TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Nhập Intel NUC 9 NUC9i9QNX Extreme Kit đầu tiên về V
Ken Vision
1 nămBình luận: 17
Nhập Intel NUC 9 NUC9i9QNX Extreme Kit đầu tiên về Việt Nam

E đang muốn mua con Intel NUC 9 này nhưng hỏi một số bên ở Việt Nam! Đều báo là chưa có hàng vì intel chưa bán sp này ở Việt Nam!

E vào web của Intel thì thấy có thể đặt mua trực tuyến qua B&H Photo Video.

E thấy có 2 tuỳ chọn hãng vận chuyển là DHLFedEx e có hỏi 2 bên này thì họ nói vẫn vận chuyển hàng từ mỹ về bt.

E chưa đặt hàng từ nc ngoài về bao giờ nên ko biết hàng máy tính này có về thẳng địa chỉ nhà mình ko hay phải ra hải quan khai báo ms đc lấy hàng về ạ và thủ tục ntn ạ. Có bác nào từng đặt hàng trên này hoặc đặt mua máy tính từ nc ngoài về cho e chút kinh nghiệm với ạ.

E cảm ơn các bác!
Ham chi mấy thứ nầy, bạn có thể build 1 pc tại VN tại 1 cửa hàng nào đó cùng giá, bảo hành cho dễ.
Bạn hiểu chữ "special order" là gì hông? Là có ai đó đặt hàng, nó lấy tiền xong rồi order từ intel, intel ship đến nó, xong rồi nó gửi cho bạn. Tiệm lạ hoắc, bảo hành ra sao nếu bạn ở VN?
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Kilo Victor Build máy pc bt thì e phải mò mẫm chi cho cực bác. E thích mấy mẫu này vì nó gọn và mạnh đủ để e dùng cv và chơi game. Web này là link từ trang chủ intel.com dẫn sang đó bác. Nó là đại lý hoặc đối tác gì đó của intel.
@Ken Vision - bạn cũng có thể build từ 1 cửa hàng nào gần nhà, loại mainboard là mini-itx form factor, có thể gắn thẻ vga rời nếu chơi game cần nhiều đồ họa.
- con nuc bạn nói không thể gắn con vga rời vào, có thể nhưng mà 1 khi bạn rớ vào là khui ổ ong.
- hải quan ở VN nhiêu khê lắm, tùy bạn thử order đi và chờ.
- nếu bạn quen ai sau mùa dịch về từ Mỹ, có thể nhờ họ mang về trả phí, gọi là máy xách tay.
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Kilo Victor Mình tự build nó k đc gọn và đẹp như máy làm sẵn của họ bác ạ. Mình tự build phải có bản vẽ vỏ máy rồi gia công cnc các thứ. May ra mấy bác nào dân chơi case chuyên nghiệp thì ms làm đc đẹp bác ạ.
Cứ order chuyển thẳng về nhà nha bạn. Bên hải quan nếu có y/c thì bạn nộp phí, thuế thôi
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
1 năm
@If you dont mind E cảm ơn bác nhiều ạ. Chắc để lần sau e sẽ order thử vì e ngại ra hải quan đóng thuế nên nhờ dịch vụ luôn cho nhanh ạ. Bác cho e hỏi là nếu mình tự order thì phải ra hải quan đóng thuế và lấy hàng hay có thể nộp online và họ chuyển về tận nhà ạ.
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
1 năm
E đã xúc em NUC 9 này rồi. Hẹn các bác đầu tháng 5 có hàng e review ạ.
@Ken Vision Tháng 6 luôn rồi bạn ơi, review giúp với, mình cũng đang quan tâm
dTien87
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@heosuasunrang sản phẩm do dịch nên chắc bạn ý nhận lâu,hiện nay anphatpc cũng có hàng rồi ạ https://www.anphatpc.com.vn/tim?scat_id=&q=nuc+9+ghost
wwww
ĐẠI BÀNG
1 năm
Bác đặt cọc bên nào thế bác? Tổng chi phí hết bao tiền?
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
1 năm
Sorry các bác. E nhờ bên a Thanh Vespa order giúp. Giá vn là 42tr500 nhé bác.

Bên B&H báo giữa tháng 6 mới có hàng về store của họ nên nếu sớm thì cuối tháng 6 e ms nhận đc hàng.
@Ken Vision chờ râu tới rún.... oải.
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Kilo Victor Nản lắm bác ạ. Hàng về nó ra nuc 11 là vừa.
@Ken Vision tại lúc bạn order là đang mùa dịch, giờ thì tình hình còn khó hơn lúc trước, biểu tình, loạn xạ ở Mỹ...
hỏi thăm là con nuc bạn mua đã gửi đi chưa? đại khái là ship chưa?
Ken Vision
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Kilo Victor E trả lời ở trên rồi đó bác. Hàng này nó k có sẵn đâu bác ạ. Nó bảo giữa tháng 6 ms có hàng ở store của nó rồi nó ms ship đi. Nên hiện tại vẫn chưa ship.
dTien87
ĐẠI BÀNG
10 tháng
dTien87
ĐẠI BÀNG
10 tháng
https://www.anphatpc.com.vn/tim?scat_id=&q=nuc+9+ghost sản phẩm có hàng rồi các bác ạ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019