[Ovi Store] Nhanh tay tải ngay 4 game 'độc' cho S60 5th
TDNC
12 nămBình luận: 38
Cả 4 game Armageddon Squadron, Raging Thunder, ToonWarz và Wave Blazer đều do Polarbit phát hành, xuất hiện trên Ovi Store cách đây không lâu và có giá từ 2 đến 3 Euro mỗi game. Cách đây vài ngày, đồng loạt cả 4 game đều đã được treo giá miễn phí. Đây thật sự là một tin vui cho những ai yêu thích game bởi nếu chơi thử qua bạn sẽ thấy hết sức bất ngờ bởi những tính năng mà chúng có được: môi trường 3D hoàn toàn, hỗ trợ chơi màn ảnh rộng (các máy S60 5th), đồ họa tốt, chơi game hoàn toàn cảm ứng và đặc biệt nhất đó chính là hỗ trợ cảm ứng chuyển động (Accelerometer).

Bạn truy cập Ovi Store trên điện thoại hoặc truy cập vào đây để tải game về máy.

1. Polarbit Armageddon Squadron - Lái máy bay chiến đấu
Thể loại:
Mô phỏng/Bắn máy bay
Tương thích: Các máy S60 5th
Dung lượng: 8.3 MB

Quảng cáo

Bạn sẽ vào vai phi công lái máy bay chiến đấu và thực hiện các nhiệm vụ quân sự như phá hủy căn cứ địch, tiêu diệt các chiến đấu cơ của đối phương như xe tăng và máy bay, đập tan các bờ đê kiên cố hay cam go hơn là phải xuyên qua hệ thống phòng không của kẻ địch và đánh chìm chiếc hàng không mẫu hạm đồ sộ. Bạn sẽ được trang bị tận răng, ngoài hệ thống ra-đa không thể thiếu ra, bạn còn được trang bị các tên lửa phòng không và tên lửa đối đất, hàng chục quả bom và kèm theo súng ống đầy đủ để sẵn sàng nhả đạn bất cứ lúc nào.

• Hỗ trợ màn hình cảm ứng và chơi cảm ứng chuyển động (Accelerometer), nghiêng điện thoại theo các hướng để điều khiển máy bay.
  • Bao gồm 12 nhiệm vụ xuyên suốt.
  • 4 lượt nhiệm vụ có giới hạn thời gian.
  • Chế độ chơi tự do (Arcade mode).
  • Mục tiêu đa dạng từ trên biển, mặt đất và cả trên không.
  • Có tất cả 5 loại máy bay chiến đấu.
  • Tên lửa có khả năng khóa mục tiêu.
  • Hỗ trợ tầm nhìn camera từ trên nhìn thẳng xuống để làm các nhiệm vụ ném bom chiến lược.
  • Hỗ trợ chơi qua mạng (WLAN).

2. Polarbit Raging Thunder - Đua xe
Thể loại:
Thể thao/Đua xe
Tương thích: Các máy S60 3rd và S60 5th
Dung lượng: 1.9 MB

Quảng cáo

Có 3 chế độ chơi: Đua nhanh (Arcade), đua tranh chức vô địch (Championship) và đua có giới hạn thời gian (Time Attack) để bạn thử sức. Do có hỗ trợ Accelerometer nên bạn cần nghiêng máy theo các hướng để điều khiển chiếc xe đua. Bạn đừng qưên nhặt các bình Nitro nằm rải rác trên đường đua để tăng tốc mỗi khi cần thiết. Nhận xét game chơi khá mượt, thậm chí khi cho xe chạy ở tốc độ tối đa mà hình ảnh vẫn không bị khựng (trên 5800).

• Hỗ trợ màn hình cảm ứng và Accelerometer.
  • Có 3 chế độ chơi: Arcade, Championship và Time Attack.
  • Có 4 mẫu xe đua.
  • Hỗ trợ chơi qua mạng (WLAN).

3. ToonWarz - Bắn súng 3D góc nhìn người thứ nhất
Thể loại:
Hành động/FPS (Bắn súng góc nhìn người thứ nhất)
Dung lượng: 7.5 MB

Quảng cáo

ToonWarz là game bắn súng 3D thể loại FPS khá quen thuộc vơi nhiều người. Bạn sẽ điều khiển một anh lính vượt qua hàng rào lửa đạn của kẻ địch và tiệu diệt hết bọn chúng. Game có nhiều loại vũ khí khác nhau mà bạn có thể thu thập được trong quá trình chơi. Và do là game bắn súng FPS nên game cũng không thể thiếu chế độ chơi với nhiều người thông qua WLAN.

4. Wave Blazer - Đua ca-nô tốc độ cao
Thể loại: Thể thao
Dung lượng: 4.7 MB

Và game cuối cùng chính là Wave Blazer với hệ thống đồ họa 3D xuất sắc. Đường đua được thiết lập chính là các con sông len giữa các thành phố có nhiều nhà cao tầng, núi đá, cây cối và bụi cỏ... tất cả đều được phản chiếu xuống mặt nước xanh biếc và nhanh chóng bị phá vỡ bởi những con sóng được tạo ra bởi những chiếc ca-nô đang phóng đi với tốc độ cực cao. Game hỗ trợ Accelerometer và có thể chơi với nhiều người qua WLAN.

Nguồn: symbian-guru
38 bình luận
cho mình hỏi cái... 5800 của mình khi chay file .sisx thì đều báo lỗi...như cài mấy game trên thì báo lỗi hết ah
chà ,máy chưa hack, gặp mấy game này mừng hú
kakakakaa
thanks bác nhé
bbmanhtien
ĐẠI BÀNG
12 năm
link down ở đâu vậy bác?
Tải từ OVI Store.
Chúc vui.
Kid8820
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài thử rôì! 3D màn hình không đẹp như quảng cáo thấy tối tối! Đôi khi bị giựt hình! Mình không chơi game nhìu nhưng so với IP thì đồ họa xấu hơn nhièu
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bùn ghê! cái gì cũng đem ra so sánh với IP. nếu 1 ngày điễn đàn tinh tê ko ai nhắc tới IP chắc ngày đó là ngày tận thế
pphuc96
TÍCH CỰC
12 năm
pác nói có quá kg vậy người ta nói "kg có mợ chợ vẫn đông" mà đâu phải nhất thiết phải tận thế dữ vậy
funny0208
TÍCH CỰC
12 năm
ai convert sang chơi trên bb đc ko nhỉ 😁
ôi thằng Ovi ngày càng phong phú nhỉ. Update quá trời game. chắc đang cạnh tranh với iTunes Store của Apple 😃 đáng tiếc mình ko thấy xài đt của Nokia lắm 😃
bác oi có đỏi được thành đuôi jar không em dùng sony w510i the moi cayyyyyy
bác TDNC đown về rồi cho anh em link down bên mediafire được không bác! em hơi gà bác cố gắng giúp dùm em nhé! thanks bác thêm lần nữa nè!
hic, sao dơn thẳng về máy trên ovi, đến lúc install, thì nó để chữ installing hoài, rồi bảo là fail.
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ơi trò đua xe ý e cài trên N82 (có hỗ trợ Accelerometer) mà sao ko nghiêng máy để lái được hả bác?
pphuc96
TÍCH CỰC
12 năm
thế thì cài Acceleromete vào vì N82 đã có như phải cài pm vào mới sử dụng đc chúc vui
giangitnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bình thường thì nếu game hỗ trợ Accelerometer thì có cần phải cài pm hỗ trợ thêm đâu nhỉ? giống kiểu game Marble Maze cài vào là dùng Accelerometer được luôn mà
pvtq9
TÍCH CỰC
12 năm
ToonWarz mình đã mua (chỉ có 2,5USD chứ không phải Euro). Phải nói chơi rất thú vị. đồ họa rất đẹp. đây là game sis không thể convert sang jar được.
nghĩ xem nào nếu thằng ip nó làm đt giống giá tiền của 5800 , thì nó có được như 5800 không , 5800 giờ mới có bảng fw 40 sài ngon , giá thành lại ko cao , tối ngay2 cứ đem so sánh với ip . ip giá bao nhiêu còn nokia 5800 giá nhiêu
JOE COLE
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã test trên 5530 3/4 game thấy mỗi cái game đua xe la đạt yêu câu còn hai game kia remove rồi.thank alot
mỗi 1 game cho S60v3, bùn quá **
sao mình không tải về máy tính được ?
o2 mini có chơi được ko các bác nhỉ
những game đó miễn phí là quá ổn rồi còn gì hơn nữa, điện thoại chỉ được như thế thôi chứ đâu có như sp chuyên nghiệp
vào điện thoại kiếm điểm nào có wifi cho nhanh mở phần download sau đó cài ovi và tạo tài khoản đăng nhập vào và bạn có thể tải về máy các ứng dụng, game free thoải mải không phải máy tính máy tẽc gì hết. he he qua đơn giản
Mình chỉ thích 1110i và 1200 thôi. Nokia chỉ có 2 máy này là tốt nhất. Hehe
Bác có cái avata trái với í thích nhỉ 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019