Nhận xét nhanh và gọn sau khi lên Windows 10 20H2
MrMedic229
1 thángBình luận: 89
1 - Xác nhận đã fix cái vụ No Internet, test lại hết driver thì mọi thứ đã ổn rồi, không còn bị giống 20H1 nữa
2 - Hiệu năng có vẻ cải thiện 1 chút nhưng không đáng kể, xem ra vẫn tối ưu ổn
3 - Anh em nào có xài Linux on Windows lên bản này sẽ bị lỗi Element not found, sẽ sớm có bản fix trong vòng vài ngày hoặc hơn 1 tuần nữa
Mục số 1 OK. Mục 3: dạo này ít đụng Linux rồi.
geek
TÍCH CỰC
1 tháng
Bản này bao giờ chính thức nhỉ?
@geek tháng 10 có thấy tin tức nói vậy
ViciaRea
ĐẠI BÀNG
1 tháng
mấy bữa lên bị dính lỗi driver âm thanh sợ quá cài lại bản 19H2 rồi. H sợ rồi k dám lên lại nữa
Surface Laptop 3, con chính hãng nên lúc nào cũng được lên trễ nhất - khi nào hết lỗi
Đợt 2004 vừa ròi, tháng 8 mới được lên , chậm nhưng chắc 😆
@arsenal911 mình đã từng xài Mac Pro 15" được 5 năm, nhưng nhu cầu Office chiếm nhiều 6-70% nên phải chuyển qua Window để tiện.
Nói chung phần cứng Mac tuyệt vời , cài Win chạy cũng ngon nhưng nóng quá , xót pin và k thích hợp về lâu dài
@hasnguyenit Trước cháu cũng dùng Surface mà thôi sau chuyển qua X1 Carbon dùng sướng hơn 😆
@Cafethangbay Thinkpad chán nhất cái bề mặt kê tay chỗ đánh phím, 1 thời gian bóng loáng nhìn kinh .
Nhưng công nhận xài ngon thật, Lenovo fix được cái đó mình chơi ngay 1 em Thinkpad liền 😃)
@hasnguyenit bác dùng thinkpad gì vậy ạ ? em dùng p71 nhựa sần mà dùng riết 1 năm nay có sao đâu ạ ?
Windy198X
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cứ có mới fix lỗi cũ là gặp lỗi mới.
Ở bản 20H1 bị lỗi No Internet. 😀
@chikav đúng rồi bác. lâu lâu mở máy lên nó đòi update driver cái là 1 số device của mình bị không hoạt động được ==!
@hasnguyenit sao mình vẫn bị nhỉ :<
Screenshot 2020-09-21 212659.png
@chikav em dùng thinkpad cả cái app Lenovo vantage lẫn cái Store của MS nghỉ luôn
@longquan0104 bạn disable card wifi xong enable lên là hết
Cái lỗi No internet ảo tung chảo
_ Mình tắt windows update rồi (tắt services) nên dừng ở bản 1909 chạy cho ok. Tới hết 2020 mà thấy có bản nào tạm ổn thì may ra mới up thêm, chứ giờ nhà bao việc mà update win cái lỗi này lỗi kia thì hỏng hết bánh kẹo 😁 May ra up mấy con máy ảo chạy test thì được chứ máy chính còn mơ mới up.
thôi đợi chính thức cho lành
Vẫn 1609 và chặn update 😁
Bản này hay mới hơn vậy mod?
@manchirua Bản mới hơn bạn ơi
Screenshot 2020-09-21 140210.png
@hellangel45236 mình chưa nhận đc, chắc bản này dành cho ai đăng ký beta.
duymanh777
ĐẠI BÀNG
1 tháng
sợ nhất win update 😔 ám ảnh màn hình xanh
@duymanh777 Giờ cũng ít bác ơi, xanh cũng fix được hết.
@duymanh777 Mình có thấy nữa đâu, lỗi này lâu rồi bác
@duymanh777 Cũng phải 5 năm rồi không còn gặp cái màn hình xanh này. Trước xài Windows 7-8 hay bị vì hồi đó hay đổi giao diện, lỡ gặp không tương thích phần mềm là xanh lét 😆
@duymanh777 3 năm nay chưa thấy ở máy mình. mở máy chắc cũng 5 6 tháng chưa tắt
anhtuankd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@tbdat11 Đến bill Gate còn bị màn hình xanh khi đang thuyết trình trước bao người, nên bạn gặp thì vẫn bình thường thôi
ok hả. vậy để lên luôn
ldp_33
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Ai có file ISO bản này không nhỉ, muốn lên mà lại phải cài rồi update nghĩ nản quá :3
@ldp_33 Update trực tiếp trung insider luôn bác ?
ldp_33
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Chameleon. thì đang dùng bản 1909, muốn lên hẳn bản này luôn chứ lại up 20H1 rồi update thì nói làm gì :3
@ldp_33 Nếu là release thì sẽ sớm có ISO thôi. Nó gần như là slow rồi
@ldp_33 vào trang này mà tải
https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windowsinsiderpreviewadvanced?wa=wsignin1.0
Download Windows 10 Insider Preview Advanced
microsoft.com
nhtphuc
TÍCH CỰC
1 tháng
Giao diện có thay đổi gì nhiều ko bạn?
hóng chính thức
Làm sao biết được hiệu năng cải thiện? Ước lượng chăng?
@Làm Bạn Với Máy Vi Tính Chắc là chém gió đó bạn, nghe mic nói rồi cảm thấy vậy 😆)
Sao của em lên lâu rồi mà nhỉ, hihi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019