay 10 cái nhể .😃
@AudioSlave2020 Đồng ý với bác.hàng của SS chưa bao giờ có thể tạo ra cơn sốt giống như các sản phẩm của Apple,(mặc dù đã ''copy'' khá công phu).😁
@tranluc49936 thật ra mỗi người 1 ý thích, mình thấy 1 con đt mới ra, giá như vậy là quá rẻ....nhưng khi mình thử cầm nó ngoài Tmobile lại 0 thích, tại minh thấy built của nó làm sao ấy, có cảm tưởng nó 0 được sang nên lại thôi....mình thích đt cầm đầm tay giống iphone hoặc lumia 900 hơn nên đợi mấy con này bày bán ngoài Bestbuy đã
ka... Ka... Mo day ma hup kieu di moi thang no cha tim cach tru 1 hoac 2 phan tram luong mot thang ,vua la mot cach quoang cao vua khong mat di quoa kon
stedus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vãi con Lumia 920 + Surface :X
em muốn dc làm cho anh M$ :X
Sướng rồi, ở VN mà dc thế thì....😁
tuyet
thèm muốn và ghen tị với họ quá hix hix
Nokia với M$ hợp tác thì nhất r.toàn hàng xịn nhỉ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM